Tụ phẳng không khí có bản cực hình vuông cạnh a=20cm, khoảng cách d=2mm, nối với nguồn U=500V. Đưa một tấm thủy tinh có chiều dày d'=2mm, hằng số điện môi là 9 vào tụ với vận tốc không đổi là v=10cm/s. Tìm cường độ dòng điện trong mạch trong thời gian đưa tấm điện môi vào tụ. Cường độ dòng điện...