Trả lời câu hỏi tuyển sinh năm 2012

H

hocmai.tuyensinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hỏi: cho em hỏi chỉ tiêu tuyên sinh của trường học viện chính sách và phát triển,đại học tài nguyên và môi trường và học viện kĩ thuật mật mã năm 2012,cho em mã ngành dự thi các trường đó (leanhtuan_209@yahoo.com.vn)

Trả lời:

Theo thông tin tuyển sinh năm nay, các em cần truy cập vào website của từng trường để nắm vững các thông tin về chỉ tiêu tuyển sinh, khối ngành đào tạo, mã ngành, khối thi..Các trường ĐH, CĐ có nhiệm vụ cập nhật thông tin tuyển sinh trong năm lên website chính thức của mình.

Em nhớ truy cập trực tiếp vào website của các trường để nắm vững các thông tin tuyển sinh năm 2012.

Chúc em thành công!

C

cnaruto

cho em hỏi trường đai học khoa học tự nhiên thành phố HCM,chỉ tiêu tuyển sinh khoảng bao nhiêu,mã trường có thay đôi không,nghàh vật lý,và nghành hóa dược có điểm chuẩn 2011 là bao nhiêu(naruto_sieutoc2010@yahoo.com)

D

duatrehu

cho em hỏi trường DH KHTN lấy điểm chuẩn khối A1 khác khối A hay điểm chuẩn lấy chung cho cả 2 khối....

A

alone.star3108

Cho em hỏi e là người dân tộc thiểu số ở Huyện Lục ngạn bắc Giang. Theo thông tin e mới biết thì học sinh dân tộc dân tộc ko còn đc công 2 điểm nhưng trước. ko biết có chinh xác ko!? Mong a giải thích! cảm ơn a nhiều

A

anhtien_nguyen

cho em hỏi trường đai học khoa học tự nhiên thành phố HCM,chỉ tiêu tuyển sinh khoảng bao nhiêu,mã trường có thay đôi không,nghàh vật lý,và nghành hóa dược có điểm chuẩn 2011 là bao nhiêu(naruto_sieutoc2010@yahoo.com)

Theo dự kiến, kỳ tuyển sinh ĐH-CĐ 2012, trường ĐH Khoa học Tự nhiên – ĐHQG-HCM sẽ tuyển bổ sung khối A1 (Toán, Lý và Ngoại ngữ) đối với 03 ngành bậc Đại học là Toán học, Kỹ thuật Điện tử, Truyền thông và nhóm ngành Công nghệ Thông tin; riêng ngành Hóa sẽ tuyển sinh thêm khối B. Ngoài ra, Trường còn tuyển sinh ngành mới: Kỹ thuật Hạt nhân với 50 chỉ tiêu. Ngành này tuyển khối A.

Năm nay, dự kiến Trường sẽ tuyển 3.500 chỉ tiêu; trong đó, 2.800 chỉ tiêu cho các ngành đào tạo Đại học, 700 chỉ tiêu cho hệ Cao đẳng ngành Công nghệ Thông tin. Hệ Cao đẳng của Trường sẽ không tổ chức thi mà tiếp tục xét tuyển theo kết quả kỳ thi đại học khối A và A1 của Bộ GD-ĐT.
Em tham khảo thêm thông tin từng ngành tại đây

A

anhtien_nguyen

Cho em hỏi e là người dân tộc thiểu số ở Huyện Lục ngạn bắc Giang. Theo thông tin e mới biết thì học sinh dân tộc dân tộc ko còn đc công 2 điểm nhưng trước. ko biết có chinh xác ko!? Mong a giải thích! cảm ơn a nhiều

Thí sinh ở vùng dân tộc thiểu số thì mức chênh lệch đước phép lớn hơn 1 điểm nhằm tạo cơ hội cho các em thuộc khu vực này tại các trường ĐH, CĐ.
Trong phương án tuyển sinh ĐH, CĐ 2012, bên cạnh một số điểm mới cho mùa thi năm nay, Bộ Giáo dục và Đào tạo đã có điều chỉnh ưu tiên đối với thi sinh ở vùng dân tộc thiểu số. Cụ thể như sau:
Đối với các trường đóng tại vùng dân tộc thiểu số, mức chênh lệch điểm trúng tuyển giữa các nhóm đối tượng được phép lớn hơn 1,0 điểm nhưng không quá 1,5 điểm để số thí sinh trúng tuyển là người dân tộc thiểu số đạt tỷ lệ cần thiết.
Các trường dành chỉ tiêu tuyển sinh để đào tạo theo địa chỉ sử dụng và các trường có nhiệm vụ đào tạo nhân lực cho địa phương, mức chênh lệch điểm trúng tuyển giữa các khu vực được phép lớn hơn 0,5 nhưng không quá 1,0 điểm để tuyển đủ chỉ tiêu đã được giao“.
Bổ sung quy định về chính sách ưu tiên đối với thí sinh là người dân tộc thiểu số, thí sinh có hộ khẩu thường trú tại các huyện nghèo theo Nghị quyết số 30a/2008/NQ-CP ngày 27 tháng 12 năm 2008 của Chính phủ về Chương trình hỗ trợ giảm nghèo nhanh và bền vững đối với 62 huyện nghèo như sau:
Thí sinh là người dân tộc thiểu số, thí sinh có hộ khẩu thường trú từ 3 năm trở lên, tính đến ngày nộp hồ sơ xét tuyển tại các huyện nghèo theo quy định tại Nghị quyết số 30a/2008/NQ-CP ngày 27 tháng 12 năm 2008 của Chính phủ, nếu học 3 năm cuối cấp và tốt nghiệp trung học phổ thông tại các huyện này, thì Hiệu trưởng các trường xem xét, quyết định xét tuyển cho vào học.
Những thí sinh này, sau khi nhập học, được học bổ sung kiến thức 1 năm học, trước khi vào học chính thức. Chương trình bổ sung kiến thức do Hiệu trưởng các trường qui định.

D

duybao1994

Cho em hỏi muốn học ngành trắc địa ở đại học KHTN-ĐHQGHN thì em phải đăng kí vào khoa,bộ môn nào?

C

cnaruto

cảm ơn anh rất nhiều.Cho em hỏi thêm,muốn đi nghành công nghệ hạt nhân thì cần những điều kiện khắc khe gì?em nghe nói nghành đó rất bị ảnh hưởng đến sức khỏe,ngoài trường KHTN còn có trường nào khác đào tạo nghành này nữa không?

C

cnaruto

nghành dầu khí thì chương trình học gồm những gì?nghành này có nhu cầu cao trong xã hội không?sau khi học xog thì có thể làm ở đâu?nghành này học ở trường nào là tốt nhất?thank

B

bont

cảm ơn anh rất nhiều.Cho em hỏi thêm,muốn đi nghành công nghệ hạt nhân thì cần những điều kiện khắc khe gì?em nghe nói nghành đó rất bị ảnh hưởng đến sức khỏe,ngoài trường KHTN còn có trường nào khác đào tạo nghành này nữa không?

Hình như ngành này đâu có đòi hỏi điều kiện gì đâu, bạn thi khối A nếu trúng tuyển là bạn được học thôi. còn bạn theo học được hay không lại là truyện của sau này

B

bont

Các con em dân tộc thiểu số hoàn toàn vẫn được hưởng đối tượng ưu tiên 01 và được công 2 điểm trong kì thi ĐH

Top Bottom