Ngoại ngữ words form

Lục Thiên Dương

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng bảy 2017
169
154
69
Đồng Nai
THCS Trảng Dài

namphuong_2k3

Cựu Mod Anh|Quán quân TE S1
Thành viên
1 Tháng tư 2017
566
1,215
254
21
Bình Định
Form of word thì chỉ cần học nhiều loại từ của 1 từ. Ví dụ khi mình học 1 danh từ thì hãy học những từ liên quan như động từ, tính từ, trạng từ...
Và chú ý học các công thức như động từ thì đi kèm với gì, hoặc sau tobe thì cộng với gì... Mấy cái này bạn chỉ cần search mạng là có ngay thôi!!!
Còn bài viết lại câu thì trước hết hãy dịch nghĩa câu đề cho, sau đó dựa vào những từ ngữ gợi ý đã cho để viết. Thông thường thì sẽ viết theo công thức. Còn nếu đề cho viết câu tương đương dùng từ đồng nghĩa thì... chỉ còn cách là học thôi chứ biết sao giờ xD
(Kinh nghiệm cá nhân của mình thôi)

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Mọi người ơi giúp em với, có ai biết cách làm bài word form hay bài viết lại câu trong tiếng anh thì hướng dẫn cho em với, em cảm ơn ạ ^^
Bạn cần xác định được loại từ cần dùng: danh từ, động từ, tính từ hay trạng từ
Nếu đã xác định được thì nên chọn từ nào cho hợp nghĩa, hợp ngữ cảnh, ... v.v
Bài tập viết lại câu như thế nào
Bài này thường có nhiều đáp án, bạn nên lên gg tham khảo các cấu trúc tiếng Anh bằng nhau là được

TÓM LẠI, DÙ CÓ DẠNG NÀO THÌ ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT LÀ CỨ LÀM NHIỀU RỒI SẼ QUEN CẢ.

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Mọi người ơi giúp em với, có ai biết cách làm bài word form hay bài viết lại câu trong tiếng anh thì hướng dẫn cho em với, em cảm ơn ạ ^^
Cái này thì phải xác định vị trí cần điền là từ loại gì sau đó điền thôi
Về ví trí từ loại bạn đã biết chưa nhỉ?
Còn nếu bạn hỏi là nếu biết từ loại rồi nhưng không biết từ đó như thế nào thì phải làm sao? Mình trả lời là thì bạn phải chăm và làm nhiều thôi :)

Top Bottom