Có 1 câu đố!

V

vietdreamerz

Ây da. Bần tăng sin nỗi.
Xin đc edit thế này. Tất nhiên 02 có đc do hô hấp sẽ vẫn đc chuyền vào máu thôi. Và máu sẽ lại chuyền cho tế bào.
Nhưng ở đây hô hấp đã ngừng rồi, nghĩa là chỉ còn lượng 02 có sẵn trong máu từ trước khi ngừng thở.
Am nói sai 1 chỗ thế này. Ko phải do lượng 02 trong máu giảm xuống mà phải rút máu ra.

Đơn giản thế này: Trong trường hợp này thì 02 là chất kịch độc.
Thôi nản rồi. Có gì mai vào edit lại bài này. Giờ để sư đi cắt tóc đã. Mẹ giục mấy ngày rồi.

B

baokim2

vietdreamerz said:
^^!
Bần tăng đố mọi người 1 câu.
Ai cũng biết ko có máu thì làm sao sống đc.
Nhưng có khi nào máu lại giết chết người ko?
Có khi nào rút hết máu ra thì người mới sống đc ko?
Kiến thức sinh học hoàn toàn. :D

Gì mà kiến thức sinh học hoàn toàn dị?
:D :D hi`hi`...
Máu đúng là vừa có lợi lẫn hại thật. câu hỏi của đại sư nói từ đầu đến cuối dễ nghe và thấy cũng có lí .Bái phục, bái phục...
chỉ có mỗi điều... hi`... sai tòe loe rùi.

Nói như trên thì chắc cháu đã chết mấy tỷ lần rùi 8-X hờ...

C

cry247

khiếp was mọi người nói gì kinh thế
kinh nghiệm xem phim đầy mình của tui là đúng như No nói phải thay tủy ( phim HQ dó lúc nào chẳng ung thư với máu trắng )

V

vietdreamerz

Chết thật. Mấy ngày liền bận quá thế là quên vụ này luôn.
Sư hứa sẽ giải thích rõ ràng. Chắc là mai thôi. Thông cảm nha. :D

N

nutac98

HÌnh như nờ kiểu bị độc này có trong phim : Chuyện tình ở Havard hay sao ý nhỉ ??? Não bị thiếu oxi khẩn cấp , đúng hok a. ???

H

haa1

hix đọc xong vẫn chẳng hiểu cụ sư nhà mình muốn nói gì nữa cụ ơi giả thíc rõ tí cho bà con nhờ cái.

M

mattroi_mt

Các bác ơi! Em tưởng khi người ta chết lâm sàng tức là tất cả các hoạt động sống của cơ thể đều ngừng (kể cả tim cũng ngừng đập luôn) chỉ còn mỗi não bộ là vẫn chưa mất khả năng hoạt động. Mà sao ở đây Đại sư lại bảo tim vẫn còn đập. không biết em nhầm hay Đại sư nhầm nhỉ. Mà hơn nữa khi thiếu oxi thì tế bào sẽ hô hấp yếm khí tức là thiếu oxi thì phân giải kị khí còn khi có oxi thì tiếp tục phân giải hiếu khí chứ đâu có giống tế bào VK kị khí đâu mà bị đầu độc bởi oxi hả Đại sư ........

H

hoanhaitim1989

đúng là có loại máu giết người nhưng mà phải là máu độc
mình nghĩ là ko có khi nào rút hết máu người ra mà người mới sống được .
hãy giải đáp cho minh khâmphục khẩu phục đấy nhé mà nhớ là bằng phương pháp sinh học đấy nhé

H

hoanhaitim1989

bạn giải thích thêm dc ko ko có máu làm sao có thể sống
mà phải giải thích bằng sinh học dấy nhé bạn.mà bạn nói vậy chắc bạn sống ko cần máu đâu nhỉ phải ko bạn .vậy ban đi hiến máu nhân đạo nhìu lắm nhỉ.vậy khi nào cho mình ít máu nha

Last edited by a moderator:
H

huy_zxz

nghe vô lý quá
Nếu thiếu O2 thì trong TB xảy ra hiện tượng lên men biến Glucozơ thành axit lactic chứ làm gì có chuyện hô hấp kị khí
Nếu rút hết máu ra thì sẽ làm thay đổi môi trường trong cơ thể. TB sao có thể trao đổi ddưỡng và chất thải đc
Chắc là ômg này đọc đc cái tin vịt này ở đâu đó rồi cứ tưởng là thật đây mà

Top Bottom