Thắc mắc Thế nào là chia nhỏ bài viết

Alex Pier

Học sinh
Thành viên
11 Tháng bảy 2021
67
184
21
Bình Định
F4F

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Cho mình hỏi thế nào là vi phạm nội quy chia nhỏ bài viết vậy ạ? CHia nhỏ bài viết có tác hại gì không ạ, nó ó được áp dụng trong phần mục Cộng đồng không ạ?

Các bài viết có nội dung quá ngắn được đăng liên tiếp hoặc có mạch nội dung liên quan đến nhau được đăng thành nhiều bài sẽ bị tính là chia nhỏ bài viết. Ví dụ như hai ý của cùng một câu dù có đợi cho thành viên khác trả lời vào giữa rồi mới đăng bài tiếp theo vẫn sẽ bị tính là chia nhỏ bài viết.

Ánh 01

Banned
Banned
Thành viên
13 Tháng tám 2020
746
5,495
476
TB
Thái Bình
TH và THCS Đông Hoàng
Theo mình chia nhỏ bài viết là bài viết của bạn không đủ ý mà bản thân muốn truyền đạt, bạn không viết luôn thành 1 bài hoàn chỉnh mà lại chia thành 2,3,... bài nhỏ khác.
VD: bài viết thứ nhất của bạn là: “Mình chọn đáp án”
Rồi bạn lại viết bài khác là: “đáp án A” .....
(nếu bạn trót viết như trên cũng có thể khắc phục bằng cách sửa bài viết cho hoàn chỉnh, theo mình thì bạn nên suy nghĩ cẩn thận trước khi viết sẽ tốt hơn!)
Nếu bạn chia nhỏ bài viết sẽ bị nhận điểm cảnh cáo.
Theo mình, nó có áp dụng trong mục cộng đồng.

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Cho mình hỏi thế nào là vi phạm nội quy chia nhỏ bài viết vậy ạ? CHia nhỏ bài viết có tác hại gì không ạ, nó ó được áp dụng trong phần mục Cộng đồng không ạ?
Nội quy chia nhỏ bài viết được áp dụng trên toàn Diễn đàn nhé! Tức là áp dụng trong cả box Học tập hay Cộng đồng. Nếu bạn vi phạm thì sẽ bị phạt theo quy định xử phạt của Diễn đàn nhé!

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành
Giải thích về chia nhỏ bài viết:
- Các bài viết có nội dung quá ngắn được đăng liên tiếp hoặc có mạch nội dung liên quan đến nhau được đăng thành nhiều bài viết nhằm mục đích tăng số lượng bài viết.
- Bài viết chia nhỏ do nội dung đăng trước đó và nội dung mới quá sát nhau (mốc thời gian cho phép là 15’ kể từ bài đăng đầu tiên) thì sẽ được gộp bài viết, không phạt điểm.
Chia nhỏ bài viết làm cho topic bị loãng, spam và xảy ra hiện tượng câu bài viết
Chia nhỏ bài viết là 1 vi phạm được nêu ra trong nội quy của diễn đàn nên sẽ được áp dụng trên phạm vi toàn diễn đàn, bạn có thể xem thêm về các nội quy của diễn đàn ở đây https://diendan.hocmai.vn/threads/noi-quy-dien-dan-hocmai-hmforum.763333/
Nếu còn thắc mắc thì bạn có thể nhắn tin cho mình hoặc là những BQT khác trên diễn đàn
Hoạt động năng nổ bạn nhé :D

Last edited:

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Chào em, đây là một ví dụ về việc chia nhỏ bài viết em nha:
Bài viết 1: “Đang làm gì đấy”
2 “Vào tin nhắn đi”
3 “Mình đợi bạn ở đó”
Trong các bài viết này được gửi liền mạch, nhưng tách ra.

Chúc em buổi trưa vui vẻ!

Top Bottom