Nhật ký For 20

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

6 năm trước bạn cũng mở một topic Nhật ký học mãi, không nhớ cảm xúc ra sao, chỉ nhớ có rất nhiều người đã đi qua, rất nhiều tình cảm cũng cứ thế trôi tuột về những ngày tháng cũ... Đã bảo với BB là sẽ không viết NK ở đây nữa, cuối cùng vẫn muốn mở một cái, thỉnh thoảng cảm thấy suy nghĩ dài lê thê thì gói gọn lại thành vài lời, tâm hự trước tuổi 20 dí sát mông...

Facebook nhắc ngày này 4 năm trước, trời xanh và mình còn đi học. Một cái video dài 30p, những khuôn mặt quen thuộc lướt qua, tất cả đều là hình ảnh của 4 năm trước trong ngày khai giảng. Chợt nhớ tới "anh poping" cùng trường, đã quên tên, quên tuổi, quên tất cả thông tin mà chúng mình đã từng lật tung cả facebook lên để có. Có quá nhiều thứ không thể nào nhớ ra nổi, chỉ nhớ là đã từng sao sao đó. Thật ra cũng không quan trọng lắm, hầu hết những thứ không quan trọng thì mình quên hết rồi, chỉ sợ người khác còn chưa quên, thế mới gay. Sau này câu chuyện gặp nhau sẽ là: "Mày còn nhớ hồi đó tao lôi mày khắp nơi để tra điểm thi thử khối 12, để dò tên anh Cây không (phải mở ngoặc, anh Cây là anh đóng vai cái cây trong vở kịch ở trường), blah blah", và mình sẽ bảo là "Mình hem nhớ, mình chỉ nhớ bạn thôi".
Thật đấy.

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
6 năm trước bạn cũng mở một topic Nhật ký học mãi, không nhớ cảm xúc ra sao, chỉ nhớ có rất nhiều người đã đi qua, rất nhiều tình cảm cũng cứ thế trôi tuột về những ngày tháng cũ... Đã bảo với BB là sẽ không viết NK ở đây nữa, cuối cùng vẫn muốn mở một cái, thỉnh thoảng cảm thấy suy nghĩ dài lê thê thì gói gọn lại thành vài lời, tâm hự trước tuổi 20 dí sát mông...

Facebook nhắc ngày này 4 năm trước, trời xanh và mình còn đi học. Một cái video dài 30p, những khuôn mặt quen thuộc lướt qua, tất cả đều là hình ảnh của 4 năm trước trong ngày khai giảng. Chợt nhớ tới "anh poping" cùng trường, đã quên tên, quên tuổi, quên tất cả thông tin mà chúng mình đã từng lật tung cả facebook lên để có. Có quá nhiều thứ không thể nào nhớ ra nổi, chỉ nhớ là đã từng sao sao đó. Thật ra cũng không quan trọng lắm, hầu hết những thứ không quan trọng thì mình quên hết rồi, chỉ sợ người khác còn chưa quên, thế mới gay. Sau này câu chuyện gặp nhau sẽ là: "Mày còn nhớ hồi đó tao lôi mày khắp nơi để tra điểm thi thử khối 12, để dò tên anh Cây không (phải mở ngoặc, anh Cây là anh đóng vai cái cây trong vở kịch ở trường), blah blah", và mình sẽ bảo là "Mình hem nhớ, mình chỉ nhớ bạn thôi".
Thật đấy.
em đọc chả hiểu cái gì

• Like
Reactions: Elishuchi

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
Hello.
Is it me you're looking for ?

Một vài trong những điều ghét nhất nhưng đôi khi vẫn phải làm:
Một là phải kể về những gì đã xảy ra với mình cho người khác.
Hai là phải giải thích những gì mình đã và đang làm với người khác.
Ba là phải im lặng.

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
Những ngày mưa tháng Bảy. Em thấy mình như một đứa trẻ. Không muốn lớn lên.

Bởi chẳng có người lớn nào có hạnh phúc thực sự.

