English THPT Ý nghĩa và sử dụng surpass.

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi trong đề này, sau khi em viết đoạn 2004 thì thầy có sửa lại một câu có sử dụng surpass (bus surpassed bicyle but left behind by car). Tuy nhiên em thấy không ổn vì surpass theo em nghĩ là vượt qua, mà trong bài thì không có năm trước đó, nếu dùng thì dễ bị coi là tự đưa thêm dữ kiện.
Vậy em có đúng không ạ?
Em cảm ơn.

• Like
Reactions: S I M O

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
surpass (bus surpassed bicyle but left behind by car)
Cái này chỉ tính về số lượng thời điểm 2014 là nó vượt qua thôi chứ không hề nhắc về vấn đề năm trc hay năm sau. Kiểu là bây giờ bạn so sánh hai đối tượng là lớp A và lớp B trong đó A có 15 ng B có 5 ng thì bạn vẫn dùng surpass bình thường. Vấn đề của bus và bicycle cũng như thế

Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo và ủng hộ những topic sau để có sự tiến bộ về nhiều kỹ năng ~
[TIPs] Rewrite the sentences
Ten words a day and some tips for learning
[Dịch thuật] Word order

Luyện thi tốt nghiệp THPTQG môn tiếng Anh
NEXT 0.2
Chia sẻ phương pháp ôn thi
Tổng hợp kiến thức các môn
Chúc bạn một ngày vui vẻ!

• Like
Reactions: boywwalkman

boywwalkman

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng bảy 2021
490
465
76
19
Quảng Nam
THPT chuyên Lê Thánh Tông
Cái này chỉ tính về số lượng thời điểm 2014 là nó vượt qua thôi chứ không hề nhắc về vấn đề năm trc hay năm sau. Kiểu là bây giờ bạn so sánh hai đối tượng là lớp A và lớp B trong đó A có 15 ng B có 5 ng thì bạn vẫn dùng surpass bình thường. Vấn đề của bus và bicycle cũng như thế

Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo và ủng hộ những topic sau để có sự tiến bộ về nhiều kỹ năng ~
Chúc bạn một ngày vui vẻ!
Vậy là thầy em đúng phải không ạ? Em thấy kì lạ, tại em tưởng muốn vượt qua thì năm trước 2004 nó phải thấp hơn.

• Like
Reactions: S I M O

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Vậy là thầy em đúng phải không ạ? Em thấy kì lạ, tại em tưởng muốn vượt qua thì năm trước 2004 nó phải thấp hơn.
Ừ thầy em đúng r. Tại vì em đang nghĩ là thầy đang so sánh vs năm trc, nhưng thật ra thầy chỉ so sánh lớn nhỏ cùng năm thôi nên em mới thấy bối rối. Nghĩ đơn giản đi một tý nhé.

Top Bottom