Chào mừng bạn đến với HMForum. Vui lòng đăng ký để sử dụng nhiều chức năng hơn!

Cảm nghĩ "cảnh khuya" của Hồ Chí Minh

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi lovetrain, 24 Tháng mười một 2008.

CHIA SẺ TRANG NÀY

Lượt xem: 36,032

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lovetrain

lovetrain Guest

2. Bạn ơi,bn viét có dấu nha.Qui định diễn đàn đó.hok hỉu bn viết cái j hết

3. magics123

magics123 Guest

bài này keu nêu cảm xúc về bài Cảnh khuya ma xao có Côn sơn ca ở đây??

4. magics123

magics123 Guest

bài này kêu nêu cảm xúc về bài cảnh khuya ma sao có côn sơn ca ở đây nữa

5. magics123

magics123 Guest

bài này lạc đề rồi!làm bài mới đi làm bài này là bị trừ điểm liền

6. ý của sumo là đưa ra dẫn chứng thêm cho bài viết sinh động nhưng vô tình làm lạc đề, cho dù đưa thêm dẫn chứng nhưng đừng phân tích quá sâu dẫn tới bài viết k rõ nội dung, chỉ nói tới để làm rõ thêm cái cần nói mà thôi

7. onlyyou2

onlyyou2 Guest

bạn lấy bài này ở đâu thế, sao dài vậy
    mà sao chảng thấy câu thơ nào thế.
    mà bài nài mình thấy post trên forum rồi mà

8. quynhuyennst

quynhuyennst Guest

trùi ui ! bài này sao mà có đủ thể loại hết vậy bạn ơi

9. nếu topic k có j để bàn nữa thì khoá lại nha, để mọi ng spam nhiều quá rồi đó, muốn nói j thì nói cho có nội dung và hợp với chủ đề nha các bn, tớ thấy spam quá nhiều rồi đó

10. bài này trong sách văn mẫu 162 bài văn chứ gì mà có phải hok... nếu phải thì viết lại cho mình

11. Bài này mình được 9 điểm:)D) mà học cấp 2 thì hơi hiếm nhưng đối với bạn thì bình thường phải hok??? mình sẽ viết bài đó ra cho bạn xem:

12. Cha- sao tiếng gọi lại tha thiết, thân thuơng đến vậy???. Người cha,đó là người chăm sóc, nuôi dưỡng chúng ta.Cha là mái ấm che chở, bảo vệ cho chúng ta, là trụ cột vững chắc trong gia đình..........Đó là phần mở bài của mình:)))) mình viết mỏi tay lắm rùi.............:D:D:D:D:D:D

13. vậy tớ sẽ khóa topic lại nha, nếu các bn k còn j để nói nữa thi đừng spam nữa

14. Cảm nghĩ "cảnh khuya" của Hồ Chí Minh do bạn Sumo_arap làm thì :
    Bài văn của Sumo không hề làm lạc đề . Sumo nêu dẫn chứng để chứng minh và so sánh cái ánh trăng của Bác Hồ với những bài thơ khác để nêu lên cái cảm nghĩ đó .

15. thừa nhận là thế nhưng sumo đi quá sâu vào dẫn chứng kèm theo, đáng lẽ nên đi vào tác phẩm chính còn câu thơ của ng trãi chỉ nói sơ qua để làm nổi bật bài thơ mà bn phân tích thôi

16. sumo_arap

sumo_arap Guest

nhưng mà chị ơi em nghĩ là phải đưa rõ dẫn chứng thì mới làm nổi bật bài văn cái khác của văn Bác Hồ chứ.:(:(

17. uhm, đúng là nên đưa dẫn chứng và dẫn chứng của em rất chính xác, nhưng theo chị em chỉ nên nêu các câu thơ vào để làm thêm sinh động còn phân tích thì chỉ phân tích tác phẩm mà em đang làm thôi, nếu em phân tích quá kĩ ví dụ sẽ dễ lạc đề, bài làm chưa đi sâu vào cái cần nói,nếu nêu thêm dãn chứng em nên nêu các câu thơ thay lời em muốn diễn tả, bài của em sẽ có điểm cao, ý chị em k nên đi quá sâu vào ví dụ mà nên đi vào cái mà em phải làm

18. 9xlove9xx

9xlove9xx Guest

Lớp mình kiểm tra học kì đề là "Phát biểu cảm nghĩ về bài thơ Rằm tháng giêng"
    Giúp mình với@.@

19. bài đã có topic nói rồi bn àh, tìm lại thử xem , k nên tạo topic trùng lập

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.