Nhật ký Đường một chiều

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
7, 16/3/2019
Ngày 100 trước kỳ thi THPTQG 2019

Ui ui!!!!!!!!!!!! Sao nhanh quá vại trời

Thời gian trôi đi phủ một lớp bụi mờ lên kí ức cứ ngỡ mãi mãi không thể phai nhòa. Dòng đời tấp nập, mưu sinh ngược xuôi có ai dám cá không đôi ba lần "dọn dẹp" rồi để quên kỉ niệm nơi ngăn kéo quá khứ? Chẳng thế trách cũng không thở than, vì đó là quy luật của cuộc đời rồi. Nhớ nhớ, quên quên – con người vẫn luôn tự dày xéo mình trong muôn vàn câu hỏi tại sao, luyến tiếc cũng theo thời gian mà ngấm ngầm tan biến.

Thanh xuân, mấy ai không mơ hồ, không đôi lần lạc đường để đến khi nhìn lại thì năm tháng ấy cũng trôi tuột mất rồi. Chẳng ai trên đời này có thể nắm giữ vẹn nguyên tất cả khoảnh khắc, cảm xúc trong ngần thuở mới vào đời nơi sân trường chất chứa cả bầu trời kỉ niệm. Ngay cả ta, kẻ lắm suy tư, hoài niệm cũng đánh rơi vài an yên thanh xuân vườn trường trên hành trình trưởng thành.

Vậy là chỉ còn 100 ngày nữa thôi, tớ sẽ phải xa bạn bè, xa thầy cô thân yêu, xa bảng đen, phấn trắng, xa con đường mà tớ đã đi 3 năm qua để đến 1 chân trời mới. Bây giờ tớ chỉ biết níu kéo những phút giây ngắn ngủi còn lại để tận hưởng thanh xuân 17 của tớ.

Có lẽ đó chỉ là ước mơ bởi thời gian không bao giờ dừng lại, vũ trụ thì bao la, đất trời thì vô hạn chỉ có tuổi học trò đừng bỏ qua một quãng thời gian đẹp nhất. Hãy ghi lại khoảng khắc đẹp bạn nhé để rồi mai xa trên vạn nẻo đường đời, ta vẫn còn một thời để nhớ.

NHỚ LẮM TUỔI HỌC TRÒ

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
7, 23/3/2019
Ngày 93 trước kì thi THPTQG 2019

Haizzzzzzzzzzzzzzzaaa......
1 tuần nay mới viết nhật kí, dạo này học nhiều quá nên cũng không có thời gian viết nhật kí online nữa. :)

Mấy ngày gần đây, trời bắt đầu đổ mưa nên cái nóng oi bức cũng được xoa dịu phần nào. Tự nhiên hôm nay tớ lại sửu nhi vậy không biết nữa, ahihihi, hôm nay nổi hứng đi dưới làn nước mưa mát lạnh :D. Ahihi, vui thì cũng vui, xong roài bị mẫu hậu chửi cho 1 trận lên bờ xuống ruộng. Mặc kệ, mẫu hậu chửi thì con nghe, nhưng mà lâu rồi không "tắm" mưa thích thật đó. Và kết quả là bây giờ đang bị cảm lạnh :D :D.

Buổi chiều nay ngồi bên cửa sổ ngắm từng hạt mưa rơi, mới biết mưa đẹp chừng nào.

Tớ không chắc rằng mình có thích mưa hay không, chỉ biết rằng lúc này đây tôi lại thèm được thả lòng mình chùng xuống với một bản tình ca , lắng nghe mưa rả rích, tí tách hay thậm chí là tầm tã bên ngoài. Tớ ghét cái cảm giác ngoài trời đang mưa nhưng mình lại không hề biết, mưa nhỏ bé quá.

Ngồi nhìn những hạt mưa rơi, ahihihi, bao nhiêu cảm xúc lại trở về trong tờ, vui buồn đan xen.

Nhưng mà vừa ngồi bên cạnh cửa sổ ngắm nhìn những hạt mưa rơi, vừa đọc sách và thưởng thức 1 tách trà nóng và thi thoảng lại đưa tay ra hứng từng hạt mưa thì mới tuyệt làm sao. Sao tự nhiên hôm nay mình lại.........hí hí, lãng mạng quá đi à.

