Văn [Văn 9] Nghị luận

Lê Hoàng Thế

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng tám 2017
1
0
1
20
Bà Rịa - Vũng Tàu
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, hôm nay cô giáo em cho bài tập học về quyền lợi trẻ em và cho câu hỏi thế này :"theo em , nhà nước VN và các tổ chức xã hội ở địa phương em đang sống ( Hiệp Bình Chánh ) đã có những biểu hiện quan tâm , chăm sóc trẻ em như thế nào ? hãy viết 1 văn bản ngắn trình bày suy nghĩ của mình

fearsome_shadow11

Học sinh
Thành viên
26 Tháng tám 2017
72
59
41
TP Hồ Chí Minh
trong bài bạn cứ nêu rõ: mở đoạn là dẫn dắt vào vấn đề, nếu tình trạng chung; thân đoạn là những mặt tích cực, những mặt hạn chế, cảm nghĩ của bạn, rồi nêu ra đề xuất của bạn; cuối cùng là kết đoạn thì bạn tóm lại các ý đó và nêu ra mong ước hay ước muốn của bạn về những sự thay đổi tương lại
bn cứ dựa vào thực tế mà triển ra, không nhất thiết phải theo khuôn mẫu, nhưng bạn đảm bảo có các ý trên là được, liên kết cho lô-gích nhé

Cherrykun28122003@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng tám 2017
65
17
11
Chào mọi người, hôm nay cô giáo em cho bài tập học về quyền lợi trẻ em và cho câu hỏi thế này :"theo em , nhà nước VN và các tổ chức xã hội ở địa phương em đang sống ( Hiệp Bình Chánh ) đã có những biểu hiện quan tâm , chăm sóc trẻ em như thế nào ? hãy viết 1 văn bản ngắn trình bày suy nghĩ của mình
ý kiến phát biểu dựa trên sự hiểu biết và cảm nhận của chính mình , không nên nói theo một công thức chung chung.Những sự quan tâm của chính quyền và các đoàn thể ở địa phương có thể được thể hiện ở các hoạt động ,như quan tâm đến trẻ em nghèo,cơ nhỡ ,trẻ em đường phố ,xây dựng lớp học tình thương ,mái ấm cho trẻ em lang thang ,thất học ; phòng tránh các tệ nạn xã hội đối với trẻ em, các hoạt động vui chơi , văn nghệ ,thể thao cho trẻ em trong dịp hè ,tổ chức tết trung thu tại địa bàn dân cư... Cũng có thể nêu lên những thiếu sót trong công tác chăm sóc , bảo vệ trẻ em ở địa phương mình( nếu có)

Top Bottom