Nhật ký Nhìn lại...

T

thaonguyen25

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:khi (195):
Nhật kí Học Mãi : Nhìn lại... :khi (24):

Một lần đang nghiền ngẫm,dò dẫm trên học mãi,đột nhiên thấy Nhật kí của các bạn,thấy hay hay..Một cú click chuột nhẹ,mắt đảo như rang lạc,tìm,tìm và tìm...Đây rồi,topic đăng kí sở hữu nhật kí.Nhào vô,còn chờ gì nữa.Đơn đã có mẫu sẵn rồi,nào copy,nào dán,chỉnh sửa tí cho hợp gu,cho đúng phong cách bản thân,chữ xanh nước biển nhá,đậm đà vào,size to hết cỡ nói(nói vậy thôi nhưng chỉ là cỡ 3 thôi mà).Thế còn cái tên?Nghĩ ngợi lung lắm rồi đây,định đặt tên nhật kí là ''Trời ơi,sao buồn thế'',đang đánh máy tanh tách cái tên vào bản đăng kí thì đột nhiên lại ngồi tủm tỉm một mình.Thật là ngốc,thế khi vui thì viết vô hóa ra là spam à,một kiểu spam đỉnh đến từ người đã viết rất to dòng chữ:''TÔI CAM KẾT KHÔNG SPAM DƯỚI MỌI HÌNH THỨC''.Thật là..Thôi thì Nhìn lại,nhìn lại vào cuộc đời mình,vào bản thân,vào những chuyện đã qua.Bao ức chế,bao buồn phiền,bao niềm vui,niềm tự hào giờ đây cứ đổ vào đây,như một nơi trút bầu tâm sự.Bởi vì,đơn giản,mình biết rằng,trong cuộc sống này:Mọi chuyện rồi cũng qua đi...

Last edited by a moderator:
T

thaonguyen25

Trải lòng tí,đời ơi!

19.2.2014
Lâu lắm rồi mới lại viết nhật kí.Bận bù đầu,thêm cái rắc rối là máy tính hỏng.Mà thôi,giờ lại on ngon lành.Mai kiểm tra ba môn đấy,mệt nhỉ,nhưng sao cả 3 bài kiểm tra không làm tớ sợ bằng một bài kiểm tra anh 15 phút. Kiểm tra anh,nỗi sợ thường trực,mỗi lần nghe thấy từ đó là cảm giác rằng tớ sắp mất tất cả những gì đang có.Haizz..Hôm nay tớ đã cáu khá vô lý và người làm tớ cáu là những đứa cùng lớp.Đôi khi thấy ăn năn,biết sao không? tớ tiếc là hồi tiểu học,nhất là lớp năm đã không học hành chăm chỉ,để đến nỗi lớp sáu phải rơi vô cái lớp này,thế có chán không? Lớp tớ,là một lớp gần như các biệt.Qúa nghịch,hơi hư và gần như chả học hành gì.Đủ nhìn giờ kiểm tra thì đủ biết,trừ một vài người nghiêm túc,có học bài(lớp mình chịu học là may rồi),còn lại đều pải giở mánh.Đủ cách.Nhưng sao mấy bạn ý không mệt,không xấu hổ nhỉ?Mỗi lần tớ làm bài xong,dù có đúng hay sai,sẽ có hàng tá con mắt dòm vô.Vị trí thì ở trong góc nên vây là vây tứ tung luôn.Che đi,khéo còn bị chứi,mà che thế nào được,chúng nó chả dùng hung khí là mấy cái bút cậy tay ra mà xem ấy .Chuyện sống còn mà..

Mấy bạn nữ lớp tớ từ hồi học lớp 8 thay đổi nhiều quá.Tớ vẫn thường ngắm vuốt tấm ảnh chụp lớp hồi lớp 6,7 và thấy rằng,từ năm ngoái thôi,mọi người vẫn là những cô bé giản dị của ngày xưa.Mọi người ơi,tại sao phải thay đổi?Tại sao lại như vậy?Đâu là những nét đáng yêu ngày xưa,giờ đây đó chỉ là màu của son phấn,của mỹ phẩm,ánh sáng bóng loáng của chiếc gương,màu nâu,những chiếc lô,những lọn tóc xoăn đáng ghét.Tớ ghét bản thân mình vì đã không ngăn được các cậu đổi thay,hay là tớ,tớ đã quá trẻ con,quá lỗi thời?Tớ biết mình không xinh đẹp,không dễ thương,tớ là một con người rất bình thường,thậm chí còn không thông minh.Các cậu mải đuổi theo nhiều thứ thật,nhiều đến mức tớ thấy mình không hiểu nổi.Tình yêu là gì,sắc đẹp là gì,facebook là cái gì chứ,tớ không biết,tớ không quan tâm,tớ ghét chúng vì chúng càng ngày,càng này càng kéo các cậu xa tớ dần.Tớ buồn và cô đơn lắm...Sao các cậu lại thay đổi,sao các cậu không trở lại như xưa,tớ vẫn nhớ ngày ấy như chỉ vừa mới xảy ra hôm qua.Bạn của tớ,tớ buồn vì khi tớ cảm thấy chán nhất,tớ tìm đến cậu,và cậu cũng hơi thay đổi rồi.Một tí thôi,thế là may,cậu chưa trở thành một quả bóng xoay 360 độ bất kì,mà đã xoay là không bao giờ trở lại,như các bạn khác nưa.Đôi khi tớ thấy ghétn lớp,ghét vì những lúc ôn thi,lớp toàn chơi,gào thé,mtt làm tớ không học được,không nghe được thầy cô giảng bài,thầy cô lại ghét lớp mình nữa.Nhưng tớ cũng yêu lớp vì mọi vị của cuộc sống mà lớp mag đến cho tớ nữa:chua,cay,mặn,ngọt,đắng..đủ cả.Có thể,ra đời này,sẽ còn nhiều bất công,cuộc sống lại tặng tớ cả vị chát và đắng nhiều hơn,thì lúc ấy,tớ sẽ cảm ơn lớp mình vì cho tớ nếm sô cô la nhiều nhất(vị đắng và ngọt) ,dù không phải ngày nào cũng là lễ tình nhân.Tớ vè ngoài cứng đầu,thỉnh thoảng vênh vênh,cáu với người khác như thế thôi,nhưng bên trong thì ngược lại.Cứ thử cãi nhau với tớ mà xem,rồi sẽ biết..

