Kết quả tìm kiếm

  1. tiểu thiên sứ

    Hóa Luyện tập:

    gọi CTHH của oxit là RxOy, số mol kim loại R là a pth: 2xR+ yO2-----> 2RxOy a____________a/x mR =1,56 => aR =1,56 g (*) mRxOy = 1.88 => aR+ 16ay/x =1,88g => 16ay/x =0,32 => ay/x =0,02 (**) từ(*),(**) => Rx/y =78 => R =2y/x *39 biện luận => 2y/x =1 MR =39 => R là K
  2. tiểu thiên sứ

    Hóa [Hóa 12] Bài tập

    Dung dịch A chứa CO32- (x mol) và HCO3- (y mol) CO32- + H+------> HCO3- x…………x………….x HCO3- + H+ —> CO2 + H2O x+y…….0,15-x Dung dịch B tạo kết tủa với Ba(OH)2 nên HCO3- dư, =>nCO2 = 0,15 – x = 0,045 => x = 0,105 HCO3- + OH- + Ba2+------>BaCO3 + H2O =>nBaCO3 = (x + y) – (0,15 – x) = 0,15 =>y =...
  3. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa 9

    pthh: cốc A: Na2CO3 + H2SO4-----> Na2SO4+ CO2+ H2O cốc B: CaCO3+ 2HCl----------> CaCl2+ CO2+ H2O ________a_________________a/2 nH2SO4 =12*98% /98= 0,12 mol nNa2CO3 =10,6 /106 =0,1 mol => sau pư trong cốc A thì h2so4 còn dư 0,02 mol => nCO2 =0,1 mol => mA =10,6+12 -0,1*44=18,2 g để hai cân thăng...
  4. tiểu thiên sứ

    Hóa Hoá 8

    gọi a là nAxOy ta có pthh: AxOy+ yH2------> xA+ yH2O a_____ay nH2 = ay = 1,344/22,4= 0,06 mol mAxOy =4,32 g => aAx+ 16 ay =4,32 g => aAx = 3,36 g => Ax /y =56 => A =2y/x *28 biện luận => 2y/ x =2 A =56 g => A là Fe vậy oxoit của kim loại A là FeO
  5. tiểu thiên sứ

    Tăng giảm khối lượng

    gọi kim loại đó là R có hóa trị n, gọi a là số mo của kim loại. 2R+ nnH2O-----> 2R(OH)n + nH2 a________________a_______an/2 khối lượng dd sau pư tăng = mR - mH2 thoát ra. mak Khi cho 8 gam một kim loại tác dụng với nước thì thấy khối lượng dung dịch sau phản ứng tăng 7,6 gam => 8 -an =7,6 =>...
  6. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa 9

    giả sử có 1 mol SO2 => nkk = 5 mol Giả thiết không khí chứa 20% thể tích là O2, phần còn lại là khí N2 => nO2 =1 mol nN2 =4 mol ___________2SO2+O2---> 2SO3 ban đầu:_____1____1______ pư: ________2a____a______2a còn______1-2a_____1-a_____2a gọi a là nO2 đã pư Biết tỉ khối của A đối với B bằng...
  7. tiểu thiên sứ

    Câu hỏi khá khó

    gọi CTHH là M2O3 M2O3+ 6HCl--> 2MCl3+ 3H2O 0,01____0,06____0,02 mHCl =30*7,3% =2,19 g => nHCl = 0,06 mol => nM2O3 =0,01 mol => M(M2O3) =1,02/0,01 =102 g => M(M) =27 g => M là Al => nAlCl3 =0,02 mol => mAlCl3 = 0,02 *133,5 = mdd = 1,02+ 30= 31,02 g => C% AlCl3= 4X+ 3O2--> 2X2O3 Đốt cháy hết...
  8. tiểu thiên sứ

    bài tập

    56x+ 16y =\frac{4}{0,075/y} => 56x+ 16y =\frac{4y}{0,075}= \frac{160y}{3} =>56x=112y/3 => x/y =\frac{112/3}{56} =2/ 3
  9. tiểu thiên sứ

