Vật lí 12 Viết biểu thức sóng

hauyendinh

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng mười hai 2018
1
0
1
22
Lâm Đồng
THPT Đức Trọng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

uyen.jpgnếu theo khóa pen-C trên học mãi thì em được học là pha dao động không vượt quá pi mà đáp án trường em lại là câu C ạ. Em tính độ lệch pha ra 3pi/2 nhưng sóng truyền từ N sang M(=> N nhanh pha hơn và pha của N bằng 0) thì pha tại M là -3pi/2. nhưng thầy Hà có nói là pha không vượt quá pi nên mình cộng hoặc trừ chẵn pi gần nhất nên em lấy -3pi/2 + 2pi thì ra pi/2 thì đáp án phải là câu D chứ ạ. Kiến thức ở trường và trên mạng không thống nhất em hoang mang quá

Bút Bi Xanh

Học sinh chăm học
Thành viên
29 Tháng bảy 2018
581
972
126
TP Hồ Chí Minh
THPT Đức Linh - Bình Thuận
View attachment 94310nếu theo khóa pen-C trên học mãi thì em được học là pha dao động không vượt quá pi mà đáp án trường em lại là câu C ạ. Em tính độ lệch pha ra 3pi/2 nhưng sóng truyền từ N sang M(=> N nhanh pha hơn và pha của N bằng 0) thì pha tại M là -3pi/2. nhưng thầy Hà có nói là pha không vượt quá pi nên mình cộng hoặc trừ chẵn pi gần nhất nên em lấy -3pi/2 + 2pi thì ra pi/2 thì đáp án phải là câu D chứ ạ. Kiến thức ở trường và trên mạng không thống nhất em hoang mang quá
Dĩ nhiên là đáp án C đó em, đáp án D không đúng.
Vì M trễ pha hơn N mà

Top Bottom