Yêu cầu về xét lí lịch quân đội

S

somebody1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho e hỏi là bây giờ có cần xét lý lịch 3 đời không ạ? e nghe chú kia làm chính trị viên trong quân đội nói theo nghị đinh 57 gì đó là bây giờ chỉ cần đời bố mẹ tốt là đi được bộ đội thôi không cần để ý tới đời ông bà...hicc

S

somebody1

********************************************************?????? sao k có ai trả lời hết thế

A

anhtien_nguyen

Cho e hỏi là bây giờ có cần xét lý lịch 3 đời không ạ? e nghe chú kia làm chính trị viên trong quân đội nói theo nghị đinh 57 gì đó là bây giờ chỉ cần đời bố mẹ tốt là đi được bộ đội thôi không cần để ý tới đời ông bà...hicc

Đi bộ đội, khác với việc đăng kí vào ngành Quân đội.
Còn việc xét lý lịch, Em chỉ cần vượt qua vòng sơ tuyển tại địa phương.
Thân!

T

trieu93

Chào bạn!
Bạn phải có lý lịch rõ ràng, cả đời ông nội, ông ngoại nữa. còn lý lịch trích ngang thì có cả bố mẹ của ông nội, ông ngoại nữa. nói chung là rắc rối lằm bạn à.

S

smileandhappy1995

anh cho em hỏi em bj cận 2,5 dp có đc thi ko ạ ???
nếu muốn thi thì p lm sao ạ
--------------------------------

M

mituotroile

có xét về ông bà , bác ruột , cô ruột , bố mẹ,...
cả nội ngoại đó
mình biết chắc chắn đó

B

bont

Chào các bạn,
Đối với xét lí lịch thì theo điều kiện tiêu chuẩn của Bộ quốc phòng thì vẫn phải xét 3 đời nôi ngoại.
Đối với thị lực thì ngành quân đội cận dưới 3 diop vẫn đủ tiêu chuẩn, còn khối ngành công an thì không đạt, khối ngành công an thì lực hai mắt phải 10/10.
Trường hợp bạn có anh trai vào tù thì bạn nên cứ tiếp tục làm hồ sơ tại ban tuyển sinh quân sự đơn vị, ban tuyển sinh sẽ kiểm tra xác minh cấp độ vi phạm của anh trai bạn từ đó quyết định bạn có đủ điều kiện hay không.

M

motjp

cac anh oi cho e hoi...ly lich cua gia đình ben ngoai e trong sach
con ben noi thi ong noi e co di linh cho My truoc nam 1975 sau do giai phong va ong noi e duoc tra lai thường dân. co giấy thường dân thì phải.
ba e la bo đội phuc vien chien truong campuchia...va còn nhieu giấy tờ lien quan khác
vậy thi e co thể tham gia DKDT vao cac truong cong an hay quan doi duoc k a

K

kissloveyou_us@yahoo.com

học viện an ninh

ông ngoại em cũng từng bị bắt đi lính cho mỹ trước 1975, nhưng giờ ông ngoại em đã mất thì em có được đăng kí vào học viện n ninh không

V

vuonghao159357

ông bà mình đều tốt thì lo gì.............................................................................................................

H

hoangsu123

Mấy a chị ơi cho em hỏi e có chị ruột theo chồng sống ở mĩ nhưng đi làm ở công ty thôi chứ ko làm gì liên quan tới chính trị như vậy e muốn thi công an lý lịch vậy dc ko ... Thân

Ngô Thị Thảo Nguyên

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng chín 2017
1
0
1
22
Lâm Đồng
Lí lịch nhà nội em thì sạch sẽ còn ông ngoại theo ngụy trước năm 75 mà có cậu (con ruột của ông ngoại hi sinh trong cuộc kháng chiến chống Pháp) thành ra gđình ngoại là gia đình liệt sĩ .Như vậy thì có vấn đề gì không ạ?

Top Bottom