Hôm nay trời mưa, nên tớ cũng đọc 1 cuốn sách nói về mưa. Cuốn sách có tên "Em sẽ đến cùng cơn mưa"
em sẽ đến cùng cơn mưa.jpg

” Em sẽ đến cùng cơn mưa” cũng là một công cuộc đi tìm kiếm lại tình yêu đã đánh mất. Thứ tình yêu bị gián cách bởi sự sống và cái chết. Tình yêu đi tìm sự vĩnh cửu vượt cả không gian và thời gian, nó vượt lên cả những quy luật lí trí khô khan, thấp thoáng sắc màu huyền thoại mê hoặc.
Câu chuyện mở đầu bằng một không gian u ám khiến cho người đọc sách thoảng buồn. Mùa mưa chưa cả bắt đầu, nhưng những suy nghĩ nặng trĩu tâm trạng của Takumi đã phủ lên mọi thứ một gam màu buồn ảm đạm, một không gian trống vắng. Mất vợ, trở thành ông bố đơn thân. Takumi vẫn tiếp tục sống nhưng là cuộc sống thầm lặng, chán nản và thiếu sinh khí. Cứ thế Ichimika đã dẫn dắt người đọc sách vào câu chuyện của mình bằng hơi văn man mác buồn u huyền.

Em Sẽ Đến Cùng Cơn Mưa cũng vậy tuy không nhiều màu sắc, không nhiều kịch tính, dữ dội mà chỉ với một gam màu trầm buồn, một khung cảnh ảm đạm ngày mưa, một cốt truyện nhẹ nhàng, Ichikawa Takuji đã vẽ nên được một bức tranh tình yêu tuyệt diệu. Nét u huyền phảng phất suốt tác phẩm gây cho người đọc những cảm xúc không thể diễn tả, có một cái gì đó không chắc chắn, không rõ ràng vẫn đang tồn tại đâu đó. Em Sẽ Đến Cùng Cơn Mưa được viết với lời văn trong sáng, ngắn gọn và đôi chút ngộ nghĩnh sẽ đem đến sự thú vị và ấm áp khi “nhấm nháp” những trang sách, có thể trong một ngày mưa nhẹ nhàng.

Tặng kèm bài hát cùng tên với cuốn sách luôn nà.

Cơ mà tớ không phải là fan của ngôn tình, nhưng mà đọc cuốn này xong...........???????

Last edited:

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
7, 21/3/2019

1 tuần nay mới viết nhật kí, dạo này học nhiều quá nên cũng không có thời gian viết nhật kí online nữa. :)

Mấy ngày gần đây, trời bắt đầu đổ mưa nên cái nóng oi bức cũng được xoa dịu phần nào. Tự nhiên hôm nay tớ lại sửu nhi vậy không biết nữa, ahihihi, hôm nay nổi hứng đi dưới làn nước mưa mát lạnh :D. Ahihi, vui thì cũng vui, xong roài bị mẫu hậu chửi cho 1 trận lên bờ xuống ruộng. Mặc kệ, mẫu hậu chửi thì con nghe, nhưng mà lâu rồi không "tắm" mưa thích thật đó. Và kết quả là bây giờ đang bị cảm lạnh :D :D.

Buổi chiều nay ngồi bên cửa sổ ngắm từng hạt mưa rơi, mới biết mưa đẹp chừng nào.

Tớ không chắc rằng mình có thích mưa hay không, chỉ biết rằng lúc này đây tôi lại thèm được thả lòng mình chùng xuống với một bản tình ca , lắng nghe mưa rả rích, tí tách hay thậm chí là tầm tã bên ngoài. Tớ ghét cái cảm giác ngoài trời đang mưa nhưng mình lại không hề biết, mưa nhỏ bé quá.

Ngồi nhìn những hạt mưa rơi, ahihihi, bao nhiêu cảm xúc lại trở về trong tờ, vui buồn đan xen.

