Nhật ký ..chênh vênh..

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
2/9/2022
ngày cuối mình ở nhà, mai mình phải đi học lại rồi. nhanh thật từ 1 cô sinh viên năm nhất chân ước chân ráo lên hanoi học, giờ mình thành cô sinh viên năm 2 rồi.
Đi học xa nhà làm mình nhận ra nhà là nơi mình muốn về nhất, người mình muốn gặp nhất là bố mẹ, mình không muốn ra hanoi chút nào cả, hanoi vội quá mình không quen.
hanoi dạy mình rất nhiều thứ dạy mình cách sống một mình, tự giải quyết tất cả mọi thứ, tìm kiếm sự giúp đỡ từ mọi người. hanoi cũng mang lại cho mình những người bạn, nhưng mà ở hanoi lại không có bố mẹ không có nhà mình ở đó, chỉ là mình muốn hanoi dịu dàng với mình một chút. Hay là tại mình k thích hanoi nên hanoi cũng không dịu dàng với mình??? làm ơn hanoi ơi dịu dàng với em một chút được không vì ở đây em chỉ có một mình duy nhất một mình thôi.
Mình hay ước rằng mình đã chọn học y ở thanh hóa nhưng mà mọi thứ đều đã rồi nó buộc mình phải chấp nhận hiện tại buộc mình phải thích ứng, mình chấp nhận thay đổi còn 3 năm nữa mà dù mỗi lần từ quê ra mình đều cảm thấy ôi sao lòng mình nặng thế, kiểu luôn có cái gì đó đè nén mình khiến mình không hề thoải mái khi ở hanoi.
hay là tại mình chưa tìm đc thứ khiến mình yêu hanoi, hiện tại vẫn chưa, còn trong tương lai mình không biết mình có thể tìm đc thứ gì ở hanoi khiến mình phải lưu luyến không.
Năm 2 cố lên nhé đừng để như kì 2 năm nhất hãy lấy lại phong độ nào, điều mình có thể làm ngay lúc này là không được để cho bố mẹ phải lo lắng nữa.
lần này đi phải 4,5 tháng mình mới về nhà được là lúc mà mình thi xong môn cuối của kì 1 năm hai mình sẽ về nhà luôn mình không ở lại hanoi thêm đâu về nhà thôi...

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
20/10/2022
Cũng lâu rồi mình chưa viết nhật ký. Kể từ khi ra hanoi lại bắt đầu cuộc sống của một đứa sinh viên năm 2 xa nhà. Tháng đầu mình ở trọ nhưng mà ở trọ mình stress quá, với cả mình ban đầu cũng muốn vào lại ktx nên là ở 1 tháng ngoài trọ mình đã trờ lại ktx. Mình và bạn cũng phòng thật sự thì mình không thích cách sống của bạn ấy, nhưng mà thôi đã không còn ở với nhau nữa thì mình không nên nhắc đến nữa. Mình vào ktx vào phòng khác toàn các chị các chị khó gần lắm chẳng nói gì kiểu cứ xa lạ xong để í kiểu gì ấy, kiểu cái gì cũng phải để các chị phần hơn ấy, nói chung là cũng không ổn lắm. Nhưng mà các chị năm cuối rồi nên hết năm nay là ra trường rồi đành chịu đợi các chị tốt nghiệp chứ biết sao giờ. Mình đã ổn hơn rất nhiều rồi, thật sự đấy vui vẻ hơn tham gia nhiều hoạt động của clb hơn, mở lòng nhiều hơn nói chung là ổn hơn rất nhiều rồi. Với cả chuyện với anh kia nữa từ trên hola ban đầu ngta để ý mình mà nhưng khong hiểu sao mình thấy có vẻ nhạt, xong mình với HA vẫn ib những mà cứ kiểu gì ấy muốn tiến nhưng mà không tiến đc ấy, mình cảm giác ngta không muốn tiến, và mình cũng chưa đủ sẵn sàng để tiến thêm. Với cả có lẽ là không tiến thêm đâu vì ngta kiểu không muốn tiến hơn mình bảo chạy qua đưa kẹp tóc cho nhưng khong nói chung có vẻ không ổn, thế thôi. À mình về quê rồi tuần trước lần này mình đã không còn sợ, sợ phải ra hanoi nữa, mình đã dần quen đã dần chấp nhận với việc mình phải ở hanoi phải ở đây 3 năm nữa. Có lẽ mình sẽ nghĩ lại đến việc có ở hanoi tiếp không.
Không có mô tả.

