[Ngữ văn 9] Tập làm văn số 3 lớp 9

N

nuthanbaotu

tốt nhất là vít về bạn đã mất !!có cảm xúc nhât!!! khóc dài dài lun!!!
mình kũng làm về 1 ng` bạn đã mất lâu oy`.. cô jáo cho 8 đấy.. hjhj
NHƯNG NÓI PHẢI THẬT LÒNG 1 TÍ NHÉ...^^
FIGHTING!!

S

seagirl_41119

tốt nhất là vít về bạn đã mất !!có cảm xúc nhât!!! khóc dài dài lun!!!
mình kũng làm về 1 ng` bạn đã mất lâu oy`.. cô jáo cho 8 đấy.. hjhj
NHƯNG NÓI PHẢI THẬT LÒNG 1 TÍ NHÉ...^^
FIGHTING!!

Tốt nhất là sao???????????
Với những ng hok có khả năng tưởng tượng cao thì hok nên viết vì cảm xúc sẽ hok thực,nên viết cái j có thực ấy.

H

handy1993

vik văn có 2 cái cần nhớ:
1 la` tưởng tượng (cái này giành cho những bạn thích môn văn-có óc sáng tạo)
2 la` sẽ vik những gì có thật 100% (như thế những bạn nào ko giỏi tưởng tượng thì hãy bám sát vào thực tế mà viết)
chưa hẳn sáng tạo hoàn toàn là hay nhưng chưa hẳn viết thực tế là giàu cảm xúc. chọn cho mình 1 trong 2 con đường trước khi làm bài các bạn nhé ^^! gud luck

C

congchualolem_b

viết văn phải biết sử dụng nhiều thứ, vừa thực và vừa hư cấu, cả 2 cái phải kết hợp nhuần nhuyễn, có những cái bn làm mà ng khác k thể phân biệt là giả hay thật,đó là cách sử dụng tư duy và khả năng quan sátm tưởng tượng , có thế bài văn sẽ có nhiều cảm xúc và tạo nhiều bất ngờ

S

summer_rain_ooo

hj, đề của tớ cũm tương tự vậy. Là : Kể lại lỗi lầm đã xảy ra làm thầy/cô giáo buồn

S

seagirl_41119

hj, đề của tớ cũm tương tự vậy. Là : Kể lại lỗi lầm đã xảy ra làm thầy/cô giáo buồn

Nếu bn đã làm oy mà có thời gian thì post bài lên cho mọi ng cùng đọc và cho ý kiến.Đề bài của bn cũng khá giống những đề kia nhưng nó lại nói rõ hơn về đối tượng tự sự ,có lẽ sẽ hok có nhiều lựa chọn

C

congchualolem_b

đề nghị mọi ng có j đáng nói hãy nói, nếu muốn trao đổi hay thảo luận, chia sẽ kinh nghịêm và nhờ nhận xét , giúp đỡ thì víêt lên 1 lần luốn, k sẽ bị đánh là spam, xoá bài đó

S

seagirl_41119

đề nghị mọi ng có j đáng nói hãy nói, nếu muốn trao đổi hay thảo luận, chia sẽ kinh nghịêm và nhờ nhận xét , giúp đỡ thì víêt lên 1 lần luốn, k sẽ bị đánh là spam, xoá bài đó

theo mình hok nên nhắc nhở wa' nhiều,tụi mình nên điều chỉnh luôn để các bn ấy rút kinh nghiệm và làm trong sạch topic và box văn,đừng để các bài spam tồn tại

R

ringpower

Bạn Ơi Bài Văn Mình Cần Viết Hơi Khó! Nếu có thể giúp dc mình Thì Cảm ơn Nhiều.
Bài Viết có đề là: hãy tưởng tượng em là 1 nhân vật trong bài thơ ánh trăng để kể lại bài thơ Đó.
bạn nào Online có thể giúp Được mình thì cố găng viết luôn cho mình mai là mình nộp rồi HuHu!
nếu ai có thể giúp D.c Mình thì cố găng giúp mình Đi. Mình rất cảm ơn.
Thanks

C

congchualolem_b

đã có topic nói về đề này rồi bn àh, chịu khó tìm lại nha , trong đó có nhiều thông tin giúp cho bn đó

C

cokhox

tớ học văn cũng dược. Coi tớ viết đây.Trong mỗi người học trò , ai mà kok để cho mình một hình ảnh thân thương về một người thầy , người cô.Riêng tôi ,có một hình ảnh người cô mà tôi kok thể nào quên.Đặc biệt , là vào ngày 20/11 này lòng tôi lại dâng trào nhiều cảm xúc lạ thường , kok co một ngôn từ nào diễn tả được nó.hồi tôi học lớp 8, cô là người chủ nhiệm tôi , chúng tôi ai cũng lo sợ bởi vì nghe danh cô từ lâu là ''hung'' , nhưng khi vào lớp thì kok phải như vậy.

C

S

seagirl_41119

tớ học văn cũng dược. Coi tớ viết đây.Trong mỗi người học trò , ai mà kok để cho mình một hình ảnh thân thương về một người thầy , người cô.Riêng tôi ,có một hình ảnh người cô mà tôi kok thể nào quên.Đặc biệt , là vào ngày 20/11 này lòng tôi lại dâng trào nhiều cảm xúc lạ thường , kok co một ngôn từ nào diễn tả được nó.hồi tôi học lớp 8, cô là người chủ nhiệm tôi , chúng tôi ai cũng lo sợ bởi vì nghe danh cô từ lâu là ''hung'' , nhưng khi vào lớp thì kok phải như vậy.

C

Sao bn bày tỏ tình cảm cụt ngủn vậy???????????????Bạn post nốt bài viết đi

T

tieuthudautay

thế nào để học tot văn học?

:-SS ko hieu vi` sao dao nay minh hay so hai~ qua' ?
sap' den' ki` thi roi` ma` van thi` cang` ngay` cang` hoc sut' di
giup' to' voi' cac' ban oi!!!:khi (44):

Top Bottom