[BLOG] Cuộc sống trong trái tim bạn.

L

luckybaby_98

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi, các bạn!

Hôm nay mình sẽ kể cho các bạn nghe 1 câu chuyện nhưng nhớ rằng câu chuyện này rất hợp với mục Blog chúng ta ấy!

....Ừ. Cũng đúng, cuộc sống đâu như những gì mình mong muốn.....
- Một cây hoa đã thốt lên những lời như vậy.....

Trong sâu thẳm trái tim non nà của nó là 1 nỗi buồn, 1 nỗi buồn không thể xóa tan trong nó. Dù có ngàn cơn mưa dội đi cũng chả hết được. Trong cả cái cánh rừng hoa ấy mỗi nó mới cả vài bạn ít ít thôi là neo đơn, ít ai dòm ngó tới. Nhìn thấy là chỉ muốn chạy đi, chạy sang những cây hoa khác chơi vì trông chúng thật xinh xắn tiêu biểu là: hoa " Tâm sự bạn trẻ", hoa " 9x"iêu", hoa "
Ablum ảnh", hoa " Sinh nhật thành viên"....Mỗi loại hoa đó đều đẹp một kiểu riêng biệt, hấp dẫn người ta mỗi kiểu khác nhau.....

Thế mà sao lại có loài hoa cứ rũ rượi thế nhỉ:-/.....Kìa hoa " Giới thiệu, chia sẻ Blog" ấy. Nó tâm sự, rõ lâu mới có một người liếc qua 1 tí rồi nhếch mắt ra đi. Mà hoa nào cũng có một kiểu riêng biệt cơ mà..

Cuộc sống đối với nó ngày càng tồi tệ, ngày....qua..ngày.....

....Dài thườn thượt.....

..........Nó ước ao..: Chỉ được mọi người nhìn thật lâu thôi, ngắm thật kĩ, được mọi người mang nó về với những dòng ca thủ thỉ bên tai nó là đã vui lắm rồi....

...Nhưng làm sao mà được đây, ước ao chỉ là ước ao còn nó trở về với thực tại buồn bã của nó.....

..... Mất dần sức sống, niềm tin và hi vọng. Nó lủi thủi: Mình sống trong cái khu rừng này chỉ làm cho các loài hoa thêm sinh động, còn không chỉ là đồ bỏ đi, đồ không xứng đáng trên mặt đất, thiên nhiên này...

Giúp nó thế nào đây các bạn nhỉ, mình muốn giúp nó quá cơ, các bạn cùng giúp với mình nhé đừng để 1 loài hoa đa dạng như thế này bị mất vĩnh viễn trong 1 cái rừng hoa to lớn nhé. Để rồi đến lúc đo ta mới cảm nhận được 1 giá trị của thiên nhiên ban tặng hay sao.

* Chúng ta cùng tìm hiểu về lợi ích của nó nhé:

Hoa Blog là một loại hoa khá đặc biệt và phong phú nhưng người ta vẫn chưa tìm hiểu hết nó cơ chứ mà đã bỏ đi rồi...
. Blog là nơi chia sẻ những cảm xúc của các bạn, nơi bình luận về mọi thứ xung quanh, khi ngồi trong nhà nhìn ra cửa sổ bạn đã biết được bao nhiêu thứ rồi điều đó làm bạn cảm thấy mãn nguyện.... của tất cả các bạn trẻ bây giờ đặc biệt là trên diễn đàn chúng ta ấy. Bạn thích nghe dòng cảm xúc của các bạn ấy không, hãy tụ tập ở đây chúng ta sẽ hiểu được nhiều thứ trong tâm hồn của mỗi người để cuộc sống luôn tươi đẹp nhé. Sao cây hoa này lắm lợi hình thế nhỉ, sao các tình yêu không " hưởng thụ" nhỉ;;).
Nó sinh ra để cho ta hạnh phúc, vui vẻ hơn mà, có ích lắm đấy...

