Yêu và thích, cho đến bây giờ vẫn chưa có một cách phân biệt cho riêng mình?

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
trích từ chỗ khác :
Rất nhiều người quan niệm rằng một mối quan hệ tốt sẽ mang lại cho họ cuộc sống tốt đẹp, viên mãn. Nhưng không phải vậy. Độc thân cho phép bạn tự do trải nghiệm cuộc sống mà không phải chịu áp lực về tình cảm và tài chính để duy trì một mối quan hệ tốt đẹp. Đây là khoảng thời gian tốt nhất để bạn học hỏi điều mới và hoàn thiện bản thân mình hơn nữa.
- Độc thân có thể là điều kỳ diệu, tuyệt vời nhất trong cuộc đời của bạn. Sau đây là lý do tại sao.
1.Đây là lúc để tìm ra bạn thực sự là ai
2.Khám phá ra những gì bạn muốn làm trong cuộc sống
3.Học cách tự tin hơn
4.Trau dồi kiến thức
5.Hồi phục sức khỏe
6.Tạo nên những quy tắc cho riêng bạn
7.Yêu thương bản thân
Đang ''mồ côi tình yêu bền vững'' sao '.' BÁc già quá rồi :>

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Từ từ rồi sẽ quý nó thôi
Chắc phải vậy dài dài mới sống được =) Không phải em ghét gì nhiều con người ở đây, chỉ có điều lối sống của họ chỉ là làm ngày làm đêm, ít khi nào biết thư giãn, chăm sóc bản thân. Mĩ quan chỗ này cũng không đẹp đẽ cho lắm :>

xuanthanhqmp

Giải Ba Mùa hè Hóa học
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
1,437
1,112
269
21
Bình Dương
THPT chuyên Hùng Vương
Cái gì chứ ==' Thế giờ đi bày tỏ: ''Tớ rất thích cậu.'', mình sẽ hất mặt đi và cho rằng nó thật qua loa =)
Cái chỗ yêu ở dưới có vẻ hay đấy =) Yêu đơn phương <3
Minh tung thich roi chuyen sang muc do cao hon. Vay thich chi la co cam tinh, thich ngam trom, chep bai ho. Roi tu tu co nhieu dieu ve nguoi minh thich ma minh chua biet nhu la qua khu,... Ban than se tro nen to mo roi tim hieu. Tu day, co the nay sinh tinh cam nhieu hon , tang qua gian tiep, lang le theo doi tren fb, tim bang keo ca nhan khi nguoi ta bi thuong, nhac bai khi ngta ko tra loi dc. Day by Day, cu lap lai nhu mot chu ki thi ban da yeu roi. Nhung neu ngta ko chap nhan thi chi la one sided love

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539
Chắc phải vậy dài dài mới sống được =) Không phải em ghét gì nhiều con người ở đây, chỉ có điều lối sống của họ chỉ là làm ngày làm đêm, ít khi nào biết thư giãn, chăm sóc bản thân. Mĩ quan chỗ này cũng không đẹp đẽ cho lắm :>
MIền Bắc mà em, làm nhiều, chơi ít, tiết kiệm, chứ óc như trong Nam đâu

Hg Jin

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2017
130
84
31
Hà Nội
Giữa yêu và thích có thể phân biệt theo mức độ tình cảm theo thời gian không? Giữa nhất thời và dài lâu, giữa hời hợt và sâu đậm. Trong những truyện ngắn, tiểu thuyết, truyện dài về tình cảm học trò, thỉnh thoảng tôi cũng có bắt gặp từ ''yêu'' được nói ra từ những cô cậu học sinh cấp hai, cấp ba.
Hay có chăng ranh giới ấy được phân định bằng mức độ trưởng thành trong con người chúng ta? Cô giáo... Sinh học của chúng tôi bảo, đến tuổi của chúng tôi thì chưa được nói ra từ ''yêu'', chỉ là ''thích'' mà thôi. Nay có thể thích người này, mai có thể mến người khác. Chỉ có người lớn mới nói ra được. Ấy vậy mà tôi vẫn không thấy ''phục'' cho lắm. Nhiều người, à không, ngay đến trái tim tôi cũng không phải thuộc kiểu ''nay đây mai đó'' như thế.
Ai có kinh nghiệm rồi nào :p
thích nghĩa là không ghét bạn à" theo mình nghĩ" còn yêu là sự hòa hợp về tâm hồn kiểu kiểu như thế :D:D

Hg Jin

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2017
130
84
31
Hà Nội
Mượn hay cướp trắng trợn không biết (hahha) :p
Còn lạ gì cái kiểu trai tán gái cho chán, đến lúc yêu rồi chia tay, một mình đứa con gái ngu người ngồi khóc :vv
kiểu như thích thì tán mà chán thì đá :D:D chia tay thì nói không hợp thế sao trước yêu thì hợp thế:D:D