    Hóa hỏi bài

    Fe+__2HCl-----------> FeCl2+ H2 (1) 0,04__0,08 Mg+ 2HCl---------> MgCl2 + H2 (2) nH2 (2) =0,896/22,4 =0,04 mol => nMgCl2 =0,04 mol => mMgCl2 = 3,8 g mak cô cạn đến khô thu được 6,68g chất rắn => mMg dư = 6.68- 3,8 =2,88 g =>b =2.88 + 0,04*24 =3,84 g nHCl (2)=0,04*2 =0,08 mol => nHCl (1) =0,08...
  10. tiểu thiên sứ

    lớp 9 bài tập

    FexOy+ 2y HCl------>x FeCl2y/x + yH2 a______2ay gọi a là nFexOy ta có: m FexOy =4 => 56ax+ 16ay =4 g (*) mdd HCl = 52,14 *1,05 =54,75 g => mHCl =54,75*10% =5,475 g => nHCl = 0,15 mol => 2ay = 0,15 mol (**) từ (*),(**) => ax = 0,05 mol (***) từ (**),(***) => x/y =ax/ay =0,05/ 0,075 = 2/3 =>...
  11. tiểu thiên sứ

    Hóa Bài tập

    pthh: Zn+ H2SO4--> ZnSO4+ H2 y___y__________y____y Mg+ H2SO4---> MgSO4+ H2 x____x_________x______x Gọi x, y là số mol Mg và Zn => mol H2SO4 = mol H2 = x + y mol => mdd H2SO4 = 98*(x+y)/0,2 = 490(x+y) gam => m dd Y = 24x + 65y + 490(x+y) - 2(x+y) = 512x + 553y ta lại có: mMgSO4 = 120x (*) mak...
  12. tiểu thiên sứ

    E đang cần gấp mọi người giúp e vs ạ

    HCl+ NaOH-------> NaCl+ H2O\ 0,06_0,06_______0,06 nHCl = 0,5*0,2 =0,1 mol nNaOH = 0,2*0,3 =0,06 mol => sau pư thì NaOH hết, HCl dư 0,04 mol m dd HCl =200*1,12 =224 g m dd NaOH = 300*1,029 = 308,7 g => mdd sau pư là 308,7+224 =532, 7 g nNaCl =0,06 mol => mNaCl =0,06*58,5 =3,51 g => C% NaCl...
  13. tiểu thiên sứ

    BT Hóa 9

    pthh: CaCO3+2 HCl------> Cacl2+ H2O+ CO2 a____________________________a CaSO3+2 HCl------> CaCl2+ H2O + SO2 b____________________________b CO2+ Ba(OH)2-----> BaCO3+ H2O a___________________a SO2+ Ba(OH)2----> BaSO3+ H2O b_________________b gọi a,b là nCaCO3, CaSO3 => nCO2+ nSO2 =a+b mol mak...
  14. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa trị

    trong HNO3 thì N có hóa thị là V nha.
  15. tiểu thiên sứ

    E đang cần gấp ạ

    Na+ H2O-----> NaOH+ H2 Na2O+ H2O----> NaOH Na2CO3+ Ba(OH)2-----> NaOH+ BaCO3 Na2SO3+ Ba(OH)2----> BaSO3+ NaOH NaCO3+Ca(OH)2->CaCO3+NaOH Na2SO4+ Ba(OH)2----> NaOH+ BaSO4 NaCl+ H2O --dpdddcmn----> NaOH+ H2+ cl2 NaHCO3+ Ca(OH)2 ----> CaCO3+ NaOH+ H2O ( Ca(OH)2 dư) Na2CO3+ ca(OH)2----> CaCO3+...
  16. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa học 8

    ta có 1 mol =6*10^23 nguyên tử mak Phân tích thấy trong đó có chứa 42*10^21 ntử. => n hh =42*`10^21/ 6*10^23 = 0,07 mol gọi a, b là n của kim loại => a+b =0,07 mak Biết số ntử của Y gấp 2.5 lần số ntử của X => nY =2,5 nX => a=2,5 b => a= 0,05 mol b=0,02 mol khối của X chia ntử khối của Y =...
  17. tiểu thiên sứ

    uh. em kiếm đá đi chiều về chị e mình ném . giời chị đi học

    uh. em kiếm đá đi chiều về chị e mình ném . giời chị đi học
  18. tiểu thiên sứ

    phải để cho người ta nói chuyện chứ. cắt ngang bất lịch sự lắm nha. hjj

    phải để cho người ta nói chuyện chứ. cắt ngang bất lịch sự lắm nha. hjj
  19. tiểu thiên sứ

    em được nghỉ học à? sáng nay chị phải đi học rồi

    em được nghỉ học à? sáng nay chị phải đi học rồi
  20. tiểu thiên sứ

    Hóa

    không thấy đề bạn ạ. nhờ bạn đăng lại đề giúp mình
Top Bottom