* Vậy ta phải làm gì giúp nó bây giờ nhỉ
:

%%- Bạn thương nó đúng không nhỉ, bạn bắt đầu thích nó. Rất dễ dàng bạn chỉ cần viết mỗi dòng Entry của mình vào mỗi cánh hoa trắng là được để nó nở ra và là 1 bông hoa tinh túy....

%%- Nhưng trong mỗi dòng Entry ấy, bạn không được spam. Phải thực hiện tốt nội quy của diễn đàn. Thực hiện tốt 5 điều Bác Hồ dạy. Chắc ai cũng biết cả rồi.

Mong các tình yêu sẽ thực hiện thật tốt để cây hoa ấy không buồn nữa nhé.
Thực hiện tốt cây hoa đó sẽ tặng cho bạn những phần quà ý nghĩa!

P/s: Những bài viết nào " khác thường 1 chút" tớ sẽ bình luận ở dưới, nên mong các bạn chú ý nhé và phải viết tên chủ đề cho Entry của mình!

Nếu thích cho nội dung bài viết của mình phong phú các bạn có thể lấy icon ở hocmai hoặc là ở đây

Last edited by a moderator:
1

11thanhkhoeo

Có những....

Có những ước mơ sẽ chỉ là ước mơ dù có nỗ lực đến đâu. Nhưng nhờ có nó mà chúng ta mạnh mẽ hơn, yêu cuộc sống hơn và biết cố gắng từng ngày.

Có những nỗi đau vẫn mãi là nỗi đau khi ta không thể thoát khỏi chúng. Nhưng nhờ có chúng mà ta trưởng thành hơn

Có những người bạn đơn giản chỉ là người quen nhưng nhờ có họ mà ta nhận ra rằng bạn thân của ta tuyệt vời lắm.

Có những thầy cô luôn quan tâm đến ta đơn giản như cha mẹ ta vậy nhưng nhờ có họ tâm hồn ta sẽ luôn được nuôi nấng để có thể có những phút giây làm nên lịch sử sau này.

Có những lời nói, những thông điệp hay sự sẻ chia từ bạn bè hay thầy cô đều khiến ta muốn ghi nhớ mãi.

B

bingoxanh1308

Mình không có blog nên cũng không biết chia sẻ gì nhiều..là vài dòng tâm sự ngắn ngủi...

Trong box GCS,có lẽ mục eg quản lý là hơi thưa khách.Nhưng c thấy,đó là một nụ hoa,và nụ hoa thì cần chăm sóc,tưới tiêu đầy đủ để có những bông hoa đẹp nhất.em cố gắng nhé...sẽ có ngày nụ hoa ấy lớn thành một bông hoa rực rỡ...:)

Huhu...Xúc động quá:((..Cảm ơn chị yêu:x:x..Cảm ơn chị yêu đã có những lời nói để ủng hộ topic tiến triển:x

P

pety_ngu

Góp ý kiến cho topic!

uhm
chị thấy blog này cũng hay đấy thảo
biết chia sẻ j đây nhỡ
chị yêu cây yêu hoa yêu thiên nhiên nhưng chị không thể làm gì cho tát cả chúng đc
chị chỉ có thể bảo vệ một số cây hoa bên cạnh mình thôi
thật là buồn
cây cũng như một con người phải trải qua một loạt thử thách thì mới có thể đứng vững chắc trên đôi chân của chính mình
cây là biểu tượng của ý chí kiên cường và sự thành công sau thử thách

hay chúng ta tổ chức một cuộc thi viết cảm nhận và tình cảm của chúng ta đối với thiên nhiên ( cây cối hoa cỏ....)đi !!!
như vậy làm blog này không nhàm chán mà còn vui hơn
chúng ta nhờ các mod chấm
em thấy thế nào thảo !!!!