Mọi thứ đều là những thỏa hiệp: quên cái này đi để bình ổn với cái kia, quên những điều nhỏ bé giản đơn hôm nay để có thể sẵn sàng bước tiếp, học cách yêu một ai đấy, học cách buông bỏ tự do... Sống bình thản với mọi điều, nhưng lắm lúc thấy mọi thứ chênh chao như sắp gãy.
Lại một ngày nữa xoay như chong chóng. Mà kể ra nếu có rảnh rỗi quá thì cũng buồn lắm.

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
Mình có một thói quen rất xấu. Quen ai thì coi người đó là cả bầu trời, câu chuyện hàng ngày chỉ quanh quẩn bên họ, năm này qua tháng khác. Rồi mình khước từ nhiều thứ, bỏ qua nhiều thứ. Thật ra là sợ thay đổi, sợ mọi chuyện sẽ không giống như bây giờ, sợ những điều mình chưa biết tới.

Năm nhất lần thứ hai. Bạn bảo mình đã một lần từ bỏ rồi, thì thêm lần nữa, rồi lại lần nữa thì có sao đâu. Đúng thế mà. Mình chưa bao giờ hối hận vì đã thế này hay thế khác, mỗi việc trải qua, có cái nhớ, có cái đã quên. Nhưng chắc chắn là nhờ nó mà mình có khởi đầu như ngày hôm nay.

Dù sao cũng đã bắt đầu lại. Thôi thì cứ thế mở lòng ra.

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
29/9/2017.
Chị em chưa 21 tuổi.
Có lẽ là 4 năm, hay là 5 năm rồi, từ khi chị còn cao hơn em, hãy nhõng nhẽo em, quanh năm ăn mỳ tôm để mua quần áo, và mua điện thoại (vì bị thu rất nhiều lần). Sau chừng ấy thời gian, chị em mình đã không còn là hai con bé cấp ba nữa, chị không còn ôm em khóc cả một đêm, không còn nhõng nhẽo em, không còn vô tư cho đi chẳng mong đợi điều gì...
Chị em đã đánh đổi cả tuổi 20 của mình để đổi lấy ngày hôm nay. Người không biết sẽ bảo chị em sung sướng. Nhưng em biết cái thời gian ấy đã bỏ chị đi từ lâu lắm rồi.
Em gọi cho chị 2p47s. Chẳng biết làm gì ngoài im lặng.
Em vẫn băn khoăn không biết chúc chị Hạnh phúc thì có đúng không.
Nhưng thành tâm, dù bất kể có ra sao thì em vẫn mong may mắn sẽ đến với chị. Dù sau này chị có lựa chọn thế nào đi nữa, chỉ cần bình yên là đủ.

Thương.

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
Một buổi chiều loay hoay tập 35s Knock Knock. Và một buổi tối hợp xướng đến 10h.
Mỗi ngày, mỗi ngày. Bận đủ để không có phút nào ngồi thở than.
Ở nơi này không có cái nọ, nhưng lại có cái kia; không có người này, nhưng lại có người khác...

Rồi cũng sẽ nhanh thôi em trôi qua tuổi 20, rồi 3 lần cái 20 ấy, em sẽ quên đi nhiều điều đã làm. Việc em cần làm không phải là cố nhớ, mà là thích thì làm thôi.

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
Cả tháng bận bù đầu. Cảm giác như một con nợ. Có một sáng được nghỉ học ngủ cố đến 8h mà có cuộc gọi đến cũng không dám nghe máy. Cả thế giới đòi nợ mình. Cũng chừng ấy thời gian cô bạn cũ nhắn tin bắt viết một bài, về SP, mình đã phải dọa là còn giục nữa thì block luôn...
Trong máy tính của mình có một file tên là 2017, trong file 2017 lại có một file nhỏ tên là "Hồng Hà", là kỷ niệm năm nhất lần đầu tiên :).