• Like
Reactions: Tiểu thư ngốk

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
25/11/2022. Hà Nội một ngày se lạnh kèm chút mưa...
Hôm nay là ngày duy nhất trong tuần mình học từ 7h, nên là mình phải dậy sớm báo thức kêu lúc 5h45 mình lười quá nên không muốn dậy, nhưng mà cũng đành thôi nên 5h53 mình bật dậy vệ sinh cá nhân xong uống qua hộp sữa để còn đi học. Bình thường mình sẽ bôi kcn để đi học nma hôm nay mình cũng lười nữa ,mà bình thường t6 tuần nào mình cũng để mặt mộc (không có gì trên mặt ngoài 1 lớp son dưỡng cả). Hôm nay nhóm mình thuyết trình mình nghĩ nhóm mình thuyết trình khá hay và cô có khen. Xong đi về, tự nhiên mình cảm thấy khá buồn mình muốn về quê mặc dù là mình mới về quê và ra hanoi lại hôm thứ 3 thôi, mình ghét trời mưa như này, quần áo sẽ không khô được trời oiwiii. Mình đã không nhắn tin với ngta một tháng rồi, mình nghĩ là mình không nên làm phiền người ta. Vừa đi về mình vừa nghĩ mình cứ lặp đi lặp lại cái cuộc sống như này nhàm chán sống không có mục đích, không yêu ai. Kiểu đôi lúc tự nhiên mình thèm được ôm, được ai đó ôm vào lòng, được cảm nhận hơi ấm từ người khác. Gọi tắt thì đó là ''thèm người ''. Cũng có nhiều dl nhưng mà mình không muốn làm, mình mệt mình ngủ nhiều nữa. À một cái nữa, mình nhận ra lịch học của mình với các chị trong phòng toàn ngược nhau bình thường các ngày trong tuần trừ thứ 6 các chị sẽ đi học sáng mình thì học chiều, còn thứ 6 mình học sáng các chị học chiều. Còn nữa hôm tối thứ 6 tuần trước các chị có uống rượu nhân sinh nhật một chị xong các chị tâm sự các kiểu... xong sau hôm đó mình thấy các chị dễ gần hơm 1 chút không biết nữa nhưng ban đầu mình thấy các chị khó gần xong có chị mình còn không thích nữa. Kết lại tháng 11 này thì là mình đã về nhà ngoài dự kiến, mình vẫn tiếp tục cuộc sống nhàm chán như thế, với cả là có những lục mình đã từng nhiệt huyệt như thế nhiệt huyết vì clb của mình. Mình muốn nói là mình đã quan tâm hơn đến việc học tiếng anh một chút có lẽ vũ trụ gửi thông điệp đến mình là nhỏ kia mày học tiếng anh đii.312522057_5524097417703630_5128397055880254735_n.jpg

• Like

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
một hôm nào đấy không nhớ

crush thả cảm xúc tin của bạn zui hết nữa ngàyyyy :>
là một người nào đó trong bức ảnh này
huhu bị mê ấy nhiệt huyết, giỏi giang,dịu dàng, tất cả đều đúng gu... huhu phải làm saoooo.

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
25/12/2022.
Đến thời kỳ ôn thi cuối kỳ mình lại cảm thấy mệt mỏi cảm thấy đuối, huhu, mình toàn thở dài.
thật đấy mình thích ngta thật chưa lần nào kiểu như này, giờ mình phải làm saooo

