Hóa Xin định hướng học hóa

DTA1215

Học sinh mới
Thành viên
19 Tháng ba 2017
1
0
11
27
Bắc Giang

naive_ichi

Cựu Mod Hóa
Thành viên
27 Tháng tư 2014
480
433
196
23
Tin 15-18 CTB
Chắc là anh đang học lớp 12 rồi ạ.
Em nghĩ là để làm bài tập thì phải nắm được lí thuyết ạ, đặc biệt là tính chất hóa học của từng chất/nhóm chất và các phương trình được nêu trong SGK ạ. Nếu anh mất gốc Hữu cơ thì nên ôn lại phần kiến thức ở lớp 11 ạ (vì theo em biết thì môn Hóa là môn xâu chuỗi, nói là chỉ thi chương trình 12 nhưng nếu lớp dưới không học chắc thì khó mà học được lớp trên) ạ.
Ngoài ra anh có thể tham khảo thêm, ở mỗi chất/nhóm chất thường thì sẽ có một số quan hệ về giải toán đặc trưng, thậm chí có cả công thức giải nhanh nữa ạ.

Không Không

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
71
29
126
21
Hà Nội
Em không đi học thêm, em chỉ thi hóa đỗ tốt nghiệp nhưng hiện tại chỉ làm được bài tập cực dễ, em muốn hỏi để làm bài tập hóa, viết ptpứ thì bắt buộc phải học thuộc những gì ạ?
Anh ơi em năm nay lớp 9 và xin được chia sẻ một số kinh nghiệm của mình ạ.
Đầu tiên thì kiến thức cơ bản là quan trọng nhất, vì có cơ bản mình mới tiếp thu được cái khó.
Mà cơ bản thì không đâu xa cả, chính là kiến thức SGK, anh cần nó để thuộc tính chất của các chất, đây là việc giúp cho mình viết được PTHH.
Anh nên đi học thêm, thầy cô sẽ giảng cho mình những điều mình không hiểu, nếu không theo kịp lớp, anh có thể học kèm gia sư
Mình nên xem xét mình yếu phần nào, để bổ sung luôn mảng kiến thức phần đó
Chỉ nên học khó khi mình đã chắc cơ bản anh ạ :))
Chúc anh thành công :):):)

• Like
Reactions: DTA1215
Top Bottom