Kỉ niệm lần đầu tiên. Lần đầu tiên của nhiều thứ. Lần đầu tiên ấy mình chẳng có một cái ảnh nào tử tế cả, chỉ lượm được một bức ảnh mờ nhòe.
Nếu thời gian quay trở lại, không biết sao nhỉ, có phải là mình sẽ làm nhiều hơn ngày hôm ấy không ?

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
=.= e hèm! Chị hay rồi... cựu mod chị khoá wall luôn T.T em tuyên bố em hờn chị nhé!

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
=.= e hèm! Chị hay rồi... cựu mod chị khoá wall luôn T.T em tuyên bố em hờn chị nhé!
=)) ừa ha bảo sao k thấy bé hư đâu.

----------

Hello December.

Cuộc gọi đầu tiên sau 5 năm là một cuộc gọi mời cưới. Người đầu tiên bạn gọi mỗi khi có chuyện đã từ lâu không còn là mình nữa, chúng mình bốc hơi khỏi cuộc sống của nhau sau khoảng cách 15km. Rồi 80km. Từ trước đến giờ mình chưa bao giờ hối hận vì lựa chọn của mình, cho đến khi nghe thấy tiếng bạn trong điện thoại. 5 năm, bao nhiêu câu chuyện mình kể không có bóng dáng bạn, người cùng bạn đi học xuân hạ thu đông không phải là mình. Rồi rất nhiều, rất nhiều chuyện mà đột nhiên trong lúc ấy mình hối hận vô cùng.

Hòa Bình nhỏ bé đến thế. Mình đã lạc biết bao nhiêu người.

• Like
Reactions: Bonechimte

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
=)) ừa ha bảo sao k thấy bé hư đâu.

----------

Hello December.

Cuộc gọi đầu tiên sau 5 năm là một cuộc gọi mời cưới. Người đầu tiên bạn gọi mỗi khi có chuyện đã từ lâu không còn là mình nữa, chúng mình bốc hơi khỏi cuộc sống của nhau sau khoảng cách 15km. Rồi 80km. Từ trước đến giờ mình chưa bao giờ hối hận vì lựa chọn của mình, cho đến khi nghe thấy tiếng bạn trong điện thoại. 5 năm, bao nhiêu câu chuyện mình kể không có bóng dáng bạn, người cùng bạn đi học xuân hạ thu đông không phải là mình. Rồi rất nhiều, rất nhiều chuyện mà đột nhiên trong lúc ấy mình hối hận vô cùng.

Hòa Bình nhỏ bé đến thế. Mình đã lạc biết bao nhiêu người.
=.= hoặc là mở wall hoặc là đặt cách cho em vô phá đi :( e tuyên bố em giận rồi nhé :3

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
Du học sinh
20 tuổi đến mông thấy mình chẳng làm được gì, cứ vội vội vàng vàng gom cái nọ, vun cái kia, rồi chẳng đâu vào đâu. 20 năm ở thời điểm bây giờ là ít nhưng cộng với 20 năm nữa thì thấy cuộc đời chẳng có mấy. Thời gian cứ cướp hết người nọ đến người kia, vừa mới rời đi, đến lúc ngoảnh lại đã chẳng còn người ở đó nữa.
Hôm nay, chào một người vừa ra đi bất ngờ.

Thế Nhân

Học sinh chăm học
Thành viên
29 Tháng bảy 2017
171
310
71
32
TP Hồ Chí Minh
Thay vì xàm xí, em có thể lên để phá hủy.

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Khi nào bé tròn 20 tuổi. Bé sẽ không lên diễn đàn xàm xí nữa. Quyết tâm. Quyết tâm. Aaaaaaaaaaa
View attachment 42277
View attachment 42278 (10 cái tên cuối cùng, bé còn liên lạc được với 2 người, hicccccccccccccc :(. )
Vắng bóng chị thì buồn lắm :D
Thay vì xàm xí, em có thể lên để phá hủy.
Anh "gió" độc quá @@

Top Bottom