H

huck

Thiên nhiên- người thầy vĩ đại

Ai cũng biết thiên nhiên cần thiết cho con người bởi nó duy trì sự sống. con người sống giữa thiên nhiên bao la, ngay từ buổi bình minh đã biết rung động trước cảnh trời mây, sông nước, cùng thiên nhiên bày tỏ nỗi niềm. Con người gắn bó với thiên nhiên, cũng như thiên nhiên đã mang lại cảm hứng cho con người, làm họ thêm yêu cuộc sống. Nghệ thuật nói chung và mỹ thuật nói riêng thì thiên nhiên là nguồn cảm hứng vô tận cho sự sáng tạo và hình thành tác phẩm của các họa sỹ. Rất nhiều, rất nhiều các họa sỹ đã coi thiên nhiên là người thầy vĩ đại nhất.
~sưu tầm~

L

luckybaby_98

uhm
chị thấy blog này cũng hay đấy ngọc
biết chia sẻ j đây nhỡ
chị yêu cây yêu hoa yêu thiên nhiên nhưng chị không thể làm gì cho tát cả chúng đc
chị chỉ có thể bảo vệ một số cây hoa bên cạnh mình thôi
thật là buồn

hay chúng ta tổ chức một cuộc thi viết cảm nhận và tình cảm của chúng ta đối với thiên nhiên ( cây cối hoa cỏ....)đi !!!
như vậy làm blog này không nhàm chán mà còn vui hơn
chúng ta nhờ các mod chấm
em thấy thế nào ngọc !!!!

Ôi chị, cái này là giao chức trách cho em không thể nhờ các Mod chấm được. Các mod còn làm việc khác mà chị. Ý tưởng của chị hay nhưng không thực hiện được.
Cảm ơn chị đã tham gia và góp ý cho pic:)

Nhà mình ơi, hình như nhầm hết sang thiên nhiên rồi;));)). Đây là ẩn dụ dưới hình thức giúp đỡ Topic này của chúng ta mà:)

Hãy tiếp tục viết những gì mà bạn muốn nhé.
Nếu viết tốt sẽ có phần thưởng đấy:)

L

luckybaby_98

Lo lắng...Ngày đầu tháng 1/10/2011

Mọi người chưa ai viết nhỉ. Vậy em sẽ viết tiếp . Chắc chưa có cảm xúc;;)

Trời hôm nay xám xịt thật. Người ta nói là tối đêm qua là chỗ nhà em có bão thế mà sao nó chả có gì, cô giáo thì thông báo rằng ngày hôm qua và hôm nay nghỉ vì mưa bão. Giờ mã vẫn chưa có cơn bão nào đi qua.

................ Ù, ù gió thổi bên tai nghe như bản dương cầm véo vắt trong cái sáng lạnh...​

.... Tự nhiên, tắt hẳn, trời vẫn xám xịt như thế, mưa li ti li ti xuống mặt sông, trên nóc nhà, sân nhà, ngoài đường phố đẫm ướt chiếc áo của mình để cho mưa dội xuống hết và rồi nắng sẽ lại về thôi mà:)..........

Im lặng..........:|

Cây cối không rung chuyển, gió lạnh nhè nhẹ thổi. Lạnh, lạnh.....:(...

Kì! Sao trời im ắng khác thường, trời vẫn xám xịt và ngày càng " lạnh lùng" hơn, em chưa bao giờ thấy trời chẳng bao giờ như vậy cả. Hay em ít ra ngoài tiếp xúc với thiên nhiên, đất trời nhỉ...:-/

Hay là....bão sắp về chăng....:)...

J

jelly_nguy3n96tn

Mưa!!!

Ừm, mấy hôm nay trời mưa nhiều, trời đâm ra u ám. Thấy lòng mình cũng u ám luôn /:):|.
....... Mưa buồn, mình ghét mưa......​
Một cảm giác lạ thường trong lòng khi mưa xuống, đó không phải là vui, cũng chẳng phải buồn hẳn mà là một cảm giác lạ không thể diễn tả thành lời..... chả hiểu tại sao nữa:|
............. Có lẽ là cô đơn.......​

M

mystory

Nắng đông...gợi suy nghĩ về thiên nhiên của mình!

Sao nhiều người giỏi văn thế này
Ở mình chả thấy mưa
Chỉ thấy nắng chiếu lung linh muôn hoa vàng!
Nắng làm con người ta cảm thấy lạnh buốt, cái lạnh trong cái nóng nực. Là sự tự trách mình, vấn mình "Mình đã làm gì cho đời để được hưởng cái nắng ấy"

M

mia_kul

Sau cơn mưa...