Nhưng mà vừa ngồi bên cạnh cửa sổ ngắm nhìn những hạt mưa rơi, vừa đọc sách và thưởng thức 1 tách trà nóng và thi thoảng lại đưa tay ra hứng từng hạt mưa thì mới tuyệt làm sao. Sao tự nhiên hôm nay mình lại.........hí hí, lãng mạng quá đi à.
View attachment 106388

Hôm nay trời mưa, nên tớ cũng đọc 1 cuốn sách nói về mưa. Cuốn sách có tên "Em sẽ đến cùng cơn mưa"
View attachment 106391

” Em sẽ đến cùng cơn mưa” cũng là một công cuộc đi tìm kiếm lại tình yêu đã đánh mất. Thứ tình yêu bị gián cách bởi sự sống và cái chết. Tình yêu đi tìm sự vĩnh cửu vượt cả không gian và thời gian, nó vượt lên cả những quy luật lí trí khô khan, thấp thoáng sắc màu huyền thoại mê hoặc.
Câu chuyện mở đầu bằng một không gian u ám khiến cho người đọc sách thoảng buồn. Mùa mưa chưa cả bắt đầu, nhưng những suy nghĩ nặng trĩu tâm trạng của Takumi đã phủ lên mọi thứ một gam màu buồn ảm đạm, một không gian trống vắng. Mất vợ, trở thành ông bố đơn thân. Takumi vẫn tiếp tục sống nhưng là cuộc sống thầm lặng, chán nản và thiếu sinh khí. Cứ thế Ichimika đã dẫn dắt người đọc sách vào câu chuyện của mình bằng hơi văn man mác buồn u huyền.

Em Sẽ Đến Cùng Cơn Mưa cũng vậy tuy không nhiều màu sắc, không nhiều kịch tính, dữ dội mà chỉ với một gam màu trầm buồn, một khung cảnh ảm đạm ngày mưa, một cốt truyện nhẹ nhàng, Ichikawa Takuji đã vẽ nên được một bức tranh tình yêu tuyệt diệu. Nét u huyền phảng phất suốt tác phẩm gây cho người đọc những cảm xúc không thể diễn tả, có một cái gì đó không chắc chắn, không rõ ràng vẫn đang tồn tại đâu đó. Em Sẽ Đến Cùng Cơn Mưa được viết với lời văn trong sáng, ngắn gọn và đôi chút ngộ nghĩnh sẽ đem đến sự thú vị và ấm áp khi “nhấm nháp” những trang sách, có thể trong một ngày mưa nhẹ nhàng.

Cơ mà tớ không phải là fan của ngôn tình, nhưng mà đọc cuốn này xong...........???????
Chị nên chú trong jsuwcs khỏe đề học taaph. Chớ có nghịch dai mà ốm là ko hk đc đâu

• Like
Reactions: VânHà.D

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
7, 21/3/2019

View attachment 106388

View attachment 106391

Chj ơi hôm nay ngày 23 mà chj

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
  • Like
Reactions: daihoc812@gmail.com

Minh Dora

Siêu sao Hóa học
Thành viên
5 Tháng chín 2017
1,751
1,638
276
Thanh Hóa
Ở đâu đó
7, 23/3/2019

View attachment 106388

View attachment 106391

Chợt nhận ra rằng hôm nay là ngày 23 :)

• Like

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
7, 30/3/2019
Ngày 86 trước kì thi THPTQG 2019

Vậy là 1 tuần nữa lại trôi qua đi, sao mà nhanh quá vậy không biết.

Không! Không! Tôi không muốn sống như thế này mãi, tôi chán cái cuộc sống hiện tại của tôi lắm rồi. Chán lắm rồi.

Trong cuộc sống,có nhiều lúc chúng ta dường như muốn ngã quỵ giữa dòng đời vẫn trôi hoài không ngừng nghỉ, bên cạnh vô vàn những phiền muộn và chán nản từ công việc cho tới những mối quan hệ như bạn bè, xã hội, thì gia đình chính là nơi sau bao mệt mỏi chúng ta trở về. Nhưng trớ trêu thay, trong những hoàn cảnh éo le, một gia đình tan vỡ và không hòa thuận, không yên ấm lại chính là khởi nguồn của những gánh nặng lo toan và tâm trạng.

Tớ chán cái cảnh ngày nào bố mẹ cũng tránh mặt nhau lắm rồi, ngán tới tận cổ luôn rồi. Gia đình mà như cái chùa vậy, mạnh ai nấy sống. Bố mẹ hơi tý là cãi chửi nhau, nói này nói kia, rồi giận cá chém thớt. Tớ giống như cái thùng rác di động trong nhà vậy, cái gì cũng đổ hết lên đầu tớ vậy đó. Mà tớ có làm gì sai đâu????????????