Last edited:
  • Like

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
14/02/2023
lâu lắm rồi tớ mới lại viết lại, thời gian qua có nhiều chuyện tớ muốn viết lắm nhưng mà lại thôi.
ông tớ mất cách đây 2 tuần, hôm đấy tớ biết nhưng mà hết xe chạy từ hanoi về rồi đành phải đến thứ 5 tớ mới về đc, hôm đấy tớ đã khóc khóc rất nhiều, khóc nấc lên. may mà tớ về được nếu mà muộn 1 ngày chắc chắn tớ sẽ chẳng về được tại tớ còn thi nữa, tớ về xong t6 ra lại hanoi sớm. tớ khóc, xong tớ gọi về cho bố, bố nói ''ông mất rồi'' bố tớ khóc, sáng mai về đến nhà nội khung cảnh thật não nề tớ về chú đội khăn tang cho tớ, xong lúc gặp bố giọng bố tớ khàn đặc lại gần như mất tiếng đến giờ vẫn chưa khỏi hẳn, tớ chắc là bố tớ đã khóc khóc rất nhiều. hôm đấy tớ gắng không khóc nhưng mà sao tớ khóc khóc rất nhiều tớ buồn, cảm giác mất đi một người thân cảm giác mất mát ấy khó có thể nói thành lời lắm. tớ khóc buồn mất mấy hôm sau đấy ra hanoi cứ sụt sịt khóc một mình.

• Sad

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
28/08/2023
Một ngày thức trắng đêm, không biết vì sao nữa chắc có lẽ là cảm thấy mất mát, cảm thật quá thiệt thòi quá thất vọng hay vì sao???
Mình chẳng biết quảng thời gian cố gắng của mình trước kia vì một điều quá vô lí mà trở về bằng không.
Hay có lẽ vì chẳng còn bao nhiêu thời gian được ở nhà nữa, lại bắt đầu một năm học nữa. Mình cũng đã là sinh viên năm 3 rồi, mông lung, không định hướng không mục tiêu, bạn bè bên cạnh kẻ tích cực mảng này hoạt động mảng kia, kẻ đi làm thêm lấy kinh kiệm người tham gia hoạt động lấy thành tích còn mình vẫn như thế, nói không với đa số cơ hội mình được trao. Cảm thấy năm nhất và năm hai của chính mình bị mình bỏ lỡ quá nhiều thứ, tiếc nuối quá nhiều. Người ta bảo mỗi một người có một chu kỳ riêng biệt người thành công sớm kẻ thành công muộn, nhưng biết làm sao đây họ có ước mơ có hoài bão có cố gắng còn mình thì luôn là không, mình không có dù chỉ một thứ, mình mông lung trong thế giới, mệt mỏi khi phải đối diện với hiện tại.
T biết ai cũng có áp lực riêng, ai cũng có những khó khăn nhưng mà một người không ước mơ không hoài bão không mục đích như mình thì lấy quyền gì ra để so sánh, để cưỡng cầu?
Qúa đau đớn, quá thất vọng..
Screenshot 2023-08-16 211400.png

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
19/10/2023
Mình bắt đầu năm 3 được nữa kỳ rồi, bảy tuần trôi qua nhanh quáaaa. Mình sắp tới có một chuyến thực tập 3 ngày, dạo này mình cũng đã đi làm thêm trở lại rồi.
Chưa kết thúc 2023 nhưng dự định mình đặt ra mình thực hiện được rồi, 20 tuổi có bằng lái xe, có chứng chỉ tiếng anh, lập nhóm làm nghiên cứu khoa học, thế là 2023 ổn rồi. Dạo này mình cũng khá ổn về tâm trạng, cũng có những lúc không ổn lắm nhưng không tới mức làm mình trở nên quá mệt mỏi. Năm 3 mình đi chơi nhiều hơn, cởi mở hơn chắc là cũng sẽ tự tin hơn :3. Hi vọng là kỳ nay các môn học đều sẽ ổn, nghiên cứu khoa học mình chưa bắt đầu làm nhưng chắc sẽ ổn thôi vì mình có những người đồng đội tốt, '' vừa có tâm, vừa có tầm''.
Mình có hay ib lại với bạn ấy, nhưng mình không chắc là bạn ấy như thế nào. Chắc có lẽ cũng do môi trường của bạn ấy đặc thù quân đội, nên thời gian để nói chuyện với mình ít hơn. Thật ra là mình không chắc về mối quan hệ này, mình đặt vào bạn ấy hơi nhiều và cũng lâu lắm rồi. Nhưng bạn ấy mình không chắc mình hoàn toàn không chắc.

