Các ngành trong khối A,B

C

cobemuadong1102

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm sau mình phải thi đại học rồi ...
Nhưng vẫn chưa hiểu rõ cơ cấu ngành của từng khối.
Chẳng hạn khối A,B có các ngành nổi trội là gì ?
Các ngành khác trong khối A,B là gì ?
Điểm sàn của nghành đó là bao nhiêu ?

Mình chỉ bik sơ sơ .... Ai có thể cung cấp thông tin chi tiết cho mình tham khảo được không ?
Hay cho mình link địa chỉ có thể tham khảo cũng được
:khi (15)::khi (46)::M012::M012:

N

nguyenbahiep1

Năm sau mình phải thi đại học rồi ...
Nhưng vẫn chưa hiểu rõ cơ cấu ngành của từng khối.
Chẳng hạn khối A,B có các ngành nổi trội là gì ?
Các ngành khác trong khối A,B là gì ?
Điểm sàn của nghành đó là bao nhiêu ?

Mình chỉ bik sơ sơ .... Ai có thể cung cấp thông tin chi tiết cho mình tham khảo được không ?
Hay cho mình link địa chỉ có thể tham khảo cũng được
:khi (15)::khi (46)::M012::M012:

bạn đặt câu hỏi như vậy chắc là vẫn chưa đinh rõ hướng là cho mình thi khối gì, hiên tại có rất nhiều ngành và khối khác nhau. Mỗi 1 trường lại có rất nhiều ngành riêng, và hầu hết các trường đều lấy các nguyện vọng của tất cả các khối

Nếu bạn hỏi khối A có ngành gì nổi trội , B có gì nổi trội hay C , D có gì nổi trội đó là điều rất khó khăn,

Mỗi trường có 1 đặc thù riêng nên có các ngành mạnh yếu khác nhau, bạn chọn thi khối A vào trường Thương mại nhưng lại học khoa tin học thương mại chẳng bạn, thì bạn không thể nào bằng 1 người học ở FPT, hay Bách khoa mà học ở 1 ngành khác mà họ thi khối D.

Tuy nhiên theo mình biết có 1 số ngành nổi trội hẳn và được coi là hot, dễ kiếm tiền, khối A có kiểm toán kế toán, ngân hàng, khối B có y , răng hàm mặt, Khối C có báo chí, khối D có ngoại giao, quan hệ quốc tế

tuy nhiên đó chỉ là những ngành được coi là hot với một số người thôi không thể là thước đo chung cho tất cả

do vậy bây h bạn cần biết mình thích công việc gì và chọn ngành , trường phù hợp cùng như khối thi của bạn sắp tới

Top Bottom