" Con biết, cuộc sống ngày càng hiện đại, con người ta phải làm việc nhiều hơn để trang trải cho cuộc sống và bố mẹ cũng vậy. Bố mẹ cũng phải làm việc vất vả để nuôi 2 chị em con ăn học. Con biết là bố mẹ rất mệt, không chỉ có bố mẹ đâu mà bao gia đình khác cũng vậy. Căng thẳng, mệt mỏi dẫn đến việc bố mẹ cãi nhau. Nhưng không có nghĩa là bố mẹ được quyền trút giận lên đầu con. 6 ngày mà 3 trận cãi nhau, con chán lắm rồi. Con lớn rồi, con cũng biết suy nghĩ chứ. Với lại trong giai đoạn này, con không muốn có 1 điều gì tồi tệ xảy ra xung quanh con, vì con sắp thi ĐH rồi nên con cần có 1 tâm trạng hoàn toàn thoải mái để tiếp thu kiến thức. Con là 1 đứa sống cũng khá khép kín, ít khi con chia sẻ điều gì với bố mẹ, nên những dòng NK này bố mẹ cũng không thể đọc được. Nhưng con mong gđ mình sẽ h. phúc hơn"

Đêm là lúc ta sống thật với mình nhất, không còn phải giả tạo với chính cảm xúc cô đơn trong con người mình, có thể khóc nếu buồn, không phải cười giả tạo và không phải phiền đến cuộc sống của bất kì ai.

"Sau cơn mưa trời lại sáng. Hãy mỉm cười với cuộc sống nào Y.D" (cười lên nào:meohong9:meohong9:meohong9)

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
Mình có chút lời khuyên như thế này: thôi cứ chịu đựng nghe cãi nhau thôi (mình nghe họ cãi nhau riết mình cũng quen) và tránh xa ra, không thôi ba mẹ lại lôi mình vào và mình bị "ăn chửi" một cách lãng nhách. Mình cứ thông cảm cho những khó khăn thường ngày của ba mẹ, âm thầm rút lên gác học bài (che lỗ tai lại để khỏi phải nghe); còn mà họ kêu gì thì cứ "dạ, dạ" rồi rút êm. Còn tình trạng này xảy ra nữa, em có thể "cầu cứu" đến chú bác, ông bà sang "gỡ rối" giúp mình. đây là vài chia sẻ mới nhất của mình thôi, vì bản thân mình cũng bị chung một hoàn cảnh tương tự như của bạn

• Like

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Mình có chút lời khuyên như thế này: thôi cứ chịu đựng nghe cãi nhau thôi (mình nghe họ cãi nhau riết mình cũng quen) và tránh xa ra, không thôi ba mẹ lại lôi mình vào và mình bị "ăn chửi" một cách lãng nhách. Mình cứ thông cảm cho những khó khăn thường ngày của ba mẹ, âm thầm rút lên gác học bài (che lỗ tai lại để khỏi phải nghe); còn mà họ kêu gì thì cứ "dạ, dạ" rồi rút êm. Còn tình trạng này xảy ra nữa, em có thể "cầu cứu" đến chú bác, ông bà sang "gỡ rối" giúp mình. đây là vài chia sẻ mới nhất của mình thôi
nhà em mà cãi nhau là 3 ngày vẫn còn bị nghe chửi đó ạ, mà nghe nhiều cũng quen rồi :D

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
mình nghe nhiều riết mà lỗ tai của mình "thông" ra cả hai bên luôn ạ, hì

• Like

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
4,3/4/2019
Ngày 82 trước kỳ thi THPTQG 2019

Thật ra thì tính là để thứ 7 viết NK thôi, nhưng hôm nay có nhiều thứ quá nên cũng phải giải tỏa ra hết để cho đầu óc sạch sẽ, có chỗ còn chứa bài ôn thi nữa chứ :D. Dạo này đầu mình nhiều RÁC quá :p

Để xem nào, sáng hôm nay thầy hướng dẫn là Hồ sơ đăng ký thi THPT QG, đây là lần thứ 3 thầy hướng dẫn vậy mà hầu như cả lớp đứa nào cũng làm sai hết đó :D. Có bạn đăng ký mua 5 bộ hồ sơ mà viết sai đến 7 bộ cơ OMG. Viết đi viết lại vẫn sai :D.