Last edited:

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
05/12/2023
Hôm trước tớ về nhà bố có bảo "Mày đã thiệt thòi rồi nên bố không muốn để cho con thiếu"
Ừ mình thiệt thỏi về tình cảm của mẹ, vì mẹ ốm nên chẳng mấy khi đc mẹ dùng hành động để quan tâm nhưng mình biết mẹ vẫn luôn yêu mình, thương mình nhất. Mình tin là như thế!.
Hôm nay có một bé hỏi mình "chị đã từng có cảm giác mà mình không cần nhưng mẹ vẫn mua cho mình không"
Mình bảo"chị không có cảm giác đấy, hoặc là nó quá lâu rồi nên chị không còn cảm nhận được nó"

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
19/04/2023
Chuyện là mình và chú bộ đội nahf mình đã khong nói chuyện với nhau cả tuần rồi . Mình khong hiểu ý, anh bảo anh bận và gặp mấy chuyện không ổn lắm, nên sẽ nhắn mình sau khi anh ổn hơn. Mình oke mà. Nhưng cho đến hôm thứ 4 mình vào fb anh xem thì anh có đăng tin nổi bật đại loại là còn nhớ người cũ?? mình đã đặt n câu hỏi trong đầu mình không hiểu tại sao? Chúng mình vẫn rất bình thường vẫn bảo nhớ nhau mỗi ngày khi chúng mình cách nhau hơn nghìn cây số. Nhưng mình không thể hiểu được cái vid đó. Mình có nhắn hỏi anh ổn không nhưng không nhận đc hồi âm, chiều nay anh nhắn cho mình bảo "cảm ơn em nhé" xong mình"??" thì anh chỉ tim mình hỏi nhưng anh không trả lời, có onl nhưng k thèm trả lời mình. Như vậy là sao, mình không hiểu. Mình ngủ không ngon mấy ngày hôm nay rồi, rất nhiều suy nghĩ trong đầu mình bây giờ. Mình không biết phải làm gì bây giờ, mình cần nhận được câu trả lời từ anh.
Rất rất khó chịu ấy, cảm thấy bị bỏ rơi à. Tệ thật!!z4684467361861_b9706be71e8d2dca029fd4809d41acc4.jpg

Taki kun

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng mười hai 2018
111
337
86
21
Thái Bình
THPT Nam Duyên Hà
~~~** những điều viết trên cát sẽ mau chóng bị nước biển cuốn trôi~~~
~~ nhưng những điều tốt đẹp đã đc ghi tạc vào đá khắc sâu vào trong lòng con người thì chẳng bao giờ bị xóa nhòa**
có ai phản hồi lại những bài này không nhỉ

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
796
1,200
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
19/04/2023
Chuyện là mình và chú bộ đội nahf mình đã khong nói chuyện với nhau cả tuần rồi . Mình khong hiểu ý, anh bảo anh bận và gặp mấy chuyện không ổn lắm, nên sẽ nhắn mình sau khi anh ổn hơn. Mình oke mà. Nhưng cho đến hôm thứ 4 mình vào fb anh xem thì anh có đăng tin nổi bật đại loại là còn nhớ người cũ?? mình đã đặt n câu hỏi trong đầu mình không hiểu tại sao? Chúng mình vẫn rất bình thường vẫn bảo nhớ nhau mỗi ngày khi chúng mình cách nhau hơn nghìn cây số. Nhưng mình không thể hiểu được cái vid đó. Mình có nhắn hỏi anh ổn không nhưng không nhận đc hồi âm, chiều nay anh nhắn cho mình bảo "cảm ơn em nhé" xong mình"??" thì anh chỉ tim mình hỏi nhưng anh không trả lời, có onl nhưng k thèm trả lời mình. Như vậy là sao, mình không hiểu. Mình ngủ không ngon mấy ngày hôm nay rồi, rất nhiều suy nghĩ trong đầu mình bây giờ. Mình không biết phải làm gì bây giờ, mình cần nhận được câu trả lời từ anh.
Rất rất khó chịu ấy, cảm thấy bị bỏ rơi à. Tệ thật!!View attachment 280839
sau hôm này chúng mình đã dừng lại đấy, chỉ là mình không hiểu được sự im lặng của anh, chúng mình vẫn nói nhớ nhau, anh bảo về anh bù cho em, anh bảo muốn được ôm em. Nhưng mà không còn nữa rồi, mình đã bảo chúng mình dừng lại đi, vì mình khong chịu nổi sự im lặng ấy, mình vẫn nhớ anh, mỗi ngày.
2 chữ "hậu phương" này mình không làm được nữa.
Không có mô tả ảnh.

Top Bottom