Góp ý, phản hồi về dịch vụ tiếng Anh mới của Hocmai.vn

T

tienganh.hocmai2

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chương Trình Thử Nghiệm là một giai đoạn thời gian cung cấp Dịch vụ cho những học viên đã đăng ký thử nghiệm mà trong đó hình thức và số lượng các sản phẩm, tiện ích, nội dung cũng như cách thức sử dụng còn liên tục được bổ sung, nâng cấp thay đổi sao cho tối ưu nhất, thông qua các phản hồi, góp ý của khách hàng trực tiếp sử dụng Dịch vụ trong thực tế.
Các bạn hãy gửi ý kiến đóng góp trong topic này.

H

hlgcdtmtvlvcdstn

Mình đang học thử khoá học Solutions Pre-Intermediate sử dụng công nghệ video tương tác mới của hocmai. Nó mới lạ, khá thú vị và mình thích kiểu học như thế này.
Có một lỗi nhỏ ở phút thứ 28 của bài 1: Có vẻ đã bị nhầm gợi ý grateful(biết ơn) thành graceful(duyên dáng)
Không biết cái này có đúng không nhưng mình cứ post đại vậy!

THêm nữa:
Có vẻ thời gian trống để điền đáp án có vẻ hơi lâu. Có phần để trống gần 5p thì hơi lãng phí. Mình toàn tạm dừng rồi điền rồi kéo một mạch đến lúc hiện đáp án rồi nghe xem nó thế nào thôi. Phần các đọc đoạn hướng dẫn cũng vậy, thời gian im lặng hơi lâu!

Last edited by a moderator:
T

tienganh.hocmai

Mình đang học thử khoá học Solutions Pre-Intermediate sử dụng công nghệ video tương tác mới của hocmai. Nó mới lạ, khá thú vị và mình thích kiểu học như thế này.
Có một lỗi nhỏ ở phút thứ 28 của bài 1: Có vẻ đã bị nhầm gợi ý grateful(biết ơn) thành từ graceful(duyên dáng)
Không biết cái này có đúng không nhưng mình cứ post đại vậy!

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã ủng hộ dịch vụ mới của Hocmai.vn - dịch vụ sẽ còn liên tục được bổ sung các công nghệ hấp dẫn nữa trong năm nay để giúp các bạn học hiệu quả hơn.

Về phút 28 ở bài 1: "grateful" là đúng bạn nhé, vì ý ở câu này là "biết ơn vì được tặng quà" ;)

T

tienganh.hocmai

THêm nữa:
Có vẻ thời gian trống để điền đáp án có vẻ hơi lâu. Có phần để trống gần 5p thì hơi lãng phí. Mình toàn tạm dừng rồi điền rồi kéo một mạch đến lúc hiện đáp án rồi nghe xem nó thế nào thôi. Phần các đọc đoạn hướng dẫn cũng vậy, thời gian im lặng hơi lâu!

Các Khóa học trên dịch vụ tiếng Anh này được thiết kế để phù hợp với nhiều bạn ở nhiều trình độ khác nhau. Có người học nhanh, học chậm nên tốc độ bài giảng đang tạm đặt ở mức được coi là trung bình cho đa số các bạn.

Đối với bạn học nhanh, trên video cũng có những câu hỏi, những đoạn văn bản gợi ý để bạn "click" chuột vào và bỏ qua phần thời gian chờ.

Đối với bạn nào học chậm, video cũng có những đoạn câu hỏi cho phép bấm vào để nghe/học lại nội dung vừa qua.

Các bài giảng này cũng sẽ được xem xét điều chỉnh lại hàng tuần trong Chương Trình Thử Nghiệm, sao cho các bạn học thấy hiệu quả nhất. Vì thế mỗi tuần các bạn cũng có thể quay lại bài giảng đã học tuần trước để xem có thay đổi gì nhé :cool:

H

hlgcdtmtvlvcdstn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã ủng hộ dịch vụ mới của Hocmai.vn - dịch vụ sẽ còn liên tục được bổ sung các công nghệ hấp dẫn nữa trong năm nay để giúp các bạn học hiệu quả hơn.

Về phút 28 ở bài 1: "grateful" là đúng bạn nhé, vì ý ở câu này là "biết ơn vì được tặng quà" ;)

Ý mình là từ gợi ý ấy. Gợi ý là graceful nhưng đáp án là grateful. Mình biết là grateful đúng
vaemgb

O

one_day

Mình đang học thử khoá học Solutions Pre-Intermediate 1A sau khi mình nhấn vào chữ vào học thì nó hiện ra 1 video, mình chờ rất lâu và chả thấy video đó hoạt động gì cả.

Như vậy thì mình phải làm gì để tiếp tục tham gia khoá học này?

P

p3nh0ctapy3u

Mình đang học thử khoá học Solutions Pre-Intermediate 1A sau khi mình nhấn vào chữ vào học thì nó hiện ra 1 video, mình chờ rất lâu và chả thấy video đó hoạt động gì cả.

Mình cũng gặp lỗi tương tự như bạn ấy
Không biết có cách nào khắc phục đc hay ko ?
Mong hocmai giải thích giúp :)

T

tienganh.hocmai

Mình cũng gặp lỗi tương tự như bạn ấy
Không biết có cách nào khắc phục đc hay ko ?
Mong hocmai giải thích giúp :)

Không biết 2 bạn đã bấm vào nút Play trên video chưa?

Video của Bài giảng tiếng Anh mới không tự động chạy mà để học viên chủ động bấm khi nào sẵn sàng bắt đầu học.

