Ý kiến về bài tập tự luyện khóa KIT1 thầy Bá Phương

S

songsong216.33@gmail.com

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

TÌnh hình là em đăng kí khóa KIT1 thầy Lê Bá Trần Phương, nội dung giảng thì hay khỏi bàn r, thầy giảng chỗ nào là hiểu chỗ đó.
Nhưng đến bài tập tự luyện thì nói thật là em không đỡ nổi, bài tập k nói làm gì, phần giải thì ... làm tắt chả hiểu gì, có những đoạn không hiểu điểm trên hình ấy lòi đâu ra. Đơn cử là bài em đang làm, bài 1 phần tính thể tích khối chóp, dạng 1. Tức bài 1 http://hocmai.vn/mod/scorm/view_file.php?inpopup=true&id=24712.

Sau đó em xem phần trao đổi bài, có vô vàn câu hỏi được đặt ra từ hôm 17,19 vẫn chưa có ai giải đáp, và trước đó em cũng hỏi nhiều, ý kiến nhiều ở những bài trước, và đến nay k có hồi âm =.= thật sự rất bức xúc. Thấy hocmai PR gì mà trao đổi hỏi đáp vv, nhưng mà ....
Nói chung sau khi viết bài này em chỉ đề nghị các anh chị soạn bài tập tự luyện có thể giải thật chi tiết cho bọn em được k ạ, nếu có thể từng câu từng từ làm ơn đừng cắt bớt. Đừng nói với em là các anh chị muốn rèn tính tư duy cho bọn em, bởi bọn em cũng tư duy cũng nghĩ, khi bí mới cần đến giải. Mà lúc đấy đọc k hiểu j thì bức xúc lắm. Hi vọng đồng tiền của em và các bạn tiêu đúng chỗ :).
E xin chân thành cám ơn.

H

hocmai.cskh

TÌnh hình là em đăng kí khóa KIT1 thầy Lê Bá Trần Phương, nội dung giảng thì hay khỏi bàn r, thầy giảng chỗ nào là hiểu chỗ đó.
Nhưng đến bài tập tự luyện thì nói thật là em không đỡ nổi, bài tập k nói làm gì, phần giải thì ... làm tắt chả hiểu gì, có những đoạn không hiểu điểm trên hình ấy lòi đâu ra. Đơn cử là bài em đang làm, bài 1 phần tính thể tích khối chóp, dạng 1. Tức bài 1 http://hocmai.vn/mod/scorm/view_file.php?inpopup=true&id=24712.

Sau đó em xem phần trao đổi bài, có vô vàn câu hỏi được đặt ra từ hôm 17,19 vẫn chưa có ai giải đáp, và trước đó em cũng hỏi nhiều, ý kiến nhiều ở những bài trước, và đến nay k có hồi âm =.= thật sự rất bức xúc. Thấy hocmai PR gì mà trao đổi hỏi đáp vv, nhưng mà ....
Nói chung sau khi viết bài này em chỉ đề nghị các anh chị soạn bài tập tự luyện có thể giải thật chi tiết cho bọn em được k ạ, nếu có thể từng câu từng từ làm ơn đừng cắt bớt. Đừng nói với em là các anh chị muốn rèn tính tư duy cho bọn em, bởi bọn em cũng tư duy cũng nghĩ, khi bí mới cần đến giải. Mà lúc đấy đọc k hiểu j thì bức xúc lắm. Hi vọng đồng tiền của em và các bạn tiêu đúng chỗ :).
E xin chân thành cám ơn.
Chào Em,
Cám ơn em đã có những ý kiến đóng góp tới Hocmai.vn. Hiện tại có một số bài tập tự luyện chưa có hướng dẫn chi tiết, Hocmai.vn đang hoàn thiện và sẽ cung cấp cho các em sớm nhất. Về phần trả lời trong câu hỏi ở mục trao đổi bài, có một số những câu hỏi do sơ xuất chưa trả lời, em có thể cung cấp chi tiết câu hỏi đó trong bài giảng nào? thuộc chuyên đề nào của khóa học để Hocmai.vn kiểm tra và hỗ trợ các em. Cám ơn em rất nhiều và chúc em học tốt!

