Báo tin vui kết quả thi ĐH, CĐ 2012 với Hocmai.vn.

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hunglongbmtsvn

Mình cũng 95, hôm nay mình mới bắt đầu tham gia hocmai.vn, mình định thi khối A1, mình học thêm nhiều thấy đôi lúc rất mệt mỏi. định nghỉ học thêm và đăng kí khóa học trên hocmai và tự cày ở nhà thôi, nhưng k biết là như vậy thì có đủ để đỗ đh vs số điểm cao đc k? :( mình rất lo lắng :(
1. Nếu bạn cảm thấy học thêm có ích thì vẫn nên đi học thêm
2, Nếu bạn thấy nó khiến bạn rối rắm, tốn nhiều thứ: tiền bạc, công sức, thời gian... mà không có kết quả nào có ích thì mình nghĩ nên bỏ đi
3. Về vấn đề thi ĐH, nếu bạn tuân thủ theo sự hướng dẫn của thầy cô và sự nỗ lực của bạn thì bạn hoàn toàn có thể đạt điểm số khá. Còn cao hơn nữa lại phụ thuộc vào sự thông minh của bạn và một số yếu tố khác
Với mình 8*3=24 đủ sức đậu đa số trường rồi:)

Q

qthang1702

Mình cũng muốn bỏ hết học thêm để theo Hocmai đến cùng đấy . Nhưng mỗi 1 vấn đề là mình đăng kí học khóa Toán thầy Lê Bá Trần Phương lại không có Bài Tập Tự Luyện sau từng bài giảng ....... nên mình đang nghĩ chắc vẫn phải học thêm Toán thôi ...... thầy Lê Bá Trần Phương có mục BTTL thì tốt biết mấy

H

hunglongbmtsvn

Mình cũng muốn bỏ hết học thêm để theo Hocmai đến cùng đấy . Nhưng mỗi 1 vấn đề là mình đăng kí học khóa Toán thầy Lê Bá Trần Phương lại không có Bài Tập Tự Luyện sau từng bài giảng ....... nên mình đang nghĩ chắc vẫn phải học thêm Toán thôi ...... thầy Lê Bá Trần Phương có mục BTTL thì tốt biết mấy
Bạn cứ học y như thầy Phương dạy là có cơ sở để làm các dạng bài khác. Nhưng mà BTTL có lẽ chưa đưa lên chứ năm ngoái mình thấy có hết mà@-)

Q

quynhquynhngo

Ho va ten : Lê Đức Duẩn
Tai khoản: thieuzaduc
Truong THPT: THPT Đồng Quan
Tỉnh: Hà Tây (cũ)Hà Nội
Truong DH: ĐH Dược
Diem tung môn : toán: 9.75 lý 9.5 hoá 9.75 tổng 29
rât mong được làm quen.
Anh ơi cho em hỏi bí quyết học môn toán lí hóa của anh đi ạ?????Điểm của anh "pro" thiệt đó.Cho em hỏi anh đã luyện đề và sắp xếp thời gian học tập như thế nào để có kết quả tốt vậy ạ?Ak,mà anh có đi học thêm bên ngoài không hay chỉ học trên hocmai.vn thôi ạ?Mong anh chia sẻ cho em,em cảm ơn anh nhiều lắm ạ!!!:):)

N

ngochai94

rât mong được làm quen.
Lê đức duẩn thủ khoa đại học dược xe đạp còn nát bét lại còn chơi hocmai cơ à, chú thật là vớ vẩn

H

hoangthao95

các anh chị thi trước đậu rồi thì chia sẻ bí quyết học cho chúng em đc k ag??? :(:( híc

H

hocmai.cskh

rât mong được làm quen.

Chào em,
Qua xác minh thông tin thì thấy em là người mạo danh. Hocmai.vn cảnh cáo em nếu em còn tái phạm việc mạo danh hoặc vi phạm nội quy diễn đàn lần nữa sẽ chịu mức phạt cao nhất theo nội quy diễn đàn. Mong em cùng cố gắng xây dựng diễn đàn học tập tốt nhất.

@Chúc tất cả các em đã vượt vũ môn thành công.

H

hocmai.vukhacngoc

cho mình hởi là học là làm hết bài tập của thầy Ngọc có đủ để thi không ..... vì mình thấy bài tập tự luyện của thầy ý cho rất ít ~ 30 câu đến 40 câu

tớ băn khoăn như thế là vì trên lớp hoặc đi học thêm giáo viên phát đề cho hs tầm từ 70~80 câu , mình chưa làm xong thì đã phát tờ nữa rồi @@!

liệu học hết bài giảng và làm hết bài tập tự luyện có đủ để thi Đại Học không ????????????

tớ cũng muốn hỏi câu này ..................................

Thầy trả lời chung cho mấy bạn này nhé :)
Theo lịch cập nhật bài giảng trong khóa của thầy thì mỗi tuần các em có ít nhất 2 bài giảng, nhiều là 3 bài.

Thứ nhất là:
Số lượng bài tập trong mỗi bài giảng của thầy khoảng 60-80 bài (vì có những bài quan trọng như bài Este chẳng hạn đã có >100 câu lý thuyết + > 100 câu bài tập), tính chung ra mỗi tuần các em cũng phải làm 100-200 câu hỏi và bài tập. Như vậy là không quá ít, vì thầy biết là có rất ít bạn làm được đầy đủ và nghiêm túc các bài tập đó.