Bão...
Trong khi bão đoỏ bộ đến thì 5 điểm cũng ập xuống đầu.. :((
Cái ngày xui xẻo vô cùng :((
Cảm giác buồn, chỉ muốn chúi mũi xuống mà đi thôi :((

Hôm nay trời nắng rồi, không đẹp, vẫn âm u và lạnh lẽo, nhưng đủ để xua đi những u buồn đã qua...
Thắng bạn thân gọi điện bảo Tết mới về được,
Az vừa dắt nhưng.y về ra mắt
Nàng bạn thân cũng hoàn toàn bình tâm sau cú sốc về bố
Mọi thứ dường như hoàn hảo, khi cô bảo sẽ cho làm bài kt lại :)

T.A bảo trời chẳng tuyệt đường ai bao giờ :)) đúng thế thật

Đời, ai cũng có lúc buồn, lúc vui, chỉ khác ở mức độ thôi.
Rồi, qua cơn mưa u tối, trời lại sáng :x

D

donquanhao_ub

Thích....Mùa đông về....!

Gió ... cứ vô tình "va đập" vào mặt ... Cái mớ tóc cụt lủn cứ tranh nhau mà bay, rồi thản nhiên ... đập vào chính chủ nó

Mưa ... lớt phớt ... đủ làm khó chịu ... cảm giác ẩm ướt

Chỉ có tiết trời ... cái nhiệt độ 25 này làm tôi yêu :x

Thích cái cảm giác mùa Đông ùa về ... thích cái cảm giác rên rỉ vì lạnh ... mừng vì nghe thấy tin "Gió mùa Đông Bắc" về :)

Giản đơn!

1

11thanhkhoeo

Hạnh phúc !

Điều mà chúng ta thường mong muốn, khao khát, mơ ước trong cuộc sống này, có thể bạn mong muốn thoả mãn, đạt được, sở hữu được 1 điều gì đó… khi chưa có được nó thì bạn mong muốn có nó sẽ rất hạnh phúc.

Hạnh phúc theo sự cảm nhận của mỗi cá nhân khác nhau, nhưng đối với tôi sự cảm nhận của tôi về hạnh phúc rất đơn giản.
Hạnh phúc là sự thoả mãn của mình đối với những điều mình mong muốn trong cuộc sống này, trong một giới hạn nhất định có khả năng làm được.
Hạnh phúc là thực tại, là những gì đang diễn ra đối với bản thân mình trong cuộc sống hàng ngày, tiếp diễn đến tương lai, bao gồm những gì đã xảy ra trong quá khứ.
Hạnh phúc không phải là môt điểm dừng, điểm đến, một thoả mãn mong muốn thái quá…

1

11thanhkhoeo

Bình An

"Cuộc sống dạy tôi rằng mọi thứ trên đời - tốt hay xấu, hạnh phúc hay đau khổ, tán đồng hay phản đối, thành công hay sai lầm, danh tiếng hay ô nhục - đều theo một quy luật bất biến là cái gì có khởi đầu thì sẽ có kết thúc.

Mỗi trải nghiệm đều được bắt đầu rồi kết thúc. Mỗi ý nghĩ trong đầu đều nảy sinh rồi biến mất. Mỗi cảm xúc và tâm trạng bạn có lúc này rồi sẽ được thay thế bằng những cảm xúc khác. Bạn đã từng trải qua những loại cảm xúc: hạnh phúc, buồn bã, ghen tị, thất vọng, giận dữ, yêu thương, tủi hổ, tự hào... Nhưng những cảm xúc này sau đó không còn, chúng đã biến đi đâu? Tất cả không ai thực sự biết được câu trả lời, mọi thứ có lẽ đều tan biến vào hư vô.

Sẽ vô cùng hữu ích nếu bạn nhận thức được rằng cuộc sống là một chuỗi những sự kiện nối tiếp nhau. Hiện tại được tiếp nối bởi hiện tại. Và do đó, khi niềm vui đến với chúng ta, dù nó tuyệt vời đến đâu chăng nữa thì đến phút cuối nó cũng sẽ được thay thế bởi một điều khác, một khoảnh khắc khác. Niềm đau hay nỗi buồn cũng vậy, nó đến nhưng rồi sẽ được tiếp nối bằng những trạng thái cảm xúc khác. Cuộc sống vẫn vận hành không ngừng nghỉ theo quy luật của nó, nếu bạn có thể hiểu được điều đó thì bạn sẽ không còn bận tâm dù bất kỳ điều gì xảy ra, và luôn giữ được sự Bình An cần thiết cho tâm hồn."

T

tanpopo_98

cảm xúc lạ một ngày chớm đông ....

Đông trở về bên ngọn lá ướt thẫm sương .... Gió rít bên tai mang cái lạnh lùng từ bao xa trở lại quấn lấy bầu trời ... A ha!! Mới đâu Gió còn ấm lắm, gió chơi đùa cùng nắng bên bậc cửa sổ có bông hoa vàng sắc như Nắng và tinh nghịch như Gió. Mới mở cửa bước ra ... trời lạnh, Nắng nhợt nhạt và mưa ghé cái ban công nhà thay thế cho nàng Nắng xinh tươi. :) Mưa đến .... Nước mắt Thiên thần đây mà .... Tự đặt câu hỏi rằng tại sao nhiều người ghét mưa .... Riêng cái cảm giác này mình yêu nó hơn cả .. Cái nắng nhợt nhạt không đủ làm ấm mọi thứ, những vật xung quanh mờ ảo như truyện cổ tích được tăng vẻ đẹp lên muôn phần trong tiếng mưa tí tách. Giai điệu của mưa từng có ai nghe rõ hết chưa .... từng có ai cho đó cũng là một vật phẩm quý mà Thượng đế đã quý hóa để gieo xuống nhân gian những hạt ngọc tinh khiết va vào nhau, va vào đất vỡ tan ... tí tách chưa? Chắc hẳn rất ít , vì thế mà mới có những câu nói về Sự lãng quên của con người với những điều hay ho trời đất ban tặng - những thứ tưởng chừng đơn giản và vô vị như thế ....

attachment.php

H

huck

Mưa thu...

Gió rít ngoài cửa sổ từng đợt lạnh lẽo...
Đông sắp về...
Những giọt mưa cuối thu bay trong gió ...nhẹ nhàng...như một giấc mơ...
Những con đường xa nhìn từ khung cửa sổ như nhạt nhòa dần trong cơn mưa chiều ảm đạm...
Đưa tay hứng những giọt mưa...
Mưa luồn kẽ ngón tay...
Chảy...
Loãng...
Cảm giác cái gì như đó loãng dần trong lòng vậy...
Và mình đã để nó trôi đi...trôi mãi...
Ngày mai thôi...trời sẽ lại sáng...bình minh sẽ bừng lên ở chân trời xa...một màu hồng ước vọng...

N

nhoc_nhoc_baby

Hạnh phúc giản dị!

Mấy anh chị...........viết hay quá.........em không biết viết gì cả chỉ biết thế này thôi nhá...

Hạnh phúc là khi bạn cảm thấy vui
Hạnh phúc là khi mà bạn được mọi người tin yêu......
Hạnh phúc là điều giản dị lắm bạn ạ.........
Hạnh phúc ....có thể bạn nghĩ mình không có .....
Nhưng đừng nghĩ thế bạn yêu ạ........
Tất cả mọi người đều hạnh phúc...... :D@};-​

Em chỉ viết được vậy thôi..........mong mọi người chỉ dạy thêm nhé...............:D;)

Chú ý bạn nhé. Bài của bạn còn viết chữ teen nhiều. Đã sửa.

Ừ. Cuộc sống ai cũng có hạnh phúc. Cảm ơn bạn:)

T

tanpopo_98

Nhớ mưa và nắng tới!

