Bài giảng giới thiệu: Vợ nhặt (Kim Lân)

S

sugemini

e thích cách dạy này của cô làm đọng lại trong đầu e nhiều điều trọng tâm về tác phẩm hơn.
Cô đọc bài giọng hay lắm, thu hút ghê, e thích nhất cái cô đọc đoạn đối thoại của Tràng...

M

manhquanhp

Em mới vào diễn đàn nhưng đã xem bài giảng của cô nhờ một người bạn. Thực sự em thấy còn vài điểm hạn chế (ở phần 2 - hình như không có học sinh ở dưới thì phải). Tuy nhiên nhìn chung bài giảng có rất nhiều ưu điểm, nó giúp em hiểu tác phẩm nhanh chóng và kích thích em khám phá ngôn ngữ của một tác phẩm văn xuôi.
Em rất cảm ơn cô! Chúc cô thành công hơn nữa!

M

maithanhmai120

Em thích nhất chất giọng và cách dẫn dắt thông minh, cuốn hút của cô.

Em mong cô sẽ có nhiều bài giảng hay hơn nữa ạ!

T

thuyphi_0105

cách làm bài văn khát vọng sống của người phụ nữ trong hai tác phẩm vợ nhặt và vợ chồng a phủ

L

lean093

Xin lỗi! Cô xem lại giùm em 2 cái link dẫn đến giáo án điện tử. Em không em được, khi kích vào thì có thông báo bạn không đủ quyền để xem nội dung này.
Em rất thích tác phẩm "vợ nhặt" của Kim Lân, cả khi chưa học và sau khi học xong.

Tuy không xem được bài giảng điện tử nhưng em có đọc chuyên đề cô viết bên dưới. Em xin nhận xét vài điều sau
+ Bố cục được phân chia rõ ràng giúp người đọc nắm được tổng thể nội dung
+ Phần tác giả tuy ngắn gọn nhưng vẫn cung cấp một số thông tin SGK không có
+ Nội dung tác phảm được phân tích chi tiết tuy nhiên cá nhân em nghĩ cô nên phân tích kĩ và sâu hơn nội tâm nhân vật
Xuất phát từ cử chỉ, hành động, sự biến đổi trạng thái cảm xúc => diễn biến nội tâm
+ Phần củng cố kiến thức rất bổ ích, cô đã nêu được những dạng bài cơ bản và định hướng cách làm cho từng dạng đề.

Cảm ơn cô đã cho em một lượng kiến thức lớn và bổ ích về tác phẩm "Vợ Nhặt của Kim Lân"
p/s: Đáng ra em phải thank hết các bài của cô nhưng lượng bài khá nhiều và cùng một chủ đề nên chỉ thank bài đầu đại diện thôi ạ

Last edited by a moderator:
Top Bottom