H

hlgcdtmtvlvcdstn

Nếu có thể thì mình muốn cái nút full màn hình hoạt động càng sớm càng tốt. Mình bấm vào đó thì chỉ thấy một màn hình trắng xóa.
Ở bài 3 có bài đọc nhưng do khung xem video khá nhỏ khiến mình phải nhìn sát hơn -> hại mắt, mình khắc phục kiểu phóng to bằng cách Ctrl + 'Cuộn chuột tới' thì nó bị mất chữ

Chưa phóng to:
vabdkp

Đã phóng to:

vabdaa

Nó ăn mất cái dòng cuối '2.5 hours a day'

Thêm nữa: Sao mình không thể điền đáp án vào ô trống câu 1 và 2 ở 17:20 của bài 3 nhỉ? Câu 3 và 4 mình vẫn điền bình thường. Đáp án câu 3 bị sai lỗi chính tả 'videao' thay vì 'video'

T

tienganh.hocmai

Nếu có thể thì mình muốn cái nút full màn hình hoạt động càng sớm càng tốt. Mình bấm vào đó thì chỉ thấy một màn hình trắng xóa.
Ở bài 3 có bài đọc nhưng do khung xem video khá nhỏ khiến mình phải nhìn sát hơn -> hại mắt, mình khắc phục kiểu phóng to bằng cách Ctrl + 'Cuộn chuột tới' thì nó bị mất chữ

Nó ăn mất cái dòng cuối '2.5 hours a day'

Thêm nữa: Sao mình không thể điền đáp án vào ô trống câu 1 và 2 ở 17:20 của bài 3 nhỉ? Câu 3 và 4 mình vẫn điền bình thường. Đáp án câu 3 bị sai lỗi chính tả 'videao' thay vì 'video'

Chào bạn,

Hiện tại chức năng phóng to/Full-Screen của video chưa thể hoạt động chứ không phải là lỗi. Hocmai.vn đang phát triển tính năng này để ra mắt trong tháng 10 cho các bạn học dễ hơn.

Hocmai.vn đã chỉnh lại lỗi không nhập được đáp án + chính tả ở phút 17:20 bài 3 như bạn thông báo.

Rất cám ơn sự đóng góp của bạn!

N

naniliti

Mình đăng ký khoá solutions-pre-intermediate học bài a1

Trong phần nghe ở bài này ( bắt đầu từ 14:41) sau khi hết phần thời gian làm nghe và điền từ, video có hỏi: Do you want to listen to the audio again to finish your work? và đưa ra 2 lựa chọn: Yes để nghe lại phần nghe, No để xem đáp án:

Có điều khi click vào Yes, nhẽ ra video phải quay lại phần bắt đầu của audio ( tức 14: 41)

Nhưng video lại return lại đoạn 9:04:

Mình đang học tiếp phần này và sẽ báo ngay cho hocmai những lỗi cần xử lý trong quá trình beta :)
Mình có 1 góp ý nhỏ là sao hocmai không chèn một ô từ điển nho nhỏ ở phần trống bên cạnh cái video để học sinh tra cho tiện nhỉ :p Những từ mới nào trong video mà không hiểu lắm thì tụi mình có thể vừa học vừa tra từ điển để hiểu thêm nghĩa từ đó và nội dung bài học hơn đấy

T

tienganh.hocmai

Mình đăng ký khoá solutions-pre-intermediate học bài a1

Trong phần nghe ở bài này ( bắt đầu từ 14:41) sau khi hết phần thời gian làm nghe và điền từ, video có hỏi: Do you want to listen to the audio again to finish your work? và đưa ra 2 lựa chọn: Yes để nghe lại phần nghe, No để xem đáp án:

Có điều khi click vào Yes, nhẽ ra video phải quay lại phần bắt đầu của audio ( tức 14: 41)

Nhưng video lại return lại đoạn 9:04:

Mình đang học tiếp phần này và sẽ báo ngay cho hocmai những lỗi cần xử lý trong quá trình beta :)
Mình có 1 góp ý nhỏ là sao hocmai không chèn một ô từ điển nho nhỏ ở phần trống bên cạnh cái video để học sinh tra cho tiện nhỉ :p Những từ mới nào trong video mà không hiểu lắm thì tụi mình có thể vừa học vừa tra từ điển để hiểu thêm nghĩa từ đó và nội dung bài học hơn đấy

Cám ơn bạn nhiều. Hocmai.vn sẽ sửa ngay.

Về tính năng bạn đề xuất, Hocmai.vn sẽ có bổ sung trong năm nay, cùng với nhiều tính năng hấp dẫn nữa :x

T

thuong0504

em cũng gặp lỗi tương tự như các bạn ấy ạ, em chờ rất lâu mà không thất video chạy gì cả nên em thoát luôn

em thấy cái này cũng khá thú vị nhưng mà giao diện của nó hơi khó làm quen ạ...

T

tienganh.hocmai

em cũng gặp lỗi tương tự như các bạn ấy ạ, em chờ rất lâu mà không thất video chạy gì cả nên em thoát luôn

em thấy cái này cũng khá thú vị nhưng mà giao diện của nó hơi khó làm quen ạ...

Thứ nhất là em dùng trình duyệt Google Chrome thì mới sử dụng được đủ và chính xác các tính năng ở giai đoạn Thử Nghiệm này nhé.

Thứ hai là video sẽ không tự động chạy khi mở ra. Em hãy bấm vào nút Play để bắt đầu (vì không phải ai mở Bài giảng ra cũng ngồi học ngay). :)

T

thuong0504

em thử rồi đó ạ nhưng mà nó chạy thì vẫn chạy nhưng không lên hình, trắng một màu thôi...

Top Bottom