Music MIMS số 04 - La la ngày mới - Bích Phương

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em!

Ở số MIMS này hơi đặc biệt một chút xíu. :D Chị sẽ không đăng bài hát Bình chọn từ số MIMS 03 như mọi lần nữa, số này sẽ có một bài hát đặc biệt từ một topic đặc biệt. :D

Chúng ta cùng nghe bài hát vui tươi này nhé.

Chào ngày tươi sáng
Bỗng thấy lâng lâng
Dậy lên facebook
Say Hi! Đứa bạn thân
Khẽ hát la la la lá la là là
Kéo ánh nắng xuyên vào nhà
Khởi đầu ngày mới vô tư chẳng âu lo
Bằng tách trà ngon, thật ngon, thật thơm tho
Thật ngốc nghếch nếu nghĩ ta đã già
Nhanh chân ra khỏi nhà

Mùa hè các em được nghỉ hè, nhưng chị cùng các anh chị khác đã đi qua thời học sinh lại không có ngày nghỉ. Bởi đâu có cơ quan nào cho phép "nghỉ hè " đâu. Có chăng chỉ là những ngày nghỉ phép ngắn và xen kẽ nhau. Cho nên bài hát này, với giai điệu này rất thích hợp với một ngày hè ngập nắng. :D

Cuộc sống cho ta
Mỗi ngày mới để yêu thương
Nên là cớ sao ta phải buồn
Cớ sao ta phải buồn

Sống là để yêu thương, để dành tặng, để sẻ chia. Chị nhớ ở đâu đó có bạn nào đó viết: Đừng chán đời. Hãy sống sao cho đời nó chán mình ấy." Rất đúng phải không các em, đâu có lý do nào để chán nản đâu, khi mà xung quanh còn biết bao điều cần học hỏi, biết bao người cần quan tâm.

Cứ hết mình với tuổi trẻ, cứ "điên" khi có thể, cứ nồng nhiệt với chính cuộc đời mình... khi còn có thể.

----------------------------------------------
Chị xin có một thông báo nho nhỏ, Từ số MIMS 04, chị sẽ k đưa ra danh sách 10 bài hát cho các bạn lựa chọn nữa, mà các bạn sẽ bình luận DƯỚI TOPIC NÀY bài hát sẽ được chọn trong các số tiếp theo.
Chị sẽ chọn theo số đông :D

Hãy mau mau bình luận để bài hát mình yêu thích được chọn nhé các em. :D

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Em muốn chọn 1 bài hát Việt có tính chất sôi động, nó không ở mức nhẹ nhàng nhưng không thái quá, nó vừa phải và khá phù hợp với bản thân em, bài đó là bài "Ghen" <Min ft Tuấn Hưng ft" . Mong mọi người ủng hộ bài hát nhé!

• Like
Reactions: congchuatuyet204

Ngọc's

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng ba 2017
596
555
201
21
Vĩnh Phúc
THPT Lê Xoay
Em muốn chọn 1 bài hát Việt có tính chất sôi động, nó không ở mức nhẹ nhàng nhưng không thái quá, nó vừa phải và khá phù hợp với bản thân em, bài đó là bài "Ghen" <Min ft Tuấn Hưng ft" . Mong mọi người ủng hộ bài hát nhé!
Hả , bài này có "người lớn quá không?":D

NYuuWindy

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
218
197
66
TP Hồ Chí Minh
THPT Củ Chi
Em lại đề cử một ca khúc tiếng Pháp cũng rất sôi động ạ. Là bài Despacito của Luis Fonsi, Daddy Yankee và Justin Bieber ạ. Mặc dù không có thể hát theo bài này nhưng em thấy khá hay

Ngọc's

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng ba 2017
596
555
201
21
Vĩnh Phúc
THPT Lê Xoay
Em lại đề cử một ca khúc tiếng Pháp cũng rất sôi động ạ. Là bài Despacito của Luis Fonsi, Daddy Yankee và Justin Bieber ạ. Mặc dù không có thể hát theo bài này nhưng em thấy khá hay
Despacito là tiếng Tây Ban Nha mà bạn :D Mình cũng vote cho bài này :)

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Chào các em!

