[044][Miss][Vòng 1] th1104

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Mẫu đơn:

SBD: 044
Tên 4rum: th1104
Tên thật: Đào Thị Ngọc Mai
Ngày, tháng, năm sinh :11-04-1996
Nick Y!M:girl_intelligent_talent
Thành tích bản thân : nhiều năm đạt danh hiệu học sinh giỏi cấp trường, huyện, tỉnh.
Địa chỉ : Lớp 10A3 - Trường THPT Hiệp Hòa số 1-Hiệp Hòa-Bắc Giang
Lí do tham gia cuộc thi : Mặc dù biết mình không được xinh như những người khác, nhưng tự tin với nụ cười của bản thân. :D Và trên hết, em muốn giao lưu, kết bạn, có nhiều bạn hơn trên diễn đàn.
- Kỉ niệm đáng nhớ nhất ở diễn đàn: Có một khoảng thời gian làm mod box toán trên diễn đàn, do em chưa làm tốt nên đã bị nhắc nhở. hjxhjx
- Điều được lớn nhất khi tham gia diễn đàn: Biết được khả năng của bản thân để vạch rõ được kế hoạch học tập cho riêng mình. Được giao lưu với các bạn, anh chị về những bài tập hay và khó.
- Ảnh :

2. Giới thiệu bản thân:
Vào ngày 11 tháng 4 năm 1996, có một chú chuột nhỏ được sinh ra. Chú chuột ấy có tên là Đào Thị Ngọc Mai. Ai cũng mong có một gia đình thật hạnh phúc, và tôi thật may mắn khi được sinh ra và lớn lên trong tình yêu thương của tất cả mọi người trong dòng họ. Dù là một đứa con gái, nhưng tôi cũng được đứng trong vị trí những người quan trọng để tiếp nối truyền thống của gia đình - truyền thống hiếu học. Tất cả mọi người trong gia đình đều gọi tôi là "Sò ốc hến" một cái tên có thể khi đọc qua cũng không ai hiểu ý nghĩa, nhưng với tôi, đó là cái tên gắn liền với tuổi thơ. Rồi đến khi tôi đi học, các bạn gọi tôi là "Mèo" và tôi lại có thêm một biệt danh mới. 16 năm trôi qua, tôi cứ lớn dần lên, nhưng những sở thích của tôi vẫn không hề thay đổi. Tôi thích ngồi hát những bài hát thiếu nhi, thích ăn kem vào mùa đông, thích đắp chăn vào mùa hè, thích nhảy nhót linh tinh giống lũ trẻ con trong làng,.. nhưng đôi khi lại trầm tư giống như những cô gái cùng lứa tuổi..Tôi ghét cái sự giả dối, ghét sự buồn tẻ, nhưng lại thích sự cô đơn...Có thể nói về bản thân thì nhiều lắm, nhưng cũng chẳng biết nói gì nữa đây. Thôi vậy!

3. Trả lời câu hỏi:

Câu 1. Thành lập từ ngày 1/5/2007 đến nay, diễn đàn Học Mãi đã trải qua 6 đời admin. Diễn đàn luôn đồng hành cùng các thế hệ học sinh, từ thế hệ này qua thế hệ khác, tạo môi trường học tập, sân chơi. Và diễn đàn đã có được nhiều thành tựu, đặc biệt là về số thủ khoa, á khoa trong các kì thi đại học của những năm thành lập.

Câu 2. Bạn sẽ làm gì trong những trường hợp sau?

a.Một người bạn rất thân trong diễn đàn nói xấu bạn với một người bạn khác.
Trả lời: khi một người bạn rất thân trong diễn đàn của em nói xấu em với một người bạn khác, em sẽ phải tự xem lại bản thân mình. Bởi vì em nghĩ rằng chỉ khi mình làm sai một điều gì đó thì một người bạn được coi là "rất thân" mới nói xấu mình. Sau khi xem xét lại bản thân, em sẽ nói chuyện cùng với người bạn đó, và mong rằng tình bạn giữa hai người sẽ không bị phai mờ đi chỉ vì một vài câu nói xấu.

b.Một người bạn rất thân trong diễn đàn hiểu nhầm bạn rồi lập 1 topic chửi mắng bạn.
Trả lời: "Lời nói gió bay"- em thường nghĩ vậy nên rất ít khi để ý đến những lời mà mọi người xung quanh chửi mắng mình, chỉ lặng lẽ sửa chữa bản thân mình lần sau không tái phạm. Và em sẽ giải thích rõ với người bạn thân đó của mình, dù cho người bạn đó có tin hay không, thì bản thân em cũng không thấy hối hận vì mình không làm gì sai.

c.Bạn đăng kí để trở thành Mod của 1 box nhưng trưởng nhóm, Smod tuyển Mod là người có hiềm khích với bạn nên luôn ngăn cản bạn.
Trả lời: Khi này, em sẽ nói chuyện với smod tuyển mod đó khuyên Smod đó nên giải quyết hiềm khích ở nơi khác, không nên làm ảnh hưởng đến diễn đàn. Em sẽ làm hết khả năng của mình. Dù có được làm mod hay không thì qua cuộc tuyển mod em cũng đã biết được khả năng của bản thân mình.

d.Bạn rất muốn làm Mod diễn đàn nhưng bạn nhận thấy Admin không công tâm, và làm việc không tốt.
Trả lời:
Em sế gửi tin nhắn cho admin nói về ý kiến của mình.

e.Bạn thấy một số người bạn của mình trên diễn đàn có ý định, hoặc tư tưởng chống phá diễn đàn.
Trả lời:
Trước hết em sẽ khuyên người bạn đó không nên có ý định, tư tưởng chống phá diễn đàn. Làm như vậy sẽ dễ làm mất đi một môi trường học tập và vui chơi tốt của hàng triệu triệu học sinh.
Nếu không khuyên được, em sẽ báo cáo với admin để giải quyết.

Câu 3.Từ khi tham gia diễn đàn đấy bây giờ, việc làm TỐT NHẤT mà bạn đã làm được là gì?

Khi em tham gia diễn đàn được khoảng 1 năm, đã quen với cách sử dụng diễn đàn. có nhiều thành viên mới vào và họ chưa biết sử dụng chức năng trên diễn đàn. Em đã giúp họ hiểu hơn về từng chức năng. Mặc dù không phải là tất cả, nhưng em cũng đã rất vui vì mình làm được việc tốt cho diễn đàn và cho những người bạn mới đó.

T

th1104

Vòng 1 của cuộc thi bắt đầu diễn ra rồi. Có vẻ như cuộc thi chưa được sôi động lắm.
Các mem của diễn đàn, chúng ta cùng ủng hộ cuộc thi nào. :)

vote cho mình nhé ;))

M

mrbap_97

Vừa đúng 1 năm chị ra đời, em cũng ra theo cho có phong trào :>:> Hình đẹp quá. Bầu chị 1 phiếu ;)

T

th1104

tks em nha :) vậy là chị vs em cùng ngày sinh hì. tìm mãi mới có một người cùng ngày sinh vs mình :*

Last edited by a moderator:
T

th1104

tks bà nha :)

ít người ủng hộ mình tủi thân quá :( mọi người tks cho em cái cho đỡ tủi thân nào hjxhjx

H

happytomorrowww

voteeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
cho chị ạ :xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Top Bottom