Thậm chí đến giây phút này có bạn còn chưa biết nên học ngành gì, trường gì nữa. :(

hô sơ đh.jpg

Ahihihi, Bắt đầu từ hôm nay tớ sẽ không phải học môn Lý - Hóa - Sinh nữa, à quên phải hết tuần sau thi học kì xong thì mới chính thức CHIA TAY với 3 bạn này :D ( 3 môn học đó :p ). Fighting nào.

Sắp thi cử đến nơi rồi mà bao nhiêu chuyện lại đổ xuống đầu tớ liên tiếp thế này, làm sao mà thi cử nổi đây :>(:>(:>(:>(:>(.

Dạo này học ngày cày đêm zữ quá nên tớ cảm thấy hình như tớ càng ngày càng ****. Chắc là phải ăn thật nhiều **** vào mới được. Hình như dạo này mình cũng ít ** với senpai. Từ đầu tháng 3 tới giờ, tớ phải tập trung vào học nên tg onl cũng không nhiều. Lại sắp có chiến tranh lạnh xảy ra nữa rồi :(, thật sự thì tớ không muốn. Cuộc sống là vậy mà đúng không mọi người?

Cuộc đời của một con người nhiều lúc mong manh quá. Đôi lúc cứ để nó trôi đi trong vô nghĩa, bởi vì chúng ta chẳng thể nào tưởng tượng nổi một ngày ****** ( tớ xin giấu đoạn này) . Đó mới là cơn ác mộng dài nhất mà chúng ta sẽ phải mất rất nhiều những năm tháng sau này để tập quen với nó.

Có những lúc bạn cần phải chiến đấu qua những ngày tồi tệ để tiến tới những ngày tươi sáng. Hạnh phúc không phải là một trạng thái kéo dài mãi mãi và bạn sẽ không sống trong giai đoạn này cho đến hết cuộc đời. Hạnh phúc là một chuỗi những khoảnh khắc. Vậy nên hãy trân trọng từng khoảnh khắc hạnh phúc dù là nhỏ bé trong cuộc sống để thấy yêu quý cuộc đời hơn.

Hì, tớ biết phải làm sao đây, đành phải chấp nhận sự thật là như vậy, phải mỉm cười trong nỗi đau để vươn lên thôi, chứ níu kéo cũng không có ý nghĩa gì cả. Tớ sẽ giữ lại và trân trọng những phút giây đó, có lẽ tớ cũng nên pp **

Thôi, không sao đâu, phải cười lên, tớ còn rất nhiều bạn mà , không sợ . CƯỜI LÊN NÀO (nói vậy thôi chứ tớ cũng sad lắm). Có lẽ là ** không hiểu tâm trạng tớ lúc này rồi.

Từ hôm nay đến Thứ 7, tớ sẽ cố gắng XẢ ra hết để CN tập trung ôn thi cho tuần sau.

" Có những vết cắt tuy đã chữa lành nhưng vẫn để lại sẹo. Có những ký ức tuy đã xóa mờ nhưng mãi là nỗi đau."

Thôi nào, MẠNH MẼ LÊN CÔ GÁI, tớ biết là cậu sẽ làm được và làm rất tốt. Tập trung ôn thi đi Mây ơi!

Sống là phải mạnh mẽ nhưng đừng thô lỗ. Tử tế nhưng đừng nhu nhược. Liều lĩnh nhưng đừng lưu manh. Khiêm tốn nhưng đừng nhút nhát. Tự tin nhưng đừng kiêu ngạo

Cuộc đời không hề dễ dàng nhưng cũng chưa bao giờ phức tạp. Tất cả do suy nghĩ của chính mình mà nên. Bởi dòng đời không cho bạn những người mình muốn. Nhưng sẽ luôn có những người bạn cần để giúp đỡ chính bản thân mình - Cứ tin là như vậy đi

Duy Amata

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2018
118
99
36
19
TP Hồ Chí Minh
đời nguời
7, 30/3/2019
Ngày 86 trước kì thi THPTQG 2019

Vậy là 1 tuần nữa lại trôi qua đi, sao mà nhanh quá vậy không biết.

Không! Không! Tôi không muốn sống như thế này mãi, tôi chán cái cuộc sống hiện tại của tôi lắm rồi. Chán lắm rồi.

