Cuộc Thi UBU lần thứ 40

P

pehin_pro

G

gaucon_97

ah`! cái này lớp mình làm rồi, lấy điểm 15' luôn (ác chưa TT.TT ). Mình đóng giả làm 1 cây dại nhỏ bé, đau kohổ trước cảnh rừng bị tàn phá...

R

ryandang_2203

Giúp mình với .Viết thư UPU lần thứ 40

Đề : Hãy tưởng tượng mình là 1 cây đang sống trong khu rừng.Em hãy viết thư cho 1 ng` nào đó để giải thích vì sao việc bảo vệ rừng là quan trọng .

Ai bik giúp mình với , tuần sau là nộp bài rùi :-SS:-SS:-SS

B

baotrana1

Viết thư UPU thì bạn phải tự làm chứ sao nhờ được ;)) Đây là cuộc thi lớn nên tự lực làm

bạn nhé :D

V

vitcon10

cho mk hỏi tí nha

cái vít thư UPU này là bắt buộc hay tự nguyện vậy

mà nếu vít thì gửi đy đâu thế

K

kieuoanh2009

bạn có tham gia viết thứ UPU à tớ thấy trên báo nói về cuộc thi này nhìu lem'

M

maricosa

Minh` tưởng là cuộc thi này đc đưa về tất cả các trg` chư'___:-??:-??:-??

B

baotrana1

Một số trưởng phát động học sinh làm, rồi qua Liên đội xét duyệt sau đó gửi bài dự thi :D

F

fulful

Theo tớ thì nên đóng giả thành một cây nào đó có thể kể lại cuộc sống trước đây (khi các cây rừng còn nguyên vẹn, không bị tàn phá, các cây cối sinh sôi phát triển tốt)và so sánh về cuộc sống sau này hay trong tương lai của cây cối trong khu rừng (bị tàn phá do con người, cây cối trơ trụi, động vật kô có chỗ cư trú, ... )
Sau khi so sánh thì từ đó ta biết đc các vai trò to lớn của rừng và nói rằng việc bảo vệ rừng là rất quan trọng.

T

thuylinh15

Bạn nên tham khảo cô dạy văn của bạn. Hãy tưởng tượng mình là một cây hoa dại, đau buồng trước cảnh rừng bị bọn lâm tặc tàn phá. Hãy viềt sao cho thật cảm động, ướt át, rơi nước mất vậy là đậu liền hà he...he...

Hãy cười lên sau một lần vấp ngã

Top Bottom