Dường như cơn mưa đã ngớt bên thềm ... Cảm thấy chút gì đó hụt hẫng ... Mưa .... Nhớ mưa ... nhớ cái tiếng mưa chan hòa. Nhưng mà có phải cứ muốn là được đâu. Ngước mặt lên bầu trời hôm qua còn hãy u ám mà giờ đây ánh mặt trời đã len lỏi qua kẽ lá xanh màu ngọc bích. Trời sắp nắng rồi ... Ừ thì đồng ý là yêu mưa đấy, yêu gió lắm chứ ... Nhưng nhìn lại thì bất công cho Nắng quá ... Nắng nhợt nhạt và bẽn lẽn - đẹp ... Cảnh vật không lung linh mờ ảo như ngày hôm qua mà mang một sắc vẻ mới, rõ ràng và đẹp đẽ. Trời nắng thật rồi ... hong khô những tấm lòng ướt át nhé ... xóa tan mây mù nhé ... để ấm áp lại đến bên những con người cô đơn .... Hope ...

images

Ôi, tình yêu chú ý cái tiêu đề tình yêu nhớ:-S, lúc nào thổ lộ sau>:D<

H

huck

No name...

Tạnh mưa rồi...
Kéo rèm lên để đón những tia nắng ban mai cuối thu ấm áp...

Nhìn xuống góc phố...nơi mà đêm qua ấy....in bóng một người...dưới cơn mưa...giờ chỉ còn là di vãng...
images

*
Dẫu biết cuộc sống là cho đi chứ đâu phải nhận lại cho riêng mình...
Nhưng cho đi rồi người có nhận đâu...
Đến khi chẳng còn chi để cho nữa...người mới nhận làm gì.....
images

Đừng cm e nhé;)Để ngưòi đọc tự cảm nhận thôi:)

L

luckybaby_98

Tôi yêu...:">..Cũng đúng...:(

Ừ...Người ta nói đúng......Bạn luôn có những người mà bạn yêu thương ù bạn là cái gì, là ai, ở đâu không cần thiết :">.

Đôi lúc mình buồn lắm, chán vô vị. Cái vị đắng nó cứ nhằm sâu trong tim không bao giờ phai được trong trí mình. Ừ. Thì đúng chuyện vui mau quên đi nhưng chuyện buồn thì lâu lắm
....

Nhưng rồi nó cũng sẽ qua mà, nó màn mở đầu chắc chắn cũng sẽ có màn kết thúc thôi. Có sao đâu tôi thường nói với mọi người như vậy và thường hay hay tự nhủ với bản thân.
..Và rồi tôi cũng mau quên đi thật nhưng rồi sẽ có ngày nhớ lại.. Chỉ cần quên nó trong 1 thời gian nhất định là thú vị lắm rồi.

Và từ khi tôi lên hocmai, lập nick ở ngôi nhà thân thiện này. Tôi vui lắm, quen nhiều bạn, học nhiều thứ...Tôi thấy còn vui hơn ngoài đời thực.. Ở ngoài luôn có sự ganh ghét, đố kị nhau, giải dối nhau nhiều làm tôi thấy chán nản..:-<. Và bạn bè xung quanh tôi cũng chả ai thật lòng cả vì trong sâu thẳm trái tim họ chỉ có họ là tất cả mà thôi. Cũng đúng.

Thời gian cứ dần trôi, tôi tìm thấy được những tình cảm bạn bè đích thực trên hocmai:p. Xin cho tôi điểm danh những tình yêu mà tôi rất yêu quý nhé mong họ mãi mãi hạnh phúc trong cuộc đời của mình và mãi mãi là bạn yêu của tôi nhé:x

- Một người mà lúc nào rảnh rỗi tôi luôn nghĩ tới là anh yêu của tôi: huck. Anh là người mà tôi yêu quý nhất. Tôi và anh rất hợp nhau chả có khi nào là giận nhau cả. Anh luôn động viên, quan tâm đến tôi hay chờ tôi online để 2 anh em bắt đầu buôn dưa lê và kể chuyện đời cho nhau nghe....Nhiều lắm tôi không thể kể hết được cảm xúc của mình vì từ nhỏ đến giờ tôi chưa bao giờ để lộ cảm xúc của mình cả ngay cả bản thân tôi cũng không biết thế nào nữa....Nói thật các anh chị tôi cũng yêu thương nhiều lắm, tôi yêu mỗi người 1 kiểu khác nhau nhưng không biết vì sao huck lại là người mà tôi rất yêu quý chắc có lẽ nó bắt nguồn từ tình cảm trong con người tôi.....