Trong cuộc sống,có nhiều lúc chúng ta dường như muốn ngã quỵ giữa dòng đời vẫn trôi hoài không ngừng nghỉ, bên cạnh vô vàn những phiền muộn và chán nản từ công việc cho tới những mối quan hệ như bạn bè, xã hội, thì gia đình chính là nơi sau bao mệt mỏi chúng ta trở về. Nhưng trớ trêu thay, trong những hoàn cảnh éo le, một gia đình tan vỡ và không hòa thuận, không yên ấm lại chính là khởi nguồn của những gánh nặng lo toan và tâm trạng.

Tớ chán cái cảnh ngày nào bố mẹ cũng tránh mặt nhau lắm rồi, ngán tới tận cổ luôn rồi. Gia đình mà như cái chùa vậy, mạnh ai nấy sống. Bố mẹ hơi tý là cãi chửi nhau, nói này nói kia, rồi giận cá chém thớt. Tớ giống như cái thùng rác di động trong nhà vậy, cái gì cũng đổ hết lên đầu tớ vậy đó. Mà tớ có làm gì sai đâu????????????

" Con biết, cuộc sống ngày càng hiện đại, con người ta phải làm việc nhiều hơn để trang trải cho cuộc sống và bố mẹ cũng vậy. Bố mẹ cũng phải làm việc vất vả để nuôi 2 chị em con ăn học. Con biết là bố mẹ rất mệt, không chỉ có bố mẹ đâu mà bao gia đình khác cũng vậy. Căng thẳng, mệt mỏi dẫn đến việc bố mẹ cãi nhau. Nhưng không có nghĩa là bố mẹ được quyền trút giận lên đầu con. 6 ngày mà 3 trận cãi nhau, con chán lắm rồi. Con lớn rồi, con cũng biết suy nghĩ chứ. Với lại trong giai đoạn này, con không muốn có 1 điều gì tồi tệ xảy ra xung quanh con, vì con sắp thi ĐH rồi nên con cần có 1 tâm trạng hoàn toàn thoải mái để tiếp thu kiến thức. Con là 1 đứa sống cũng khá khép kín, ít khi con chia sẻ điều gì với bố mẹ, nên những dòng NK này bố mẹ cũng không thể đọc được. Nhưng con mong gđ mình sẽ h. phúc hơn"

Đêm là lúc ta sống thật với mình nhất, không còn phải giả tạo với chính cảm xúc cô đơn trong con người mình, có thể khóc nếu buồn, không phải cười giả tạo và không phải phiền đến cuộc sống của bất kì ai.

"Sau cơn mưa trời lại sáng. Hãy mỉm cười với cuộc sống nào Y.D" (cười lên nào:meohong9:meohong9:meohong9)
Em có lời khuyên chị bố mẹ chị trút giận lên chị suốt 6 ngày là do cẳng thẳng trong công việc :D:D:D:D:D:):):):);) chị ko nên để tâm đến bố mẹ làm gì cứ học rồi đóng cửa phòng vào ;);):D:D:D Nếu chuyện này mà lớn thì chị vs bố mẹ sẽ '' chiến tranh lạnh '' bởi chị sắp thi ĐH chị nên '' cầu cứu '' hàng xóm hoặc họ hàng họ sẽ giúp chị :D:D:D:p:p:):):):):):D:D:D:D:D:D

• Like

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Em có lời khuyên chị bố mẹ chị trút giận lên chị suốt 6 ngày là do cẳng thẳng trong công việc :D:D:D:D:D:):):):);) chị ko nên để tâm đến bố mẹ làm gì cứ học rồi đóng cửa phòng vào ;);):D:D:D Nếu chuyện này mà lớn thì chị vs bố mẹ sẽ '' chiến tranh lạnh '' bởi chị sắp thi ĐH chị nên '' cầu cứu '' hàng xóm hoặc họ hàng họ sẽ giúp chị :D:D:D:p:p:):):):):):D:D:D:D:D:D
Chị cảm ơn em nhiều, bố mẹ chị cãi nhau, chị nghe quen rồi em ạ :D

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
4,3/4/2019
Ngày 82 trước kỳ thi THPTQG 2019

Thật ra thì tính là để thứ 7 viết NK thôi, nhưng hôm nay có nhiều thứ quá nên cũng phải giải tỏa ra hết để cho đầu óc sạch sẽ, có chỗ còn chứa bài ôn thi nữa chứ :D. Dạo này đầu mình nhiều RÁC quá :p

Để xem nào, sáng hôm nay thầy hướng dẫn là Hồ sơ đăng ký thi THPT QG, đây là lần thứ 3 thầy hướng dẫn vậy mà hầu như cả lớp đứa nào cũng làm sai hết đó :D. Có bạn đăng ký mua 5 bộ hồ sơ mà viết sai đến 7 bộ cơ OMG. Viết đi viết lại vẫn sai :D.