T

thaonguyen25

Lại một ngày

21.2.2012
Không biết hôm nay là một ngày vui hay buồn nưa,tin thất thiệt làm hại mình thật.Con bạn thân hôm nay ốm mất rồi,đôi khi thấy nó sao mà khùng ơi là khùng,vậy mà sao bây giờ thấy nó tội nghiệp quá.Buổi sáng thấy nó lù rù,gục đầu xuống bàn,nom nan ná Trung Anh,đến gần lại thấy im ìm,chả nói chi.Lúc sau,nó hỏi mượn mình cái áo.Trời ạ,trời lạnh mà còn ăn mặc phong phanh làm chi,hèn chi lăn đùng ra ốm.Đưa cái áo dày sụ như một cái chăn bông cho nó,cần gì đâu,đằng nào mình cũng đang nóng.Tội nghiệp con bé,cả giờ thế dục nó ngồi lù dù trên tầng 4,còn mình và con bạn thì quậy tứ tung ở dưới căng tin với trắc nhiệm cao cả là đi mua mi lô cho nó.Đáng tiếc,sau một hồi quậy tưng bừng với hai gói khoai sấy khô,đập hết mười nghìn,định rủ con bạn chiến thêm tô mì ,thì nó kêu:''Cậu ơi,hết tiền''Cả hai đứa vét túi không còn xu nào,mới ngậm ngùi nhìn tờ 10 nghìn nó đưa,định vượt rào ra cổng trường mua mi lô nóng cho nó uống,thì bị các cô rào rào đuổi vào lớp.Đành ra căng tin mua cà phê vậy.Con bạn lại tiếc tiền(trời,có phải tiền nó đâu mà tính toán nhiều ghê cơ),mua hai cốc cà phê mang lên(cà phê Việt tan,khuấy bằng que xiên),đi qua hành lang,nói oang,thấy mình vô duyên lạ.Bọn lớp khác vẫn đang học hành rất chăm chỉ,có lớp mình đang trong tiết thể dục thôi.Đến nới,con kia đã ốm thì chớ lại còn bị mấy thằng lánh xa,kêu H5N1.Trời,chi mà cẩn thận quá vậy mấy bố?Mọi khi mấy bố vật nhau rầm rầm,ngã huỳnh huỵch vào bục giảng mà chả thấy bố nào ốm cả,kể cả là ăn mặc phong phanh.Mấy bố chỉ ốm khi mà đá bóng dưói trời mua,không phải vì thấm nước mưa mà là vì trượt chân cái rụp,gãy cái rụp,phải bó bột mấy tháng.Quay lại chuyện con bạn bị ốm,giờ ra chơi đưa nó xuống phòng y tế,cập nhiệt độ thấy sốc hết biét,dụi mắt mấy lần tưởng mình nhầm:41 độ.Thế mà bố nó không chịu cho nó nghỉ học đấy-gặp mình thì mình lăn ra ở nhà từ lâu rồi.Con hà pha thuốc rồi đưa nó uống,nom cứ như mẹ hiền chăm con.Mình thì vụng về chả biết làm cái chi,cố khuyên nó về nhà dưỡng sức nhưng có chịu đâu,cứ đòi ở lại tiết cuối kiểm tra anh.Rõ khổ,già néo đứt dây mất.Mải chăm con bạn,lên lớp muộn,lớp vẫn quậy tưng bừng,cô chủ nhiệm lên,hỏi:Cấc tổ trưởng cho cô biết bạn nào vào giờ mà vẫn đứng ngoài hành lang đấy?''Làm sao đây,mình có để ý gì đau.Đột nhiên thằng Đình Minh nói:''Tôi,tôi ra khỏi chỗ''Thấy khó hiểu,sao hôm nay nó tự giác thế không biết,đã thế khi cô nghe không rõ lời mình báo cáo nó còn gào lên:''con,con ạ''.Chả biết thế nào.Kì lạ.Bọn a6 bảo tiết năm nghỉ,tưởng thật,ai dè có mỗi lớp nó nghỉ,còn cả trường ở lại học,giống lớp mình hôm thứ bảy,nghe có đau không cơ chứ.Tiết cuối,làm bài kiểm tra anh 15 phút,chắc được tầm 8 điềm,thế thôi,vậy là may rồi.Vài ngày nữa mình sẽ tham gia học online môn anh trên hocmai.vn để cải thiện môn này mới được.Anh văn ơi,hãy đợi đấy!

T

thaonguyen25

Buồn,thấy mình như một con ngốc..
Thấy ở lớp mình chả là cái đinh gì...về nhà cũng chả là cái đinh gì...ra đường cũng chả là cái quái gì hết..
Tự dưng nghĩ ra bài hát này,sao mà thấy đúng tâm trạng thế(đương nhiên là trừ vụ rót rượu) :D
[YOUTUBE]chiavKkZW6s[/YOUTUBE]​
Sao mà lớp mình phức tạp thế,nhìn sâu vào cái cốt lõi đi.
Muốn sống yên ổn thì yên phận,còn không thì sao?
Bạn muốn chống lại,cứ chống,sẽ có nhiều điều xảy ra với bạn.
Tại sao? Tại sao không thể hồn nhiên như ngày xưa nữa,càng không thể đơn giản như một ngày đã xa xưa?
Đời..còn nhiều điều phải học.Bài học ở đời chẳng lẽ là phức tạp và đầy sóng gió.Chẳng lẽ lại là như thế...

T

thaonguyen25

9.4.2014
Đã lâu lắm rồi không viết nhật kí.
Nhật kí à,nhật kí ơi,để chị lôi em ra khỏi đống bụi nghen,chị bơ em lâu quá rồi mà.
Lại kiểm tra,sao mà kiểm tra lắm thế không biết.
Đang cố góp điểm và bảo vệ thành công điểm của mình.
Thôi cố lên,bài thuyết trình đẩy đồng chí Huy nhé,không biết đâu,chán lắm.
Làm cái mô hình mà đâu cả đầu.
Tính với toán.
À nhắc mới nhớ đến hóa,lại chán rồi.
Giời ơi,kiểm tra lại chỉ vì bọn lớp mình.
Có điên không,10 điểm mà lại phải làm lại.
Đâu thế,thi học kì đến nơi rồi,hết mô hình lại đến kiểm tra một tiết rồi kiểm tra học kì.
Nhiều thứ phải làm quá,ông trời ơi có ai giúp con không.
Thôi thì con tự cứu con đã nhé!
Chào ông trời,con đi...
Cứ viết cơ động thế nì cho lẹ.:)