- Người bạn mà tôi nể phục và kính trọng nhất là tanpopo_98. Thảo thương Linh nhiều lắm Linh à. Từ cái lúc mà mới nói chuyện với Linh đầu tiên Thảo nghĩ Linh thật lạnh lùng nhưng sau đó Thảo hiểu ra nỗi khổ đau trong trái tim của Linh..Thảo mới nghĩ..nghĩ sâu xa....Tâm hồn Linh thật đẹp..Linh yêu....Cuộc sống luôn chờ đợi Linh nhiều điều lắm đó:x

- Người thứ ba là nàng
mia_kul;;)...Nàng à...tuy ta mới quen nàng thôi nhưng nàng đã để lại cho ta nhiều cảm xúc. Yêu nàng lắm đấy nhớ:-*:

Biết nói gì nữa đây:x...

Cả nhà cho em dòng cảm xúc của mọi người nhé....Em không biết nói lời nào nữa đâu à:">

D

donquanhao_ub

Đốt ... ừ thì nó cháy

Xé ... ừ thì nó không còn nguyên vẹn

Cắn ... ừ thì nó đau và ướt

Vò ... ừ thì nó nát

Nhìn .. ừ thì nó đẹp

Ngắm ... ừ thì nó trắng

.... Nhưng để viết .... thì hãy trân trọng

Đừng để hoen ố ... dù chỉ 1 tờ giấy

Tôi ghét ai xé giấy! Tôi ghét ai k tôn trọng giấy! Bởi vì! Tôi ghét tôi mà thôi :)

Cảm ơn csống đã cho tôi biết đến ngày hôm nay, ngày hôm nay tôi có đủ đầy quần áo ... ngày hôm nay tôi có đủ cơm ăn ... biết đâu đc ngày mai sẽ ra sao

Tôi trân trọng những giây phút tôi đang có! Nhưng tôi muốn nguyền rủa những giây phút khiến mắt tôi "ngắt" lại! Tôi ghét! Ghét lúc nấc lên nghẹn ngào

Tôi muốn đập vào mặt 1 ai đó! Nhưng chẳng đủ tự tin ... Tôi nói ghê gớm nhưng khi thực hiện nó lại khác hẳn! Tôi hay nghĩ lung tung :-"

Cái chết hiện lên trong tôi quá nhiều rồi :)

Tại sao cứ như thế ... Tại sao cứ như thế! Tôi chưa bao giờ vì một người tôi yêu mà làm những việc điền rồ như vậy! Bây giờ cũng thế, tôi chẳng có chuyện gì với "nửa ấy" ... Nhưng chẳng khi nào tôi nói được ra cái cảm xúc tôi hay đè nén

Có thể ...

Bạn thấy tôi cười

Có thế ...

Bạn thấy tôi khóc

Có thể ...

Bạn thấy tôi điên

Nhưng ...

Chưa bao giờ bạn có thể ...

Nhìn thấu tim tôi !

Lạnh mỗi khi hè về ... những khi tôi "đờ đẫn" ... khi tôi "lặng ngắt" nguời đề nghe và "cảm nhận" nỗi đau không ai thấu

Ấm mỗi khi đông về ... những khi tôi nhận được sự an ủi của những người xung quanh ... tôi biết họ quan tâm tôi ... Và ...

TÔI THƯỜNG LẢNG TRÁNH :)

Cười :)

Tôi hay cười! Cũng thích cười!

Tôi nghĩ sự đời! Già trước tuổi :)

Ngồi bình thường thôi, nhưng nghĩ vu vơ ... Tôi muốn bắt đền ai đã lập ra pic này ... để rồi tôi lại "ngẩn ngơ"

Đúng là cuộc sống luôn tặng cho con người ta cái thứ ấm êm, hạnh phúc nếu ta cảm nhận được:x:x

Top Bottom