Thậm chí đến giây phút này có bạn còn chưa biết nên học ngành gì, trường gì nữa. :(

View attachment 107749

Ahihihi, Bắt đầu từ hôm nay tớ sẽ không phải học môn Lý - Hóa - Sinh nữa, à quên phải hết tuần sau thi học kì xong thì mới chính thức CHIA TAY với 3 bạn này :D ( 3 môn học đó :p ). Fighting nào.

Sắp thi cử đến nơi rồi mà bao nhiêu chuyện lại đổ xuống đầu tớ liên tiếp thế này, làm sao mà thi cử nổi đây :>(:>(:>(:>(:>(.

Dạo này học ngày cày đêm zữ quá nên tớ cảm thấy hình như tớ càng ngày càng ****. Chắc là phải ăn thật nhiều **** vào mới được. Hình như dạo này mình cũng ít ** với senpai. Từ đầu tháng 3 tới giờ, tớ phải tập trung vào học nên tg onl cũng không nhiều. Lại sắp có chiến tranh lạnh xảy ra nữa rồi :(, thật sự thì tớ không muốn. Cuộc sống là vậy mà đúng không mọi người?

Cuộc đời của một con người nhiều lúc mong manh quá. Đôi lúc cứ để nó trôi đi trong vô nghĩa, bởi vì chúng ta chẳng thể nào tưởng tượng nổi một ngày ****** ( tớ xin giấu đoạn này) . Đó mới là cơn ác mộng dài nhất mà chúng ta sẽ phải mất rất nhiều những năm tháng sau này để tập quen với nó.

Có những lúc bạn cần phải chiến đấu qua những ngày tồi tệ để tiến tới những ngày tươi sáng. Hạnh phúc không phải là một trạng thái kéo dài mãi mãi và bạn sẽ không sống trong giai đoạn này cho đến hết cuộc đời. Hạnh phúc là một chuỗi những khoảnh khắc. Vậy nên hãy trân trọng từng khoảnh khắc hạnh phúc dù là nhỏ bé trong cuộc sống để thấy yêu quý cuộc đời hơn.

Hì, tớ biết phải làm sao đây, đành phải chấp nhận sự thật là như vậy, phải mỉm cười trong nỗi đau để vươn lên thôi, chứ níu kéo cũng không có ý nghĩa gì cả. Tớ sẽ giữ lại và trân trọng những phút giây đó, có lẽ tớ cũng nên pp **

Thôi, không sao đâu, phải cười lên, tớ còn rất nhiều bạn mà , không sợ . CƯỜI LÊN NÀO (nói vậy thôi chứ tớ cũng sad lắm). Có lẽ là ** không hiểu tâm trạng tớ lúc này rồi.

Từ hôm nay đến Thứ 7, tớ sẽ cố gắng XẢ ra hết để CN tập trung ôn thi cho tuần sau.

" Có những vết cắt tuy đã chữa lành nhưng vẫn để lại sẹo. Có những ký ức tuy đã xóa mờ nhưng mãi là nỗi đau."

Thôi nào, MẠNH MẼ LÊN CÔ GÁI, tớ biết là cậu sẽ làm được và làm rất tốt. Tập trung ôn thi đi Mây ơi!

Sống là phải mạnh mẽ nhưng đừng thô lỗ. Tử tế nhưng đừng nhu nhược. Liều lĩnh nhưng đừng lưu manh. Khiêm tốn nhưng đừng nhút nhát. Tự tin nhưng đừng kiêu ngạo

Cuộc đời không hề dễ dàng nhưng cũng chưa bao giờ phức tạp. Tất cả do suy nghĩ của chính mình mà nên. Bởi dòng đời không cho bạn những người mình muốn. Nhưng sẽ luôn có những người bạn cần để giúp đỡ chính bản thân mình - Cứ tin là như vậy đi
Cố lên chị iu. Tạm biệt bộ ba ấy nhưng chị lưu luyến Sinh nhỉ :D .. Em chỉ tiếc là chị sợ lí :v

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Cố lên chị iu. Tạm biệt bộ ba ấy nhưng chị lưu luyến Sinh nhỉ :D .. Em chỉ tiếc là chị sợ lí :v
chị cảm ơn bé iu của chị nhoa♥
chị lưu luyến 3 bạn này đến hết tuần sau rồi chính thức CHIA TAY người ta, không phải học đến người ta nữa :D

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
5, 4/4/2019
Ngày 81 trước kỳ thi THPTQG 2019

Ahihihi
Hôm nay lớp tớ được nghỉ tiết Sinh nên hôm nay 7h20 tớ mới đi. Đi học kiểu này cũng khổ, tớ đi học mặc áo dài nên đi ra đường ai cũng nhìn tớ hết
( bộ tớ giống sinh vật lạ lắm sao ?????), gặp người quen thì hỏi: Sao hôm nay cháu đi học trễ vậy. Đến trường thì không dám cởi khẩu trang ra vì hàng trăm ánh mắt nhìn tớ, tớ còn nghe có bé nói tớ là : Ngủ quên hay sao mà bây giờ mới đi học. Trời ơi!!!!!! nghe xong mà tức quá đi. Tại lớp được nghỉ tiết chứ bộ.

Haizzzzzzzzzzzaaa........bây giờ trời mưa nhiều quá, ngày nào cũng mưa, mà mưa đến là lại mang bao tâm sự trở về, tớ vẫn còn vương vấn nỗi buồn của ngày hôm qua :>(:>(:>(. Huhu. thôi mặc kệ đi, chắc không sao đâu nhỉ? Thật sự là bây giờ nhìn nhau như người dưng nước lã luôn đó:confused:.

Kiểu này chắc tớ chớt quá. Nonooooooooooooo, không thể như thế được, phải mạnh mẽ lên. Được rồi, từ nay tớ sẽ thực hiện chiến lược chiến tranh B-L ( Chỉ mình tớ hiểu thôi ). Cơ mà dạo này bị cô nhồi nhét môn Sử zữ quá nên cũng bị ám ảnh mấy cái chiến lược chiến tranh của Mỹ luôn rồi :p

"Đôi khi, chúng ta chỉ vì một câu nói của người khác mà dày vò chính mình, làm tổn thương mình, điều đó thật sự không đáng. Dù sao đi chăng nữa, hãy nhớ rằng, trên đời này sẽ không có bất cứ một ai sống thay cho cuộc đời ai cả.
Và việc của bạn chỉ là cố gắng sống tốt cuộc đời mình mà thôi. Hãy trân trọng bản thân trước khi trông chờ một ai khác làm điều đó!:
=========> Đúng như vậy đó, Fighting

Thôi không nói chuyện buồn nữa, hôm nay tớ có 2 chuyện zuiiiiiiii

Thứ nhất là "Hoàng Cung Sách " của tớ mới tuyển thêm được 1 " quân sư" về giúp cho tớ. Sắp tới, tớ phải ra chiến trường rồi, nên mọi viejxcj trong cung sẽ nhờ vị quân sư này :p

Thứ 2: hôm nay ra chơi nghe được 1 tin là Thứ 5 tuần sau sẽ được đi tham quan trường Đại học Quốc tế miền đông. Woaaaaaa, tuyệt cú mèo, đây sẽ là động lực lớn nhất của tớ, nó sẽ giúp tớ tuần sau thi thật tốt để thứ 5 còn đi chơi.........ơi........========> Hóng đến chiều thứ 5 tuần sau quá đi. Mà việc trước mắt là lo ÔN THI HỌC KỲ 2 CHO TỐT ĐÃ thì đi chơi mới zuiiiiiiiiiii zẻ :D

****** Fighting*****:rongcon9:rongcon9:rongcon9

Last edited:

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Oa chj học tiếng Hàn sao......... sau này chỉ em vs nhé chj :)
um, chị sẽ cố gắng học để sau này chỉ em
lúc đầu chị tính học tiếng Nhật, nhưng mà tiếng Nhật khó hơn tiếng Hàn nhiều nên chị quyết định học tiếng Hàn

• Like
Reactions: daihoc812@gmail.com
Top Bottom