T

thaonguyen25

28.4.2014
Haizzz.Đã lâu lắm rồi không viết nhật kí.Ý mình lâu lắm tức là hai tuần rồi.
Mệt mỏi,quá mệt mỏi.Cổ đau ê ẩm.
Hôm nay lần đầu tiên ''được ''cảm nhận cái cảm giác ''chạy ''giấy tờ.
Chạy lên cậy xuống bốn tầng nhà 10 lần.
Cơ mà nhận ra mình ngồi toàn với bọn tí hon.Mà thôi,thế này mà được lên bàn hia là may rồi. Hic,cơ mà oải quá cơ.
Sáng nay tiết sinh cả lớp nghỉ còn mình thì cảm nhận là mình có một sự ''nhiệt tình'' với việc lớp chưa từng thấy.
Cơ mà không thể tin là mình đã lên cầu thang 10 lần.
Xuống tầng 1,hỏi các cô
Lên tầng 4,xin ý kiến các ''bà hoàng''cán bộ lớp đang ngồi đánh bài vui vẻ.
Lúc sau,nhận ra một điều quá đơn giản:''Mình là chi đội trưởng cơ mừ''.Song đã quá muộn màng,thở hổn hển,chạy lên.phát bài dự thi tới tấp,chép đáp án cho lớp tới tấp,trả lời thắc mắc tới tấp.
Cơ mà nhiều khi chúng nó làm mình cáu quá cơ.Đã cố hết sức lấy cái giọng dịu dàng:
-Nguyên ơi,cái này viết ở đâu nhỉ?
-(cố gắng nhẹ nhàng)ở đây cậu à,thế nhé!
.....
5 giây sau
-Nguyên ơi,bài này viết ở đâu?
-(lại nỗ lực nhẹ nhàng)như thế này cậu à,thế nhé!
.......
3 giây sau
-Nguyên ơi,chữ này là chữ gì?
-(giời ơi con lạy mấy má)chữ nào hả cậu?
-chữ kia kìa(chỉ chỉ)
-ừm,là ''nhảy vào hầm''
........
-sao chữ con Nguyên này xấu thế?(xấu kệ t chứ)
-Sao bài này dài thế?(lạy trời,mình chép lên bảng cho chúng nó chép mà còn kêu thì chịu)
-Chán quá,sao phải làm mấy bài này thế?
............
Cuối cùng,quyết định chém cơn giận vào một thằng ...vô cảm:
B.Hà:
-Minh ơi,làm bài dự thi đi.
Minh: (tay bấm cái điện thoại mượn của đồng chí Huy ..cong :)) )...
B.hà:Nguyên ơi,nó đớ đờ đơ rồi,mắt dán vào chơi rồi.

Này,thế là hết chịu nổi rồi nhá,đang oải mà cứ thách thức nhá!Này thì chơi này!
Cất giọng dịu dàng:
-Đ.Minh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
-Gì?
-Có làm hay không???
-Đang chơi tí!
-Có làm hay không?
-....(lại cắm đầu vào chơi rồi)
-Về chỗ làm ngay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!về làm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!VỀ LÀM!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!(Công nhận vang dội ra phết)
-Ờ.(Về chỗ tí ti rồi nhảy tót đi chơi)
.....Bất lực quá....
Dạo này nhiều điểm,nhiều việc hơn chút.
Giờ địa,cô bảo lên lấy điểm với ghi cho cô mấy đứa thiếu bài để báo về sổ liên lạc điện tử
giờ anh,cô kêu lên lấy điểm một tiết vào sổ điểm lớp.
Qủa là một cuộc chiến!
Mình đã gào như một con điên.
Mà cũng tại bọn ở lớp cứ chen lấn xem điểm rồi bới lộn bài lên.
bực quá cơ.
cơ mà vui vì hôm nay được 9.5 anh 45 phút.
thế là mĩ mãn lắm rồi. :)

