Việt Nam có bao nhiêu tỉnh thành giáp biển ?

• Thread starter dangphancongthien
  • Ngày gửi
  • Replies 13
  • Views 41,808

T

tan75

đó là tỉnh long an đó bạn thật ra trong sgk mới bỏ đi là dúng vì tỉnh long an chỉ gián tiếp giáp biển qua cua sông mà thôi chứ nó ko hể giap biển

T

thienthanmauxanh

Long An là một tỉnh thuộc ĐBSCL, miền nam Việt Nam.
- Vị trí:
. Long An nằm ở tọa độ 10°21'-12°19' Bắc và 105°30'-106°59' Đông.
. Phía Bắc giáp tỉnh Tây Ninh và tỉnh Svay Rieng của Vương quốc Campuchia trên chiều dài biên giới 137,5 km.
. Phía Nam giáp tỉnh Tiền Giang.
. Phía Tây giáp tỉnh Đồng Tháp.
. Phía Đông giáp Thành phố Hồ Chí Minh.

Địa hình:
. Long An bị chia cắt nhiều bởi hệ thống sông và kênh rạch chằng chịt với tổng chiều dài lên tới 8.912 km, sông Vàm Cỏ Đông và Vàm Cỏ Tây hợp thành sông Vàm Cỏ, kênh Dương Văn Dương,... trong đó lớn nhất là sông Vàm Cỏ Đông chảy qua Long An.

T

truongtrang12

Cái này cô giáo tớ vẫn bảo là 29 tỉnh :rolleyes:

Cái này là bài tập lớp 8 mà

@thienthanmauxanh : Bạn đang trả lời cái gì thế ;;)

T

thienthanmauxanh

Mình trả lời về Long An mà những sách cũ đã đưa ra vì Long An chẳng giáp biển nhưng có lưu vực sông chảy ra biển Đông nên mình lý giải ra để các bạn hiểu hơn thôi.

P

phalaibuon

Tỉnh Long An ko giáp biển mà tiếp giáp biển qua sông .

Sách cũ viết cũng đúng mà sách mới cũng không sai.

Vì con sông này vẫn thuộc địa phận tỉnh Long An mà cũng có thể tách ra cũng đc.

T

thuylona

có 28 tỉnh bạn ạ^.^
sách mới là sách tái bản đc sửa rui` nên T nghĩ là 28 tỉnh :D
bạn so 2 sách xem SGK mới bỏ đi tỉnh nào;))

M

mencoi98

Có phải các tỉnh: TP HCM, TP Hải PHòng, tp Đà Nẵng, Quảng Ninh, Thái Bình, Nam Định, Ninh Bình, Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Thừa Thiên - Huế, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định, Phú Yên, Khánh Hòa, Ninh Thuận, Bình Thuận, Bà Rịa - Vũng Tàu, Tiền Giang, Bến Tre, Kiên Giang, Trà Vinh, Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau.

Đồng Nai có giáp biển k hả các bạn ?
Theo tớ là k nhưng 1 số lại bảo là 29 trong đó gồm Đồng Nai
nhưng có đúng là Ninh Bình giáp biển k các bạn ?

T

tieulongnu_janh

thôi chắc là mình làm 28 tỉnh thôi các bạn ạ!!vì thật sự tỉnh long an ko có giáp màk

N

nlht20081997

29 bạn ạ

Quảng Ninh, Hải Phòng, Thái Bình, Nam Định, Ninh Bình, Thanh Hoá, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định, Phú Yên, Khánh Hoà, Ninh Thuận, Bình Thuận, Vũng Tàu, Đồng Nai, tp HCM, Tiền Giang, Bến Tre, Trà Vinh, Sóc Trăng, Cà Mau, Bạc Liêu, Kiên Giang

S

satthiendk1

Long An là một tỉnh thuộc ĐBSCL, miền nam Việt Nam.
- Vị trí:
. Long An nằm ở tọa độ 10°21'-12°19' Bắc và 105°30'-106°59' Đông.
. Phía Bắc giáp tỉnh Tây Ninh và tỉnh Svay Rieng của Vương quốc Campuchia trên chiều dài biên giới 137,5 km.
. Phía Nam giáp tỉnh Tiền Giang.
. Phía Tây giáp tỉnh Đồng Tháp.
. Phía Đông giáp Thành phố Hồ Chí Minh.

Địa hình:
. Long An bị chia cắt nhiều bởi hệ thống sông và kênh rạch chằng chịt với tổng chiều dài lên tới 8.912 km, sông Vàm Cỏ Đông và Vàm Cỏ Tây hợp thành sông Vàm Cỏ, kênh Dương Văn Dương,... trong đó lớn nhất là sông Vàm Cỏ Đông chảy qua Long An.
nhúc học giỏi

H

hoangcong85h

@dangphancongthien:có chuyện 29 tỉnh thành hả bác
nếu tôi nhớ ko lầm thì sách giáo khoa xuất bản cách đây khoang 15 năm
thì vẫn là 28

Last edited by a moderator:
C

congchuateen258

hi

29 you ak

you có thể liệt kê ra từ bắc vào nam như sau

Quảng Ninh, Hải Phòng, Thái Bình, Nam Định, Ninh Bình, Thanh Hoá, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định, Phú Yên, Khánh Hoà, Ninh Thuận, Bình Thuận, Vũng Tàu, Đồng Nai, tp HCM, Tiền Giang, Bến Tre, Trà Vinh, Sóc Trăng, Cà Mau, Bạc Liêu, Kiên Giang

ok

Top Bottom