Thứ hai là: Đối với việc làm bài tập tự luyện, yếu tố quan trọng là chất lượng chứ không phải số lượng bài tập. Nếu muốn, thầy có thể thay số liệu, chế biết thêm cả trăm bài từ vài chục bài gốc ban đầu. Hoặc thầy có thể thêm vào những câu hỏi hay bài tập cực dễ, vô thưởng vô phạt mà chẳng bao giờ thi ĐH. Làm những bài đó thật chẳng ích gì.
Chính vì vậy nên có những bạn hì hục làm cả chục quyển sách, lên tới hàng chục ngàn câu hỏi và bài tập mà khi đi thi thấy bài nào cũng lạ lẫm.

Thứ ba là: Ý nghĩa của việc làm bài tập không chỉ là tìm ra kết quả đúng mà có thể còn là phát hiện các lỗi sai thường gặp. Các em có 1 thói quen xấu là chỉ cần làm ra kết quả, thế là xong, chẳng còn gì quan tâm ở bài tập đó nữa. Trong khi làm 1 bài, không chỉ quan trọng ở kết quả, nếu các em biết nhìn nhận, tiếp cận nó ở các góc độ khác nhau, các em có thể hiểu sâu, nắm chắc hơn bài toán và sáng tạo thêm nhiều cách giải độc đáo để tích lũy kinh nghiệm.

Thứ tư là: Để thi đỗ ĐH, em không thể chỉ dồn sức và dựa vào 1 môn mà còn phải cân đối thời gian học với các môn học khác. Thầy thiết kế bài tập với số lượng như vậy là đã cân nhắc đến việc dành thời gian để học Toán, Lý, Sinh của các em.

Hãy tham khảo thêm kinh nghiệm của các bạn đã theo học khóa của thầy năm trước để cảm nhận thấy hiệu quả của nó nhé :)

H

hocmai.cskh

Chúc mừng các sĩ tử đã vượt vũ môn thành công!

Sau một tháng mở topic, Hocmai.vn rất vui mừng khi nhận được không chỉ là những tin vui báo điểm đỗ ĐH, CĐ mà còn là những tâm sự, chia sẻ kinh nghiệm học hành, thi cử để những em học sinh thế hệ tiếp theo tiếp bước. Niềm vui không chỉ được nhân đôi mà còn được nhân lên nhiều lần tới thầy cô, bạn bè trong cả nước.

Hocmai.vn sẽ khóa topic này tại đây, những ý kiến trao đổi về các khóa luyện thi đại học 2013 các em có thể chia sẻ tại topic "diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=250411".

Xin chúc mừng các bạn tân sinh viên, chúc cho sang năm thành viên Hocmai.vn sẽ báo tin vui gấp ba, gấp bôn lần số lượng thành viên đã tham gia topic này!

H

hoabeu9x

cám ơn học mãi đã luôn đồng hành cùng các bạn học viên suốt thời gian qua. Thời gian học online đã giúp mình củng cố nhiều kiến thức còn chưa vững. Qua đó, mình muốn gửi lời cám ơn đến các thầy cô và anh chị trong nhóm hỗ trợ trực tuyến nhiệt tình^^ Sau những cố gắng cho kì thi, giờ mình cũng thoải mái với kết quả đỗ được vào Học viện ngân hàng như mong muốn, cùng với đó là may mắn trở thành 1 trong 4 thủ khoa Cao đẳng sư phạm Hà Nội ^^ Và từ đây sẽ lại là chặng đường mới với những thử thách mới với các bạn trẻ.
Cuối cùng, xin gửi đến hocmai.vn lời tri ân và chúc website sẽ ngày càng hoạt động chuyên nghiệp thêm nữa, và đem lại những điều kiện học tập tốt nhất cùng nhiều chia sẻ lí thú cho các học viên. Chúc các bạn sẽ tìm thấy những khóa học phù hợp, thật nhiều động lực để hiện thực hóa những ước mơ và dự định. :)

H

hoabeu9x

cám ơn học mãi đã luôn đồng hành cùng các bạn học viên suốt thời gian qua. Thời gian học online đã giúp mình củng cố nhiều kiến thức còn chưa vững. Qua đó, mình muốn gửi lời cám ơn đến các thầy cô và anh chị trong nhóm hỗ trợ trực tuyến nhiệt tình^^ Sau những cố gắng cho kì thi, giờ mình cũng thoải mái với kết quả đỗ được vào Học viện ngân hàng như mong muốn, cùng với đó là may mắn trở thành 1 trong 4 thủ khoa Cao đẳng sư phạm Hà Nội ^^ Và từ đây sẽ lại là chặng đường mới với những thử thách mới với các bạn trẻ.
Cuối cùng, xin gửi đến hocmai.vn lời tri ân và chúc website sẽ ngày càng hoạt động chuyên nghiệp thêm nữa, và đem lại những điều kiện học tập tốt nhất cùng nhiều chia sẻ lí thú cho các học viên. Chúc các bạn sẽ tìm thấy những khóa học phù hợp, thật nhiều động lực để hiện thực hóa những ước mơ và dự định. :)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom