Góp ý, phản hồi về dịch vụ tiếng Anh mới của Hocmai.vn

T

tienganh.hocmai

Làm sao để đăng kí sử dụng dịch vụ này vậy ạ? Em không thấy bài hướng dẫn ?

mình muốn tham gia chương trình này thì làm sao hả các bạn?:)

Chào các em,

Dịch vụ tiếng Anh mới của Hocmai.vn đang ở giai đoạn chạy thử nghiệm trên http://tienganh.hocmai.vn. Trong giai đoạn này, chỉ có các bạn đã được cấp tài khoản mới có thể truy cập.

Dự kiến đầu tuần tới Dịch vụ tiếng Anh mới sẽ mở cửa chính thức đón tất cả các bạn (Hocmai.vn sẽ có thông báo trên website chính và diễn đàn). Lúc đó các em hãy truy cập lại địa chỉ http://tienganh.hocmai.vn để trải nghiệm nhé.

L

lebalinhpa1

Cho em hỏi giây 9:53 trình độ 11 - 17 tuổi bài học số 3.Trình độ A2
Phần này là He has got a bike ? Sao lại là He's got a bike .Các câu khẳng định với has/have cũng giống như vậy.Cảm ơn cô

T

tienganh.hocmai

Cho em hỏi giây 9:53 trình độ 11 - 17 tuổi bài học số 3.Trình độ A2
Phần này là He has got a bike ? Sao lại là He's got a bike .Các câu khẳng định với has/have cũng giống như vậy.Cảm ơn cô

Chào em, em nên đặt câu hỏi luôn trong Bài giảng trên tienganh.hocmai.vn để được hồi đáp nhanh hơn nhé.

Về câu hỏi trên, "He's got" là cách viết tắt của "He has got" em nhé, chứ không phải "He is" đâu ;)

B

bonghongximang1998@gmail.com

Mình đang học khoá Solutions Pre-Intermediate 1A và mình thấy đây là khoá học rất thú vị, nội dung cũng rất tuyệt vời !
Tuy nhiên, về phần kỹ thuật thì chỉ hơi lỗi một chút là khi chuyển sang phần bài tập luyện nghe thì phần nói của thầy giáo bị đoạn băng chen vào mất khoảng 1 đến hai từ và ngược lại, đoạn băng phát đến cuối, sắp hết cũng bị giọng thầy giáo chen vào mất 1 đến hai từ.
Còn phần thời gian chờ thì mình nghĩ với các bạn học trung bình và khá là đã ổn, tuy nhiên với các bạn học giỏi thì lại hơi lâu. Mình có ý kiến là thêm đường link "Let's check" và "Continue" vào ngay khi bài tập vừa hiện ra để các bạn học giỏi làm nhanh sẽ click ngay vào link này để kiểm tra kết quả, vượt qua ngay khi hoàn thành bài tập, tiết kiệm thời gian.
Mong là lỗi trên sẽ sớm được Hocmai khắc phục !

T

tienganh.hocmai

Mình đang học khoá Solutions Pre-Intermediate 1A và mình thấy đây là khoá học rất thú vị, nội dung cũng rất tuyệt vời !
Tuy nhiên, về phần kỹ thuật thì chỉ hơi lỗi một chút là khi chuyển sang phần bài tập luyện nghe thì phần nói của thầy giáo bị đoạn băng chen vào mất khoảng 1 đến hai từ và ngược lại, đoạn băng phát đến cuối, sắp hết cũng bị giọng thầy giáo chen vào mất 1 đến hai từ.
Còn phần thời gian chờ thì mình nghĩ với các bạn học trung bình và khá là đã ổn, tuy nhiên với các bạn học giỏi thì lại hơi lâu. Mình có ý kiến là thêm đường link "Let's check" và "Continue" vào ngay khi bài tập vừa hiện ra để các bạn học giỏi làm nhanh sẽ click ngay vào link này để kiểm tra kết quả, vượt qua ngay khi hoàn thành bài tập, tiết kiệm thời gian.
Mong là lỗi trên sẽ sớm được Hocmai khắc phục !

Cám ơn bạn góp ý. Hocmai.vn Tiếng Anh đã khắc phục lỗi này trên PC, nhưng trên thiết bị cầm tay (tablet) có thể vẫn còn lỗi.

Bạn thử xem lại nhé. Chúc bạn học thật tốt! ;)

T

thaoan02

sao mình đăng ký nạp tiền ròi mà tài khoản vẫn là 0đồng vậy nhỉ ,cũng kg vô học được ,thế là sao ai biết giải thích giùm mình với ,

Top Bottom