HMF Confess HMF Confessions số 449 - Chuyện ở chung

HMF Confession

HOCMAI Forum Confess
Cu li diễn đàn
7 Tháng tư 2017
168
1,146
131
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người. Mình đang ở cùng nhà trọ với bà chị tên V đã có hai đứa con đủ nếp đủ tẻ và tên chồng ăn bám. Trọ bố mẹ mình thuê cho mình ở để đi học . Chị này là con cả của bạn thân bố mình và đi làm gần chỗ trọ của mình nên đến ở ké như ruồi luôn á.
Untitled design.png

Bộ gối ngủ của mình mình mua 300k, bả đến ở không mua mà bà V cũng lấy đi cái gối mà không hề hỏi hay nói mượn một tiếng với mình nhưng mình cũng bỏ qua, coi như không có gì nhưng quá đáng hơn là bà V này còn dùng đồ skincare của mình, sữa tắm, … mà mình cũng mua không hề rẻ đối với học sinh cấp ba như mình nên mình thấy tiếc tiền dữ lắm, chưa kể bà V này đã dùng ké còn dùng phung phí nữa chứ. Mình bực quá nên mình dấu đồ trong tủ phòng của mình không cho dùng ké nhưng không tạm dừng đến đây, vì cái cửa phòng mình bị hư nên bà V này vào tận phòng mình lục tủ lấy ra dùng, thà dùng xong thì cất đi đừng để mình biết đằng này còn vứt ra đó để mình về thấy. Chỉ là một số chuyện trong vô vàn câu chuyện vô duyên của con mụ V này

Mình giờ bực lắm. Nếu nói thẳng thì mình sợ mất lòng vì cũng không đuổi đi được, không nói thì mình ẫm ức bực bội trong người lắm ạ, Còn bố mẹ đang gặp chuyện buồn nên mình không than vãn chuyện này được ạ! Mọi người bị như em chưa ạ? Bây giờ nên làm gì đây ạ?

----------------------------------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions

• Like
Reactions: Marcco

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
394
1,270
116
Nghệ An
Nghệ An
Chào mọi người. Mình đang ở cùng nhà trọ với bà chị tên V đã có hai đứa con đủ nếp đủ tẻ và tên chồng ăn bám. Trọ bố mẹ mình thuê cho mình ở để đi học . Chị này là con cả của bạn thân bố mình và đi làm gần chỗ trọ của mình nên đến ở ké như ruồi luôn á.

Bộ gối ngủ của mình mình mua 300k, bả đến ở không mua mà bà V cũng lấy đi cái gối mà không hề hỏi hay nói mượn một tiếng với mình nhưng mình cũng bỏ qua, coi như không có gì nhưng quá đáng hơn là bà V này còn dùng đồ skincare của mình, sữa tắm, … mà mình cũng mua không hề rẻ đối với học sinh cấp ba như mình nên mình thấy tiếc tiền dữ lắm, chưa kể bà V này đã dùng ké còn dùng phung phí nữa chứ. Mình bực quá nên mình dấu đồ trong tủ phòng của mình không cho dùng ké nhưng không tạm dừng đến đây, vì cái cửa phòng mình bị hư nên bà V này vào tận phòng mình lục tủ lấy ra dùng, thà dùng xong thì cất đi đừng để mình biết đằng này còn vứt ra đó để mình về thấy. Chỉ là một số chuyện trong vô vàn câu chuyện vô duyên của con mụ V này

Mình giờ bực lắm. Nếu nói thẳng thì mình sợ mất lòng vì cũng không đuổi đi được, không nói thì mình ẫm ức bực bội trong người lắm ạ, Còn bố mẹ đang gặp chuyện buồn nên mình không than vãn chuyện này được ạ! Mọi người bị như em chưa ạ? Bây giờ nên làm gì đây ạ?

----------------------------------------------------------------------------
VÀO ĐÂY để gửi thông điệp của mình. Chúng tôi sẽ giúp bạn kết nối với những trái tim khác.
Đặc biệt: SẼ KHÔNG MỘT AI BIẾT BẠN LÀ AI!!!

Mọi thắc mắc các bạn hãy gửi về GIẢI ĐÁP THẮC MẮC HOCMAI FORUM CONFESSIONS

Những chia sẻ sẽ được đăng trong box HOCMAI Forum Confessions
HMF Confessionmình nghĩ cậu nên nói trực tiếp với chị V về những vấn đề đấy trước sau gì cũng phải nói chữ sống lâu dài như vậy càng khiến cậu thêm mệt mỏi. Nhưng cũng lựa lời nói khéo một tí thà được lonNhưng cũng lựa lời nói khéo một tí thà mất lòng trước được lòng sau

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
E ơi mình có điều kiện mình lắp thêm cái camera đi phòng lúc bà ý túng khéo bà ấy trộm đồ, trộm tiền luôn đó. Thay khoá cửa phòng mình ngay và luôn. Thích thì sắm luôn cái két mini cất laptop, giấy tờ đồ dùng cá nhân có giá trị. Bảo là mua để cất đồ sợ trộm lấy mất máy tính. Còn lắp camera thì bảo phòng TH con đi học k ai ở phòng trộm nó lẻn vào lấy đồ hoặc bảo để bố mẹ quan sát con cho tiện.
Vì là thuê trọ nên yêu cầu chị ta đóng tiền( tiền trọ, tiền điện, nước) luôn nếu ở liền quanh năm suốt tháng cả ngày đêm.
Nêu rõ là e k thích dùng chung đồ nên chị thông cảm. Đồ đạc khác thì dùng xong phải để đúng vị trí cũ, giữ gìn vệ sinh chung. Nói thẳng và làm cái bảng nội quy dán ở cửa ấy. E phải lên tiếng chứ đừng nhịn với kiểu người này. Sau có vde gì thì e ghi âm lại cho chị ta mất cãi.
Bình thường nếu người biết điều thì mình cho ở ké buổi trưa miễn phí đc chứ đã ở ké rồi còn k biết điều thế thì bó tay đó.
K thì e tìm chỗ trọ khác xa chỗ làm chị ấy ra. Hoặc bảo bố mẹ cho con chuyển trọ con ra ở chỗ khác với bạn( ở thật hay k thì mình e biết hoặc bme biết). Phòng này chị muốn ở tiếp để tiện đi làm thì chị thuê lại chỗ chủ trọ nhé.
Chắc bố mẹ e cũng nể lắm nên mới cho chị ấy ở với e chứ thật ra kể cả bạn bè thân thiết cũng k nên ở chung. Họ hàng càng k nên ở nhờ nữa là người dưng. Có cơ hội thì e cũng trình bày với bố mẹ e luôn và đưa ra cả bằng chứng rõ ràng k mọi người lại nghĩ e khó tính với ích kỉ.

• Love
Reactions: Marcco
Top Bottom