Ở số MIMS này hơi đặc biệt một chút xíu. :D Chị sẽ không đăng bài hát Bình chọn từ số MIMS 03 như mọi lần nữa, số này sẽ có một bài hát đặc biệt từ một topic đặc biệt. :D

Chào ngày tươi sáng
Bỗng thấy lâng lâng
Dậy lên facebook
Say Hi! Đứa bạn thân
Nhanh chân ra khỏi nhà

Mùa hè các em được nghỉ hè, nhưng chị cùng các anh chị khác đã đi qua thời học sinh lại không có ngày nghỉ. Bởi đâu có cơ quan nào cho phép "nghỉ hè " đâu. Có chăng chỉ là những ngày nghỉ phép ngắn và xen kẽ nhau. Cho nên bài hát này, với giai điệu này rất thích hợp với một ngày hè ngập nắng. :D

Cuộc sống cho ta
Cớ sao ta phải buồn

Sống là để yêu thương, để dành tặng, để sẻ chia. Chị nhớ ở đâu đó có bạn nào đó viết: Đừng chán đời. Hãy sống sao cho đời nó chán mình ấy." Rất đúng phải không các em, đâu có lý do nào để chán nản đâu, khi mà xung quanh còn biết bao điều cần học hỏi, biết bao người cần quan tâm.

Cứ hết mình với tuổi trẻ, cứ "điên" khi có thể, cứ nồng nhiệt với chính cuộc đời mình... khi còn có thể.

Chị xin có một thông báo nho nhỏ, Từ số MIMS 04, chị sẽ k đưa ra danh sách 10 bài hát cho các bạn lựa chọn nữa, mà các bạn sẽ bình luận DƯỚI TOPIC NÀY bài hát sẽ được chọn trong các số tiếp theo.

Bài "Như ngày hôm qua" - Sơn Tùng M-TP đi chị

• Like

Thoòng Quốc An

Tôi yêu Hóa học | Mùa hè Hóa học
Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
Chào các em!

Chào ngày tươi sáng
Bỗng thấy lâng lâng
Dậy lên facebook
Say Hi! Đứa bạn thân
Nhanh chân ra khỏi nhà

Cuộc sống cho ta
Cớ sao ta phải buồn

Đây là ý kiến đề xuất của thí sinh Thoòng Quốc An - SBD 21 mong dc mọi người thả tim nha!

• Like

Thoòng Quốc An

Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
Sáng nay uống 1 tách trà lipton sảng khoái mà nghe Bích Phương hát yêu đời thêm! Mãi yêu Phương! Ai team Bích Phương điểm danh
#BíchPhương

• Like

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
E thấy có một bài phản ánh quá ư là thực tế về vấn đề FB luôn :v :v "Seen" của Trịnh Thăng Bình:))

• Like

Kaity Võ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng bảy 2016
422
611
219
Chào các em!

Chào ngày tươi sáng
Bỗng thấy lâng lâng
Dậy lên facebook
Say Hi! Đứa bạn thân
Nhanh chân ra khỏi nhà

Cuộc sống cho ta
Cớ sao ta phải buồn

Em đề xuất bài Khoảng trời ký ức- Tuệ Nghi ( Nhạc phim LaLa School) đó chị! Nghe cũng hợp.

Thoòng Quốc An

Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
Mình từng yêu thương đến thế
Ở lại hay ra đi sẽ chẳng làm trái tim đổi thay
Dặn lòng ta không yếu đuối
Để rồi trong giây phút cuối chẳng nỡ cất bước ra đi

Giờ này anh đang bên ai
Một bờ vai trao cho ai, liệu rằng có bao niềm vui?
Nhẹ nhàng đôi câu nói dối
Vài lời yêu thương đắm đuối để xoá hết chút nghi ngờ

I'm sorry, baby I'm so sorry
Thôi em cũng biết yêu thương chẳng mấy khi
Trọn vẹn mãi mãi

'Cos baby
I don't believe in you baby
Bởi vì đã qua rồi những tháng năm yếu mềm
Giờ em đã khác
Những rạn vỡ sẽ qua nhẹ nhàng
(Vào dĩ vãng)

I don't believe in you babe
Người đã quá vội vàng nói những câu ước thề
Để bây giờ cách xa
Quá khứ chỉ gói hết trong một lời nói
"Người hãy đi đi..."

Bridge: Nhìn lại nhiều lần xót xa
ta không ngần ngại bước qua , Baby i'm stronger
Để rồi học lại cách quên những gì đã mất
Sẽ mãi mãi đi mất....