B

buiducviet55

nhiều chỗ phải tự tìm tòi suy nghĩ một tý thì sẽ nhớ lâu hơn và hiểu hơn mà bạn :)

H

hocmai.toanhoc

Chào e songsong216.33@gmail.com
Cám ơn em đã có những ý kiến đóng góp tới Hocmai.vn
- Đúng là có 1 số bài tập được trình bày hơi tắt, và những cái gì là tắt ở đây? Đó là những phần, những kiến thức cơ bản mà các em dễ nhìn ra, dễ thấy được. Và nếu em thấy chưa rõ thì em có thể hỏi trên mục trao đổi bài hoặc trên diễn dàn.
- Ví dụ như bài 1 ở link trên: Điểm I ở đây không có trong lời giải, nhưng dễ thấy nó là giao điểm của AE với SC (điều này anh nghĩ nó không phải là điều khó khăn đối với 1 học sinh nghe bài giảng nào của thầy Phương cũng hiểu?)
- Với các bài tập mà các bạn thắc mắc nhiều về cùng 1 vấn đề thì anh sẽ bổ sung thêm chi tiết hơn các phần đó.

Anh thống kê được thì có khoảng 20 câu hỏi từ ngày 17-19 chưa được trả lời (không đến mức là vô vàn như em nói). Đầu tiên xin nhận lỗi với em về việc chưa trả lời các câu hỏi ở trên và tất cả các câu trả lời này sẽ được giải đáp trong ngày hôm nay em nhé! Thứ 2 khoá học của thầy được khai giảng cũng được 2 tháng riêng chỉ có 2-3 ngày đó còn tồn khoảng 20 câu (có thể trong 2-3 ngày đó khối lượng câu hỏi quá nhiều nên các anh chị tư vấn chưa giải đáp hết thắc mắc của các em), còn các ngày khác đều ok=> Em không nên đánh đồng tất cả mục trao đổi bài là không ổn??.

=> Cảm ơn em về những ý kiến đóng góp. Có thể trong 2 ngày đó khối lượng câu hỏi quá nhiều nên các anh chị tư vấn chưa trả lời được hết các câu hỏi. Khi câu hỏi của em lâu chưa được trả lời thì em có thể hỏi trên diễn đàn hoặc gọi đến số tổng đài anh sẽ trợ giúp nhiệt tình. Chúc em học tốt!

S

songsong216.33@gmail.com

Vâng em cám ơn vì anh chị đã lắng nghe.

Nhưng căn bản là em thấy trong phần giải đáp, anh ý nói là I là trung điểm SC, nhưng e thấy I có phải trung điểm SC đâu?

C

chinhphuckhokhan

Vâng em cám ơn vì anh chị đã lắng nghe.

Nhưng căn bản là em thấy trong phần giải đáp, anh ý nói là I là trung điểm SC, nhưng e thấy I có phải trung điểm SC đâu?

Chào em, anh là tuvantoanhoc
Em nhìn kĩ lại xem có phải trung điểm không? hình vẽ không mô tả chính xác 100% những gì em nhìn thấy.

Em đã bao giờ đặt ra câu hỏi: Tại sao có hình học tọa độ Oxyz chưa? có phải là dùng Oxyz không phải vẽ hình? nguyên nhân sâu xa của nó là do sự hạn chế do giác quan khi ta nhìn hình, nguồn gốc bắt nguồn từ 1 bài toán ta nhìn thấy nó vuông góc nhưng thực ra nó không vuông, nên người ta cần 1 công cụ chính xác và Oxyz ra đời.

Anh đã đọc ý kiến của em, anh biết câu trả lời lúc đó của anh hơi có chút khiêu khích em, nhưng mà chỗ đó thực sự dễ nên anh muốn em nghĩ, chỉ là cái hình nó khó nhìn, và bài này ko phải do anh giải, các bài do anh đảm nhiệm là từ Bài "Phương trình Logarit"

Anh xin ghi nhận ý kiến thẳng thắn từ em, hết tháng này anh xin rút lui không quản lí mục đó nữa vậy.

Trên đó là những ý kiến cá nhân của anh ko khoác áo hocmai hay đại diện cho bất cứ điều gì cả.

Cảm ơn em đã đọc.

Last edited by a moderator:
Top Bottom