Thắc mắc Tin học

lebao_31

Học sinh
Thành viên
23 Tháng ba 2020
50
89
46
16
Kon Tum
THCS LÝ TỰ TRỌNG
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình vào HMF và đã thử tìm kiếm một số bài viết và kết quả của google đưa ra không hề có một chút thông tin về diễn đàn cả. Mình nhận ra đã lâu và bây giờ mới nhớ ra. Có ai biết nguyên nhân không ạ, nếu biết xin hãy cho mình lời giải đáp. Thankss

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Mình vào HMF và đã thử tìm kiếm một số bài viết và kết quả của google đưa ra không hề có một chút thông tin về diễn đàn cả. Mình nhận ra đã lâu và bây giờ mới nhớ ra. Có ai biết nguyên nhân không ạ, nếu biết xin hãy cho mình lời giải đáp. Thankss
Cái này theo mình nguyên nhân lớn nhất là từ cơ chế tìm kiếm của google theo từ khóa người dùng và cách phân bổ đặt tiêu đề trên diễn đàn. Khi tìm kiếm bài giải cho một bài tập nhất định người ta thường gõ nguyên cái đề bài đó ra. VD như: "Cho x ml dung dịch HNO3 vào m gam hỗm hợp Fe, Cu...". Trên diễn đàn có thể có bài giống như thế nhưng khi google quét trên tiêu đề thì tiêu đề ở trên diễn đàn là "Bài tập về HNO3" chẳng hạn. Vì không khớp với từ khóa tìm kiếm nên nó không xuất hiện.

lebao_31

Học sinh
Thành viên
23 Tháng ba 2020
50
89
46
16
Kon Tum
THCS LÝ TỰ TRỌNG
Cái này theo mình nguyên nhân lớn nhất là từ cơ chế tìm kiếm của google theo từ khóa người dùng và cách phân bổ tiêu đề trên diễn đàn. Khi tìm kiếm bài giải cho một bài tập nhất định người ta thường gõ nguyên cái đề bài đó ra. VD như: "Cho x ml dung dịch HNO3 vào m gam hỗm hợp Fe, Cu...". Trên diễn đàn có thể có bài giống như thế nhưng khi google quét trên tiêu đề thì tiêu đề ở trên diễn đàn là "Bài tập về HNO3" chẳng hạn. Vì không khớp với từ khóa tìm kiếm nên nó không xuất hiện.
Tìm được thì tùy thôi bạn, mình thử tìm kiếm mấy lần rồi số lần nó hiển thị rất ít, chưa kể khi mình nhập diendanhocmai thì nó mới hiển thị chứ nếu nhập đienanhocmai lên công cụ thì sẽ không hiển thị luôn mặc dù sai đúng 1 từ khóa

taikhoantesst2021

Banned
Banned
Thành viên
31 Tháng bảy 2021
3
45
6
124
Điện Biên
abc
haha! Diễn đàn này có gì để mà tìm kiếm.
Họ dùng chính sách "Ngu dân" để bán các khóa học trên trang chủ của họ thôi.
Tưởng sao chứ có vẻ mấy bạn ngây thơ thật!

• Like
Reactions: Phạm Tùng

lebao_31

Học sinh
Thành viên
23 Tháng ba 2020
50
89
46
16
Kon Tum
THCS LÝ TỰ TRỌNG
Tìm được thì tùy thôi bạn, mình thử tìm kiếm mấy lần rồi số lần nó hiển thị rất ít, chưa kể khi mình nhập diendanhocmai thì nó mới hiển thị chứ nếu nhập đienanhocmai lên công cụ thì sẽ không hiển thị luôn mặc dù sai đúng 1 từ khóa
Có gì đâu mà GG trỏ kết quả bạn.
Các bài viết, các câu trả lời đã được chủ họ xóa đâu rồi, bản thân bài viết của mình còn chẳng thấy nữa là.
Chắc là xóa hết đi để cho đỡ nặng ấy mà.
Bạn có vẻ như là rất chuyên tin nhỉ
haha! Diễn đàn này có gì để mà tìm kiếm.
Họ dùng chính sách "Ngu dân" để bán các khóa học trên trang chủ của họ thôi.
Tưởng sao chứ có vẻ mấy bạn ngây thơ thật!
Bạn đang xúc phạm mình? Rất vui khi bạn đáp trả bài đăng của mình!

Top Bottom