Tâm sự Vì sao môn GDCD lớp 10 lại khó nuốt đến như vậy

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi LNPU, 8 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 129

1. LNPU

LNPU Học sinh chăm học Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chào các bạn:rongcon12
    Chuyện là năm nay mị vừa mới vào lớp 10, mọi thứ đều mới khi mình bước chân vào một môi trường học tập cũng mới từ thầy cô, bạn bè, kiến thức cho đến các môn học và dĩ nhiên mình đã và đang làm quen với nó khá ổn( vì đi học thêm ó) .Nhưng mọi thứ bỗng chốc thay đổi khi mình có tiết GDCD đầu tiên ở cấp 3 (kể từ đó mềnh biết răng 3 năm cấp 3 không hề dễ sống), riêng về người dạy thì mình ko bàn(bởi vì kể nghe thì sốc lém),trọng tâm chính là những thứ mà mình đã học trong sách giáo khoa quá khó hiểu một phần vì lần đầu tiên tiếp xúc với triết học, một phần vì lối dạy học quá nhanh mà cô giáo bọn mình đã dạy (nói vs viết rất nhanh và còn viết tắt nữa trong khi chưa kịp hiểu gì), đã thế cô còn bắt soạn bài không được giống trong Sgk thế nên bây giờ mình đang nhìn quyển vở GDCD mà bất lực :rongcon6 (T.T) . Nên là ở đây có bạn nào hay anh chị nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp với ạ . Thanks nhìu <3

2. Võ Thu Uyên

Võ Thu Uyên TMod Sử|Chuyên viên nhiệt huyết Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

Thực ra thì GDCD lớp 10 học kì 1, có lẽ là môn khó nhằn nhất với hầu hết tất cả các học sinh, bởi đa số kiến thức của nó đều liên quan tới triết học, khá khó hiểu.... Cái này thì, để học được bộ môn này, bạn nên chú ý nghe giảng, về nhà chịu khó tìm tòi trên mạng, đọc lại sách và bài giảng để hiểu hơn thôi...

3. Thiên Thuận

Thiên Thuận Cựu Mod Qlý |GOLDEN Challenge’s first runner-up Thành viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Trần Đại Nghĩa

Ây da, căng nhỉ > < Kinh nghiệm học GDCD lớp 10 anh cũng không có nhiều, trên lớp nghe cô giảng bài, giải thích cặn kẽ. Xong về nhà xem lại bài, làm bài tập SGK. Học kĩ những định nghĩa, đặc điểm... để trả bài, kiểm tra hay thi. Còn kiểm tra 1 tiết hay thi thì bám sát vào đề cương của giáo viên là ổn thôi. GDCD thì không cần thiết phải là quá xuất sắc hay là hiểu cặn kẽ, miễn sao hiểu đúng, đủ và vận dụng đủ kiến thức cơ bản để đạt điểm >9.0 là ổn.

thaohien8cVõ Thu Uyên thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted