Tâm sự Về việc nói chuyện với bạn bè

Hà Dương Duyên

Học sinh
Thành viên
20 Tháng một 2020
13
15
31
Hải Dương
Trường THCS Việt Hồng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hmmm....vào năm lớp 7 thì em cùng các bạn ở lớp mới lập 1 nhóm để nói chuyện với nhau (bame không biết).Rồi các bạn đến lớp bàn tán,cả lớp biết,xog rồi em và 1 bạn ở trong lớp đùa nhau,trêu chọc kiểu ''i love you'',rồi tao yêu mày các kiểu (không chỉ vs bạn ấy mà em còn chat như vậy với rất nhiều bạn).Các bạn ở lớp biết được thì chụp lại rồi đem ra nói nhăng nói cuội là chúng em yêu nhau.Rồi 1 bạn kể với mẹ bạn chat với em...Hiện tại em lo quá! Không biết phải làm thế nào nữa! Mà em cũng là con giáo viên mà lại có tin đồn là yêu nhau với con giáo viên khác! Mọi người cho em lời khuyên đc ko? Giờ em cảm thấy rất căng thẳng........

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
444
2,960
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
Hmmm....vào năm lớp 7 thì em cùng các bạn ở lớp mới lập 1 nhóm để nói chuyện với nhau (bame không biết).Rồi các bạn đến lớp bàn tán,cả lớp biết,xog rồi em và 1 bạn ở trong lớp đùa nhau,trêu chọc kiểu ''i love you'',rồi tao yêu mày các kiểu (không chỉ vs bạn ấy mà em còn chat như vậy với rất nhiều bạn).Các bạn ở lớp biết được thì chụp lại rồi đem ra nói nhăng nói cuội là chúng em yêu nhau.Rồi 1 bạn kể với mẹ bạn chat với em...Hiện tại em lo quá! Không biết phải làm thế nào nữa! Mà em cũng là con giáo viên mà lại có tin đồn là yêu nhau với con giáo viên khác! Mọi người cho em lời khuyên đc ko? Giờ em cảm thấy rất căng thẳng........

Nếu bạn sợ bị mẹ biết đến điều đó thì hãy giải thích với mẹ bạn. Mình nghĩ mẹ bạn sẽ hiểu cho bạn, biết rằng bạn là người như thế nào.
Hoặc là bạn thừa nhận rằng mình không có vậy nhưng bị bạn bè nói trước khi bị bạn bè kể, mục đích của cái việc này là giúp mẹ bạn tin bạn hơn. Tại mẹ sẽ nghĩ nếu chuyện này là thật, là đúng thì bạn chắc là sẽ không dám kể. Đến lúc người khác kể thì bạn nhiều khi sẽ bị bảo là giấu chuyện, chuyện có thật nên không dám nói,...

Chắc các bạn trong lớp cũng biết rằng việc này chỉ là giỡn và cố làm quá lên để chọc bạn thôi, nếu là vậy thì cứ tỏ ra không quan tâm trước mấy lời đó, cứ nói chuyện bình thường thôi. Và hạn chế nhắn như vậy.

Top Bottom