Giờ em đã khác

Giờ em đã khác
(Vào dĩ vãng)

I don't believe in you babe
Người đã quá vội vàng nói những câu ước thề
Để bây giờ cách xa
Quá khứ chỉ gói hết trong một lời nói
"Người hãy đi đi..."
Bài này ạ

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,343
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
(Đây là một bài hát của tỷ tỷ Xunqis trong project [I-XO] với vocal là ZIMA ft Han
Phần trans là của LH921127,Ann và Chuê Xưn Rến)

"...Boy to Man Boy to Man
Dấu chân này tựa như bài thơ vẫn còn dang dở
Khi đôi vai tôi lấp lánh muôn ánh đèn
Cũng là lúc trái tim này tuôn trào biết bao khát vọng
I want the crown ( Vương miện, hay mau trao nó cho tôi)..."
Những đám mây trên bầu trời đang dần được soi sáng bởi ánh sáng rạng đông
Những âm thanh bập bùng chợt loé lên bên tai
To get the crown (Để có được vương miện),trong mỗi tiếng hát nhỏ bé đều ánh lên lỗi đau..."
Mặt trời ló dạng sau vầng mây đen,rải xuống trần gian những tia nắng ấm áp
Gió nhè nhẹ hát cho tôi nghe rằng
"Hãy tiếp tục là một vị vua tốt"
I got the crown (Vương miện giờ đã thuộc về tôi)..."
Con đường tiến tới vạch mốc đầu tiên của sự trưởng thành không chỉ đơn giản ở câu nói:" Tôi đã trưởng thành rồi" mà là cả một đoạn thời gian vô cùng khó khăn.Nếu coi vạch mốc đầu tiên của sự trưởng thành chính là chiếc vương miện,thì muốn lấy được nó trước hết phải cần khát vọng muốn có được sau đó đến những bước đi để nắm chắc lấy cơ hội.Và sau tất cả,nếu không bỏ cuộc và kiên định trên một lối đi,chiếc vương miện đó xứng đáng được trao cho nỗ lực ta đã bỏ ra.
"...Chẳng biết từ lúc nào cậu cùng chiếc va li nặng nề
Một người đàn ông hướng đôi mắt về phía bình minh
Sự tin tưởng trong lòng giúp tôi tiếp trên sức mạnh vô tận
Trăng sáng soi cuối cùng cũng chỉ được vây bởi mặt trời
Y cuối cùng biến mất trong mảng nghịch quang
Tôi rốt cuộc cũng hiểu ra... Đó là sự trưởng thành..."
Nhiều người nói, càng trưởng thành,càng cô đơn, nhưng thực ra không phải vậy.Những nguồn sức mạnh vô hình thúc đẩy ta hướng tới sự trưởng thành đến từ những con người âm thầm như những chiếc bóng,họ là người luôn kề bên ta trong từng khoảng khắc,chỉ lối cho ta bước tới tương lai.Và cuối cùng ta cùng họ trùng phùng với tư cách những con người trưởng thành.
"...Chỉ mong rằng ngay cả khi thế giới kia quay lưng với cậu
Hay cả thế giới có chất vấn cậu ra sao
Xin cậu hãy cứ tin rằng luôn có nguồn sức mạnh vẫn đang song hành cùng cậu
Bọn họ sẽ chỉ dẫn cậu con đường hướng tới tương lai
Bọn họ sẽ tiếp thêm sức mạnh cho cậu
Bọn họ giống như caí bóng âm thầm,không bao giờ phụ cậu đâu
Khi nào cậu hiểu những lời tôi nói
Tôi chờ cậu ở đỉnh núi,lại cùng nhau trùng phùng..."
Có thể không từ khó khăn mà bước tới,không bị lay chuyển bởi thời gian mà kiên định,thực sự rất đáng trân trọng.Bước qua màn đêm chính là ánh sáng chói loá của buổi hửng đông.Tại sao lại ngại ngần?
"...Aeolus từng nói :" Biển mây rào cản cũng chẳng hề gì,ta hãy cùng nhau vượt qua"
Màn đêm rồi sẽ trầm mặc,bình minh chói loá đang đợi chúng ta..."
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Đây là bài hát dành cho của Oh SeHun 23 tuổi,một Oh SeHun trưởng thành của hiện tại khác với Oh SeHun đáng yêu 19 tuổi của quá khứ.

Top Bottom