Em cần lời khuyên của mọi người!!!

Thanh Y Công Tử

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng hai 2017
109
86
81
23
Mọi người bơ em quá, đặt câu hỏi từ tối hôm trước hôm sau vẫn không ai trả lời! Thôi em hỏi dễ hơn vậy. Mọi người cho em lời khuyên có nên vào trường chuyên không? Em đang băn khoăn không biết thế nào nếu cố gắng có thể thi được, nhưng sợ vào rồi lại chỉ suốt ngày đêm cày môn chuyên lệch các môn khác thì khổ! Tóm lại là em vẫn chưa biết học ở trường chuyên như thế nào nên không chắc chắn. Giusp em với
Bạn khá giống mình khi xưa, rất lưỡng lự, mình cũng không biết trường chuyên tốt hơn hay không nữa, mỗi bên đều có cái lợi của nó, khi xưa mình đã thử học 2 năm ở trường thường , 2 năm trường chuyên và nhận ra rằng tuy ở trường thường, mình không có đầy đủ điều kiện để học tập tốt nhưng bạn bè lại rất chân thành, còn tình cảm và rất vui nữa. Trường chuyên học rất giỏi, thầy cô nhiệt tình nhưng tình bạn lại rất nhạt, suốt 2 năm ở trường chuyên , tuy học không căng thẳng , mệt mỏi nhưng mình luôn cô đơn vì nhiều bạn nhưng họ khá lạnh nhạt, chỉ học và học, lại chẳng hài hước và vui vẻ , và nhiệt tình, ra chơi cũng ở trong lớp. Mà trường chuyên thì không có mấy hoạt động vui chơi tập thể như trường thường đâu đặc biệt là cấp 3. Trường chuyên, ăn nói khá lịch sự ,nhưng trường thường cũng có nhiều bạn khá thô lỗ, còn hay đánh nhau nữa...Ở chỗ mình thì luôn như vậy, không biết bạn thì sao, nhưng dù sao cũng phụ thuộc vào sự lựa chọn của bạn. Cố lên nhé!

• Like
Reactions: young01
Top Bottom