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
MIền Bắc mà em, làm nhiều, chơi ít, tiết kiệm, chứ óc như trong Nam đâu
hình như hơi đụng chạm đấy bạn ạ, trong Nam mà óc à

chỉ là chỗ em nó sống thôi, không có gì chắc chắn cho phạm vi lớn hơn ^^

Minh tung thich roi chuyen sang muc do cao hon. Vay thich chi la co cam tinh, thich ngam trom, chep bai ho. Roi tu tu co nhieu dieu ve nguoi minh thich ma minh chua biet nhu la qua khu,... Ban than se tro nen to mo roi tim hieu. Tu day, co the nay sinh tinh cam nhieu hon , tang qua gian tiep, lang le theo doi tren fb, tim bang keo ca nhan khi nguoi ta bi thuong, nhac bai khi ngta ko tra loi dc. Day by Day, cu lap lai nhu mot chu ki thi ban da yeu roi. Nhung neu ngta ko chap nhan thi chi la one sided love
hành động như thế thì chắc... ai cũng biết cái one love side ấy rồi nhỉ? Nên lặng lẽ thì hơn :>

kiểu như thích thì tán mà chán thì đá :D:D chia tay thì nói không hợp thế sao trước yêu thì hợp thế:D:D
Bởi vậy =(

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Khổ thân =) Thế bạn bè xung quanh biết, có ai ''bày mưu tính kế'' gì giúp không? Không nhiều người chỉ biết đến cảm giác đơn phương không thôi đâu, thường thì họ còn muốn nhiều hơn cơ =) Mà ngại bày tỏ =)

xuanthanhqmp

Giải Ba Mùa hè Hóa học
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
1,437
1,112
269
21
Bình Dương
THPT chuyên Hùng Vương
Khổ thân =) Thế bạn bè xung quanh biết, có ai ''bày mưu tính kế'' gì giúp không? Không nhiều người chỉ biết đến cảm giác đơn phương không thôi đâu, thường thì họ còn muốn nhiều hơn cơ =) Mà ngại bày tỏ =)
bạn ấy có bồ r

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,924
539

hành động như thế thì chắc... ai cũng biết cái one love side ấy rồi nhỉ? Nên lặng lẽ thì hơn :>

Bởi vậy =(
ĐÓ là đặc trưng của miền Bắc và Trung em nhé, tất nhiên là da phần chứ ko phải tất cả

• Like
Reactions: Shenn

Bùi Việt Thành

Học sinh
Thành viên
20 Tháng sáu 2017
140
157
36
Hà Nội
Ồ, cảm ơn về ý kiến.
Phần cuối hay, hay =) Nhưng thực tế một chút, khó có ai mà lí trí được vậy lắm :< Họ thường bỏ cuộc nhường người mình thích cho người khác và mọi chuyện trở nên thảm. Phim Hàn sướt mướt mà =)
Không liên quan nhưng nhìn cái chữ ''Nam'' và ''TPHCM'' làm mình nhớ lại nhiều chuyện quá.

Bởi vậy =(

Thế thì t lại hướng sự quan tâm đến ''bồ'' của bạn ấy =)
đùa thôi =)
Mà bỏ đi, chúng ta đang xa rời chủ đề rồi, topic này kiếm được 2, 3 thánh có tâm sự nặng ha :''>
So deep (sâu đíp) :vv
Tui xin làm người tâm sự năng số 4.
Về căn bản thì cuộc đơn phương của tui giống hệt bạnnxuanthanhqmp
Chỉ khác là một ngày tui gửi quà sn cho nó(giấu mặt)
Rùi bt nó date với 1 đứa tên D...
Hai đứa trc đó nhắn tin qua lại rất nhiều(nó gửi cho tui ngót 90 cái)
Nó cũng từng .... tui trc khi tui t nó
Gần 1 năm sau ngày tui bắt đầu t nó
Tui trở thành đứa cuối cùng trong lớp biết nó cặp bồ với 1 đứa tên H
Nhật ký tui viết về 3 tháng tốt đẹp đầu tiên trong cuộc đơn phương tui cũng vì ức chế mà đốt đi rồi....

xuanthanhqmp

Giải Ba Mùa hè Hóa học
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
1,437
1,112
269
21
Bình Dương
THPT chuyên Hùng Vương
Tui xin làm người tâm sự năng số 4.
Về căn bản thì cuộc đơn phương của tui giống hệt bạnnxuanthanhqmp
Chỉ khác là một ngày tui gửi quà sn cho nó(giấu mặt)
Rùi bt nó date với 1 đứa tên D...
Hai đứa trc đó nhắn tin qua lại rất nhiều(nó gửi cho tui ngót 90 cái)
Nó cũng từng .... tui trc khi tui t nó
Gần 1 năm sau ngày tui bắt đầu t nó
Tui trở thành đứa cuối cùng trong lớp biết nó cặp bồ với 1 đứa tên H
Nhật ký tui viết về 3 tháng tốt đẹp đầu tiên trong cuộc đơn phương tui cũng vì ức chế mà đốt đi rồi....
*bắt tay* mình dc gần 3 năm r

Top Bottom