vocabulary task 1

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp Tiếng Anh THPT' bắt đầu bởi Phuong Vi, 3 Tháng năm 2020.

Lượt xem: 187

1. Phuong Vi

Phuong Vi Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Bình phước
    [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Mình thấy trong task 1 có cụm từ là fall back again, nó lặp lại liên tục trong cuốn academic writing practice for ielts. Mà mình dò trên mạng lại không ra kết quả

2. landghost

landghost Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Bạn có thể trích ra một câu có chứa cụm từ đó không ạ, mình sẽ dựa vào ngữ cảnh để xác định nghĩa.

Last edited: 3 Tháng năm 2020
  3. Trần Hoàng Hạ Đan

Trần Hoàng Hạ Đan Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Quỳnh Hồng

Fall back again có nghĩa là : Bị tuột xuống nhé bạn
    Thực ra mình cũng không chắc lắm vì mình sẽ xét nghĩa tương ứng từ anh sáng việt trong ví dụ sau
    They discover that their footsteps up the tall hill of sand ofter cause them to fall back again
    Nghĩa : họ khám phá ra rằng những bước chân của họ bước lên đồi cát cao này làm họ bị tuột xuống
    Có thể sai

Hắc Trần Tuyết Nhi thích bài này.
  4. Chu Văn Sơn

Chu Văn Sơn Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    giảng viên bộ môn Văn học Việt Nam hiện đại, khoa Ngữ văn, Trường ĐH Sư phạm Hà Nội

Theo kinh nghiệm học IELTS của mình thì bạn ko cứ phảo học những từ khó bởi vì nó chiếm ko quá nhiều điểm trong bài thi mà quan trọng là cách dùng từ. Quay lại với vấn đề chính ở đây thì theo mình bạn cứ tạm hiểu cái cụm kia là giảm xuống cho dễ hiểu nhé do trong IELTS thì chỉ có 4 kiểu dao động chính là : Lên, Xuống, Bằng, Khấp khỉu ko ổn định thôi nha!

Phuong Vi thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted