Văn 12 Hỏi về cách học ngữ văn cho học sinh không theo khối ngữ văn ạ^^

Viole147

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2022
3
1
21
19
Đà Nẵng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em chào mọi người trong cộng đồng ạ, em đăng bài này mong được học hỏi kinh nghiệm học văn trên lớp và thi học kì cho học sinh không theo khối ngữ văn từ anh chị và mọi người ạ^^.Tại em cũng muốn phát biểu xây dựng bài nhưng bị cấn cấn ấy ạ:( Nó lạ lắm.

Sily vũ

Cựu TMod Văn
Thành viên
25 Tháng hai 2022
229
1
106
41
18
Hải Dương
Em chào mọi người trong cộng đồng ạ, em đăng bài này mong được học hỏi kinh nghiệm học văn trên lớp và thi học kì cho học sinh không theo khối ngữ văn từ anh chị và mọi người ạ^^.Tại em cũng muốn phát biểu xây dựng bài nhưng bị cấn cấn ấy ạ:( Nó lạ lắm.
Viole147Hãy cứ mạnh dạn lên bạn nhé, vì môn văn không chỉ dành cho các bạn thi, cũng ko phải học chỉ để thi. Học văn bạn còn học được cách diễn đạt, cách ứng xử rất quan trọng mà đúng không? Lời nói trôi chảy, ý tứ mềm mại hơn, nói vừa ý người khác hơn, ai cũng muốn phải không. Đừng ngần ngại nhé, vì dù mai sau lên đại học hay ra đời bạn vẫn cần dùng râts nhiều đó.

Viole147

Học sinh
Thành viên
4 Tháng bảy 2022
3
1
21
19
Đà Nẵng
Hãy cứ mạnh dạn lên bạn nhé, vì môn văn không chỉ dành cho các bạn thi, cũng ko phải học chỉ để thi. Học văn bạn còn học được cách diễn đạt, cách ứng xử rất quan trọng mà đúng không? Lời nói trôi chảy, ý tứ mềm mại hơn, nói vừa ý người khác hơn, ai cũng muốn phải không. Đừng ngần ngại nhé, vì dù mai sau lên đại học hay ra đời bạn vẫn cần dùng râts nhiều đó.
Sily vũDạ em sẽ tiếp thu ạ :Tonton4

• Love
Reactions: Sily vũ
Top Bottom