[GDCD 8] giúp mình hai câu này với

J

j3oyshockg4

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn giúp mình hai câu này nhé: Mình thanks nhìu
1. Trong điều kiện hiện nay, theo em việc học tập những tấm gương liêm khiết có còn phù hợp nữa không ? Vì sao ?
2.Theo em. muốn trở thành người liêm khiết cần rèn luyện những đức tính gì ?
Các bạn giúp mình nhé, mình đang rất cần đấy =((

N

nguyenhuyentrang100

1. Cần vì thời đại nào cũng cần phải liêm khiết nhất là thời đại kinh tế phát triển thần kì như hiện nay
2. Tiết kiệm, ko ăn hối lộ, ko tham của ng` khác ...

C

caheojunsu_kimryeowook_4ever

Các bạn giúp mình hai câu này nhé: Mình thanks nhìu
1. Trong điều kiện hiện nay, theo em việc học tập những tấm gương liêm khiết có còn phù hợp nữa không ? Vì sao ?
2.Theo em. muốn trở thành người liêm khiết cần rèn luyện những đức tính gì ?
Các bạn giúp mình nhé, mình đang rất cần đấy =((

1)Trong điều kiện hiện nay, việc học tập những tấm gương liêm khiết con phù hợp nhất là vs học sinh vì sống liêm khiết sẽ làm con người trở nên thanh thản hơn nhất là trong cuộc sống nặng nề ngày nay.
2)Cần rèn luyện những đức tính:ko hám danh lợi, ko bận tâm về những toan tính nhỏ nhen ích kỉ...:)>-

B

becamkute

Các bạn giúp mình hai câu này nhé: Mình thanks nhìu 1. Trong điều kiện hiện nay, theo em việc học tậ

1. Trong điều kiện hiện nay, việc học tập những tấm gương liêm khiết là rất2 phù hợp với tất cả mọi người vì khi sống liêm khiết ta se đc moị người quý trọng ,tin cậy ta sẽ đc sống thanh thản, góp phần làm cho xã hội trong sạch, tốt đẹp hơn đấy nhé!
2. Chúng ta cần rèn luyện về lối sống(giản dị) như BÁC HỒ kính yêu của chúng ta@};-@};-@};-^^. không hám danh phụ lợi (hám lợi) nek hok bận tâm về những toan tính nhỏ nhen ích kỉ đâu nhé!, lun giúp đỡ ng khác ma hok cần bất cứ 1 điều kiện vật chất nèo , cấm có tham ô và nhận tiền hối lộ đấy nhé;)
là ng hs chúng ta cần sống giản dị , luôn có ý thức phấn đấu trong học tập, trung thực, hok đc gian lận, đậc bịt nek : lên án phê phán những cách sống thiếu liêm khiết nha':D

hay thỳ thanks cho mình cái nha^^

Last edited by a moderator:
Top Bottom