T

thaonguyen25

30/4/2014
Cảm thấy mệt mỏi.
Cái event này chắc kéo dài qua cả 30/4 vẫn chưa trao giải ,mặc dù đã thi thốt xong cả.
Vừa hoàn thành phần thi cuối của một cái event nữa xong.
Xác định tâm lí của mình là túng quá làm liều,cứ phang thẳng tay cho lẹ,mệt lắm.
Ông trời,sao đẩy con vô cảnh này ,ngày nghỉ mà thấy lo quá trời.Mà lo cái chi?Lo...cái điểm công nghệ học kì.
Xàm,gạt qua,toán lí quan trọng hơn,mi chịu khó mà luyện tuần này nhe con.
mà anh ad ơi sao dạo này không thấy anh on vậy,hay là em on không đúng lúc anh on.
anh bỏ bơ cái event lớn lao của anh 3 ngày trời rồi đó anh ơi,em ngóng lắm,ngóng chết mất.:(
Dù có thé nào thì anh cũng nên công bố cho chúng em đỡ sốt ruột.
Chắc mọi người cũng ngóng như mình đây,hic hic.
Đầu tư bao nhiêu,cuối cùng cũng chạy hết hai cái event rồi.
Thờ phào cái nào....thôi,giờ nhào vô học,hết bay ngày nghỉ bây giờ.

T

thaonguyen25

2-5-2014
Mình chợt nhận ra đôi khi thất bại cho ta nhiều điều hơn cả thành công.Và đôi khi,sự thành công làm hại ta,làm ta trở nên kiêu ngạo và chủ quan trước khó khăn.
Thật là buồn,kiểm tra 15 phút toán,sai gần hết cái bài 6 điểm vì một dấu ''-'' nhỏ xíu.Haizz,cách làm thì biết hết rồi,bài cũng không quá khó,những tưởng sẽ là một bài gỡ điểm,vậy mà...
thật là mệt mỏi làm sao!Mình biết mình chưa thực sự cố gắng hết mình,chưa xứng đáng với những kì vọng mà người khác và cả bản thân mình nữa tự đặt ra .
Chuyện đã xảy ra rồi thì không thể làm lại được nữa.Mình đã xác định sẵn tâm lý và kiên cường hơn đi tiếp quãng đường còn lại.Bởi vì,dù có than thở nhiều chăng nữa,thì mọi chuyện cũng có thay đổi được đâu.Chi bằng,ta cứ đứng lên và đi tiếp,không do dự , tạo ra cơ hội cho chính bản thân mình.Đời còn dài lắm,chuyện còn nhiều lắm,khó khăn còn phía trước,vì thế,nhất định phải kiên cường! Để rồi,một ngày nào đó,tương lai mở ra phía trước mắt ta,thành công mở rộng cửa đón ta,ấy mới chính là hạnh phúc !
===============================================
Cảm xúc một hồi,định dừng bút,tự dưng lại muốn viết tiếp.:))
Từ nay quyết tâm thay đổi chính bản thân mình,thay đổi con người trước kia.
Sẽ không còn một Thảo Nguyên với tính tình trầm lặng,lúc nào cũng thích yên tĩnh,lờ đà lờ đờ và hay than thở.
Mình sẽ là một người thật trẻ,thật năng động và tràn trề sức sống!
Đó sẽ là một con người không ngại ngần chi hết....một con ngưòi như vậy đó...

T

thaonguyen25

Thức khuya,áp lực học hành và nóng nực đánh gục mình rồi,oải quá.
Lăn đùng ra ốm rồi.
Định thuyết phục bố mẹ thứ 2 cho đi học mà được câu :''ở nhà''Ôi,con chỉ muốn xem điểm văn học kì thôi mà.
Bố mẹ dặn phải nghỉ ngơi,cơ mà nghiện học mãi quá nên lên một tí,chắc không chết được.Dạo này Hà Nội đang có dịch sởi nên bố mẹ cứ nghi mình sởi rồi.Thực ra thì là cảm nóng thôi.Trời thì oi ơi là oi,điều hòa đã không được ngồi thì chớ mà quạt ở lớp cũng không có luôn.Kiểm tra 2 môn có mỗi toán làm ổn,anh khó quá toàn đoán mò :))Mong sao được 8.5 anh là ổn. ựa,mai tranh thủ cà phê một tí,với điều kiện phải khỏe,chắc đi để thoải mái đầu óc.Lại sởi,sợ thế không biết!Lớp hình như một đứa nghỉ vì sởi rồi,đi nộp bài thi cho lớp cũng thấy ghi:lớp...(chả nhớ nữa)2 h/s nghỉ vì bệnh sởi.Lớp mình chẳng lẽ ghi: lớp 8a5,một học sinh nghỉ vì bị sởi.Haizzzz.Hôm nay lớp đình công vì nóng,tối om om,không thể tin thủ đô nóng thế này.Ngày hôm nay là một ngày tồi tệ ở Hà Nội(với mình),mệt mỏi quá đi!
P/s:Kết luận:cáo ốm.Chắc tranh thủ một ngày lên hocmai được 1 tiếng là cùng.Haizzzzzzzzz.Chiều nay ốm ngủ gần 5 tiếng.:(Sao mà chán thế nhở?

T

thaonguyen25

16.5.2014
Định mệnh. Qúa nhọ,quá nhọ. Sao mình toàn ''nói trước thì bước không qua ''hở giời?Kêu không bị sởi thì giờ chắc phụ phàng nhận mình là sởi rồi.Hự,chán đời.Cảm giác như một đứa trốn học.Giờ chỉ việc nằm nhà nghỉ ốm,dán mắt vào cái điện thoại chơi. Chán quá đi. Hu hu. Ai chả lại cho tôi và các bạn tôi gương mặt bình thường với! Và toàn bộ các bé bị sởi nữa.(mong sao cho các bé khỏe mạnh trở lại) Dịch sởi (có lẽ là sởi hay chỉ là sốt phát ban nhỉ?)đã bắn gục 11 đồng chí trong lớp,cộng thêm kẻ có bộ mặt đang toe toét cưòi(đoán vậy) vừa khỏi là 12.Haizzz,cầu cho con khỏi sớm,không thì chắc giờ con nghỉ hè luôn ông trời ạ. Chán quá!

T

thaonguyen25

22.5.2014
Nhanh quá,ba ngày nữa là sinh nhật rồi. 25/5-ngày một con bé như mình ra đời. Haizzz
Thực chất là giờ mình tự dưng quá rảnh,phải nói là siêu rảnh,rảnh không tài nào mà chịu được.Đúng là khùng mà,người ta thì kêu bân bịu nọ kia,mình rảnh rỗi mà cũng kêu.
Gần 2 tuần nghỉ ốm ở nhà,chả làm được cái gì. Vô dụng kinh khủng.
Làm mod mình cũng thấy vui vui . Hì,ôm 3 box rồi,không biết thế nào,may chỉ có một box học tập .
Nào,cố gắng hết mình.
....
Mai họp phụ huynh.
Đương nhiên là bố đi họp,mình cũng mong thế.
Tội bố phải họp hai ngày liền liên tiếp cho hai cô con gái rượu. Thứ 6 chiều họp cho mình và thứ 7 buổi sáng họp cho con em gái.
Chỉ mong tới thứ 4 thôi,để được đến trường,thèm quá.
Quên mất khái niệm đi học rồi.Tự dưng thấy mình cứ hâm hâm sao đó.
Chắc tại ở nhà nhiều quá.
Thế là lại hết một ngày...

