Kết quả tìm kiếm

  1. tiểu thiên sứ

    gặp người nhà là háo hầy

    gặp người nhà là háo hầy
  2. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 8] Bài tập về nguyên tử khối

    Nguyên tử của nguyên tố A có tổng số hạt là 48 =>p+n+e =48 =>2p+n =48(*) Trong đó số hạt mang điện gấp 2 lần số hạt không mang điện =>(p+e)=2n => 2p=2n => p=n (**) từ(*),(**) => p=16 e=16 n=16 => NTK A =16+16 =32 dvc cấu tạo gì thế bạn? cấu tạo e hay là CTHH gì? kí hiệu hóa học là S cấu tạo e...
  3. tiểu thiên sứ

    Hóa cần gấp

    gọi ab là nCaCO3, MgCO3 tham gia pư pthh: CaCO3+ 2HCl-------> CaCl2+ H2O+ CO2 a_______2a MgCO3+2 HCl------> MgCl2+ H2O+ CO2 b_______2b giả sử có 100 gam dd HCl ban đầu => mHCl ( ban đầu)= 32,85 g => n HCl = 0,9 mol sau phản ứng thu được dd A trong đó nồng độ HCl còn lại là 24,2% =>...
  4. tiểu thiên sứ

    Hóa Viết phương trình

    A: Na2CO3 B: Al2(SO4)3 C: NaAlO2 D: Na2S C: BaCl2 pthh: Na2CO3+ Al2(SO4)3+ H2O ------> Al(OH)3+ Na2SO4+ CO2 3Na2CO3 + Al2(SO4)3 + 3H2O--------->3Na2SO4 + 2Al(OH)3 + 3CO2 6NaAlO2 + Al2(SO4)3 + 12H2O -------->3Na2SO4 + 8Al(OH)3 3Na2S + Al2(SO4)3 + 3H2O ----------->3Na2SO4 +...
  5. tiểu thiên sứ

    hóa 9

    mhh A =19,2 g => aA+ bB =19,2 g mà:MA:MB = 3:7,tỉ số mol của chúng trong X là 1:3 thay MB =7/3 MA b =3a ta có aA+ 3a*7/3A =19,2 g => aA+ 7aA =19,2g
  6. tiểu thiên sứ

    Nguyên tử

    gọi p1,n1 ;p2,n2 là các hạt của M và X Trong phân tử M2X,tổng số hạt cơ bản là 140 =>2( 2p1 + n1 ) + 2p2 + n2 = 140 (1) số hạt mang điện nhiều hơn số hạt không mang điện là 44. 4p1 + 2p2 = 2n1 + n2 + 44 (2) Số khối của M+ lớn hơn số khối của X2- là 23 =>p1 + n1 = p2 + n2 + 23 (3) Tổng số hạt...
  7. tiểu thiên sứ

    Hóa hóa hsg

    2Na + 2H2O-------> 2NaOH+ H2 a______________________a/2 M+ 2H2O-------> M(OH)2+ H2 b____________________b gọi a,b là n Na, M ta có: nH2 =a/2+b =0,896/22,4 =0,04 mol => a+2b =0,08 mol (#) => b<0,04 (*) mhh kim loại = 3,66g => 23a+ bM =3,66g (**) từ (*),(**) =>M >91,5 g vì M tác dụng vs H2O, M M...
  8. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 9] Bài tập về công thức Hóa học

    gọi CTHH của oxit sắt là FexOy pthh: FexOy+ yH2----> xFe+ yH2O (1) a_______________ax___ay Fe+ H2SO4-----> FeSO4+ H2 (2) ax____________________ax gọi a là nFexOy => nH2O (1) =ay mol => mH2O = 18ay g mH2SO4 98% =98%*100 =98g sản phẩm hơi tạo ra hấp thụ bằng 100 gam axit H2SO4 98% thì nồng độ...
  9. tiểu thiên sứ

    Toán toán 8

    (2x-1)(x-2)-2x^2=7 =>2x^2-4x-x+2-2x^2=7 => -5x =7-2 =5 => x=-1
  10. tiểu thiên sứ

    Toán toán 8

    cái này nghĩa là gì vậy bạn? mình không hiểu cho lắm
  11. tiểu thiên sứ

    Toán toán 8

    đặt x^{2}+x=a =>(x^2+x)^2 -4(x^2+x) -12 =a^2-4a-12 =(a^2+2a)-6(a+2) =(a+2)(a-6) thay a=x^{2}+x =([x^{2}+x]+2)([x^{2}+x-6) =(x^{2}+x+2)(x-2)(x+3)
  12. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa khó 9

    a) do A và B đều là kim loại hóa trị II goi kim loại chung A và B là M => CT chung của 2 muối là MCO3 pthh: MCO3 + H2SO4 -----> MSO4 + H2O + CO2 0,05 _______________ 0,05 ________0,05 (mol) áp dụng btkl ta có mMSO4 = mMCO3 + MmH2SO4 - mH2O - mCO2 = 6,48 (g) b)bảo toàn nt C => nMCO3=nCO2...
  13. tiểu thiên sứ

    Hóa Bảng tuần hoàn các nguyên tố hóa học

    Nguyên tử của nó có tổng số hạt p,n,e là 24 =>p+n+e =24 =>2p+n =24 (*) ta có p<=n<=1,5p (**) từ (*),(**) => p<=24<=3,5p =>7<=p<= 8 thử nghiệm => p=8 => nguyên tố X là O cấu hình 1s22s22p4. b// pY =8-2 = 6 => Y là Cacbon c// gọi CTHH là CxOy Trong đó O chiếm 4 phần và C chiếm 3 phần về...
  14. tiểu thiên sứ

    Hóa hóa

    nguồn: internet
  15. tiểu thiên sứ

    T.T

    T.T
  16. tiểu thiên sứ

    khi nãy đang dăng giởi bài m phạt t ấy, bỗng bị lỗi 502 mãi mới onl dk. vào diễn đàn thì cứ bị...

    khi nãy đang dăng giởi bài m phạt t ấy, bỗng bị lỗi 502 mãi mới onl dk. vào diễn đàn thì cứ bị bão lỗi 502, con linh cũng bị
  17. tiểu thiên sứ

    vân ơi, lỗi 502 là lỗi chi zậy.

    vân ơi, lỗi 502 là lỗi chi zậy.
  18. tiểu thiên sứ

    Hóa hóa 11

    Gọi x, y là số mol CuCl2, FeCl3 trong mỗi phần. + Phần 1: Kết tủa là CuS và S CuCl2+ H2S------> CuS+ 2HCl x________________x 2FeCl3 + H2S ------> 2FeCl2 + S + 2HCl y___________________y Cho lượng dư khí hiđro sunfua vào phần một thu được 1,28 gam kết tủa => 96x + 32*0.5y = 1.28 (1) + Phần 2...
  19. tiểu thiên sứ

    Hóa Xác đinh

    bạn tự viết phương trình nha. nH2= 0,224/22,4=0,01 mol nH2SO4 =0,12*1=0,12 mol => nH2SO4 tác dụng vs oxit sắt là 0,12-0,01=0,11 mol btnt O ta có: nO(oxit sắt) =nO(H2O) mak nO(H2O)= nH2O = nH2SO4 =0,11 mol => nO( oxit sắt) =0,11 mol => mO( X) =0,11*16=1,76g ta có mX =mFe+ mO => mFe =7,36-1,76...
  20. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 9] Tìm kim loại

    chắc là bạn ấy nhầm đề đó. 10,08 ml nhỏ quá nên mình sửa thành 10,08 lít nha ^^
Top Bottom