Văn 7 Viết một đoạn văn nêu cảm nghĩ của em về một thế giới ''kì diệu'' mở ra với em sau cánh cổng trường

Thảo Nguyễn ^ ^

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng sáu 2019
466
811
96
Hải Phòng
Trường THCS Nam Sơn

Phủ Thiên

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng tám 2019
580
615
121
17
Bình Định
Trường Free
Các bạn ơi giúp mình với:rongcon1
ĐỀ BÀI:Viết một đoạn văn nêu cảm nghĩ của em về một
thế giới ''kì diệu'' mở ra với em sau cánh cổng trường
Mình cảm ơn:Tonton18
Bạn tham khảo :
Trường học là một thế giới diệu kỳ, là nơi thắp sáng những ước mơ, cũng là nơi nuôi dưỡng nó. Bước qua cánh cổng trường là chúng ta bước vào thế giới tri thức với vô vàn những điều mới lạ và kì thú. Người mẹ trong “Cổng trường mở ra” của nhà văn Lý Lan đã nói với con một câu triết lí đầy cảm xúc: “Đi đi con, hãy can đảm lên, thế giới này là của con. Bước qua cánh cổng trường là một thế giới kì diệu sẽ mở ra”.
Sự kì diệu ở đây không phải là một phép nhiệm màu nào đó của bà Tiên hay ông Bụt. Không phải là thứ đặc biệt mà trần gian không có. Không phải là thứ biến hóa từ vật này sang vật khác. Mà đó là tất cả những thứ mà mỗi con người cần khám phá, vượt qua.
Nguồn : Internet

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,609
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Các bạn ơi giúp mình với:rongcon1
ĐỀ BÀI:Viết một đoạn văn nêu cảm nghĩ của em về một
thế giới ''kì diệu'' mở ra với em sau cánh cổng trường
Mình cảm ơn:Tonton18
Bạn tham khảo nhé ^^
"Mỗi ngày đến trường là một niềm vui'', vậy niềm vui gì giấu sau cánh cổng trường diệu kì? Đằng sau cánh cổng trường là vô tận những tri thức. Ở trường thầy cô dạy cho ta nhiều tri thức không chỉ về thế giới xung quanh mà còn về đạo đức,về cách làm người. Tới trường cho ta làm quen thêm với nhiều bạn mới. Và được cắp sách đến trường là mơ ước của không ít những bạn nghèo đang sống ở những nơi điều kiện kinh tế phát triển. Cánh cổng trường mở ra cho ta con đường bước tới những tri thức, cuộc sống mới tốt đẹp hơn. Vì vậy nên người mẹ trong “Cổng trường mở ra” của nhà văn Lý Lan đã nói với con một câu nói triết lý và đầy cảm xúc: “Đi đi con, hãy can đảm lên, thế giới này là của con. Bước qua cánh cổng trường là một thế giới kì diệu sẽ mở ra”.

Nguyễn Lê Hoài Thương

Học sinh
Thành viên
27 Tháng chín 2019
58
19
21
16
Ninh Bình
Trường trung Học Cơ Sở Sơn lai
Cảm nghĩ về thế giới kì diệu.
Trong văn bản '' Cổng trường mở ra " của tác giả Lý Lan. Người mẹ đã nói với con của mình '' một thế giới kì diệu sẽ mở ra ''. Khi bước qua cánh cổng kì diệu đó con sẽ nhận được ánh sáng của tri thức. Con sẽ được học những điều hay lẽ phải, được sống trong sự yêu thương của thầy cô, bạn bè. Ở đó con sẽ thực hiện được những ước mơ và khát vọng của mình. khi bước qua cánh cổng kì diệu đó con

Top Bottom