T

thaonguyen25

28.5.2014
Hôm nay ngày đầu tiên đến trường sau hai tuần ăn vạ ở nhà. Bế giảng. Đi lấy phần thưởng phát rồi. Đại khái là nóng,ức chế và bị giục suốt. Thành thử mình cứ điên điên(hơi hối hận). Lớp liên hoan gà rán,khoai tây chiên(ngon phết :)) ) Đợi hoài để lấy thưởng,kể cũng vui. Sau lại còn về nhà My lấy sách nữa chớ,nặng quá đi,sách giáo khoa 9 nặng trịch,mỗi môn phụ là giảm nhẹ,còn các môn khác dày sụ. :(( Rồi vô đài truyền hình lấy thùng sữa khuyến mại về,ra quán nước ngồi một tí,về nhà tự kỉ ngồi xem vlog như đúng rồi. Giờ mà mình nói chúng nó:''tao xem khoảng chừng hơn trăm vlog rồi mà'' thì lại bảo chém cơ. Chúng nó đâu có biết mình rảnh cỡ nào,nằm nhà 2 tuần ròng rã thì chả thế,thú tiêu khiển của mình mà. Nghiện vlog rồi,gặp đứa nào cũng giới thiệu.Kiểu như cuồng ấy,có vlog nào mới là săn lấy săn để,kể cả phát hiện ra vlog lúc 12 h đêm(kết quả là nằm xem trên điện thoại và cười như một đứa điên trong khi mọi người ngủ):)) Mai là ngày đầu tiên của kì nghỉ hè và cũng là ngày mình phải ngồi học trở lại sau hai tuần ăn hại :(Nghĩ cũng kì kì,mình biến mất từ sau khi biết gần hết điểm và trở lại vào ngày bế giảng.:)) uây,hôm nay chia tay Trung Anh rồi,buồn quá. Haizzz
P/s: Bạn nào có nghía quá nhật kí này thì xin lưu ý chút,Trung Anh là bạn cùng lớp với mình,năm nay chuyển trường và quan trọng nhất là nữ.:)) (hiểu lầm chết thôi :)) ) Thế nhá.:)) (sao mình cười lắm thế nhỉ,nhìn cái bài viết mà toàn mấy cái mồm nhấp nhấp,cười hở mười cái răng)

T

thaonguyen25

29.5.2014
Hôm nay mình hơi bị hâm đấy nhá. Đặt clip nhạc làm chữ kí rồi vừa viết bài vừa bật lên. Điều hay nhất ở đây là không thèm cắm loa,vì vậy đương nhiên là không nghe thấy gì cả.Chết nỗi là mình vẫn rất khoái,nhìn ngưòi ta hát trong clip,nhớ lại lời hát lúc mình nghe ra sao,lắp vô và thưởng thức. Đại khái khùng tí ấy mà.Mỗi tội bài ''No Love'' này gần như là một bài rap thần thánh,ý mình là rap nhanh và nhiều đến độ không kịp thở. Với một con bé nghe tiếng anh trình độ tập tọe như mình thì ...thôi xong.Tìm thấy bài này từ hồi nghiền vlog. Đoạn đầu thì cũng khá dễ để nghe và hiểu,cơ mà đến đoạn rap cực thần thánh thì chịu. Vậy thôi chứ vẫn thích như thường. Quẩy đê!!!
Công nhận hôm nay là một ngày hơi vô nghĩa tí,vì mình gần như chả làm nên trò gì cả. Theo anh won giới thiệu thì hôm nay box sử sale off lớn thành thử mình tranh thủ như đúng rồi. Cũng cố gắng được tí ti,tính ra từ sáng đến giờ ăn của box sử được tầm 28 điểm,vẫn còn quá nhỏ để lấy được cái title ít điểm nhất (hình như phải được 250 điểm thì phải)Cơ mà được bao điểm cũng vui,mỗi tội hình như khối 8 chả có mấy hay sao ấy,hay là do mình chưa có theo dõi nhỉ?
Dạo này tập tọe nghe tiếng anh.Nhận ra là nghe tiếng trẻ con (tiểu học) thì dễ nghe hơn cả. Cố lên,nghe chầm chậm,tua mấy lần rồi tăng độ khó dần.Ngọc bảo mình xem đài BBC,nhưng khổ nỗi nó là dân chuyên anh còn mình thì.... Ngọc ơi,cố gắng luyện vì cậu đây. Hi vọng ngày nào đấy sẽ xem được trực tiếp bản tin trên BBC mà không cần phụ đề,dù là nhiều lúc nghĩ rằng đó chỉ là giấc mơ.Kệ,cứ mơ ,ai cấm nào.
Đôi lúc mìng cũng nghĩ về tương lai một tí. Cũng buồn cười,hồi nhỏ thích làm nhà khảo cổ để sai này nghiên cưú xác ướp,lớn lên chút thích làm nhà báo. Khổ nỗi toàn những ước mơ ,đam mê trao gửi vào khối C trong khi chắc mình chỉ hợp khối A gì đấy. Nghĩ cũng hài,còn chưa vào cấp ba đã nghĩ mình học khối nào. Khùng rồi:))Tự dưng thích ngành tâm lí học,thích trở thành bác sĩ tâm lí tư vấn cho người khác khi gặp vấn đề trong cuộc sống mà ngành này cũng có khối A nữa. Đùa chứ,mình chả nghĩ xa đến thế đâu. Giơf cứ lo học thật tốt vào,chăm chỉ vào,nghĩ xa xôi làm gì :)) Uầy chết,quên chưa soạn văn,đi soạn đây. Lớp 9 đợi trước mắt rồi.Mệt quá.

T

thaonguyen25

3.6.2014
Chán quá. Nghỉ hè là thế này à?Tối định chơi ma sói mà lại phải ra công viên.Hỏi satthu có tăng 2 không thì câu trả lời là không.Nản ứ chịu được.
Nhiều lúc cứ thấy bực mình thế nào ấy.Uầy...
Bốn ngày rồi con bạn chả nói với mình một lời. Không thể tin mình bỏ nửa tiếng ra để viết một bức tâm thư cho nó mà chưa chắc bạn mình đã đọc được. Thế có buồn không? Thế có chán không? Thế có nản không ?Chắc lại gặp vấn đề về mạng. Haizz,dạo này toàn bỏ lỡ mấy cuộc vui,chán chết đi được ấy,vì toàn on hocmai buổi sáng mà sáng thì chả có hoạt động sôi nổi mấy.Quay trở lại với vụ viết thư cho bạn,chắc sau này mình viết thư tình cũng chỉ đến độ đấy là cùng. Lâm li bi đát,cảm xúc dạt dào.Khổ nỗi viết được độ một trang thì mỏi quá thế là kết như đúng rồi ấy.Đời mình sau này không biết đi về đâu đây nhỉ? :( Không biết nữa...

T

thaonguyen25

4.6.2014
Hôm nay quyết định ghi lại hoạt động để thống kê không bị sót.
Số bài viết/giải : 4 viết,1 giải
Số bài xử lí: 12 (hôm nay nhiều người vi phạm quá )
Số bài xác nhận : 0
Topic chuyên môn : 0
Không liên quan cơ mà vui quá,Ngọc đã đọc thư của mình. Khổ nó quá,chưa nghỉ hè mấy đã cắm đầu vào học.Không nhong nhóng như mình :))

S

saklovesyao

Klq cho mình spam tí, hệ hệ :">

Nhật ký vui lắm bạn ạ :">

Qua những dòng nhật ký của bạn, mình thấy bạn sống lạc quan đấy. Tiếp tục giữ vững lối sống này nhé! Hy vọng là bạn sẽ đạt được nhiều thành công nhờ nó (mà mình tin chắc là thế rồi :3 )

Thôi, mình bày tỏ tí ở đây, giờ mình lượn đây :v Paiz bạn. Chúc bạn ngày vui! :3

T

thaonguyen25

Klq cho mình spam tí, hệ hệ :">

Nhật ký vui lắm bạn ạ :">

Qua những dòng nhật ký của bạn, mình thấy bạn sống lạc quan đấy. Tiếp tục giữ vững lối sống này nhé! Hy vọng là bạn sẽ đạt được nhiều thành công nhờ nó (mà mình tin chắc là thế rồi :3 )

Thôi, mình bày tỏ tí ở đây, giờ mình lượn đây :v Paiz bạn. Chúc bạn ngày vui! :3

Hi,cảm ơn bạn. :)
Mình muốn bấm cái nút cảm ơn bạn lắm lắm,nhưng thời điểm mình thấy bài viết của bạn thì diễn đàn đang bị lỗi,thành thử cái nút ấy nó biến mất mất tiêu. :( Chán nhỉ?
Ngóng ''cảm ơn'' trở lại ,hì :)

T

thaonguyen25

6.6.2014
Ô hoá ra hôm nay là ngày đặc biệt à? Ngộ nhỉ? Thứ 6 ngày 6 tháng 6 năm 2014. (thể loại năm không có liên quan lắm :)) )
Dù sao cũng phải thống kê tí thôi,báo cáo quên thì chết.:))
Giải : 0
Xác nhận : 1
Xử lí vi phạm: 2
Lười quá đi !

T

thaonguyen25

10.6.2014
Số bài viết/giải :3
Xử lí:2
Qúa nhọ!:((

===============================

Top Bottom