Ngoại ngữ về phim english

Status
Không mở trả lời sau này.

strong brave

Banned
Banned
Thành viên
24 Tháng năm 2019
96
223
36

Nguyễn Như Tuyết

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng mười một 2017
706
837
126
Bình Định
THCS Hoài Xuân
cho mình hỏi mình ko xem bóng đá mấy cái phim kia mình chỉ xem đấu vật ở trên youtube kênh WWE không biết được không tại vì nói toàn hét .mình sợ tiếp thu khó ai cho mình biết có được không ta
bạn có thể nói rõ không. Bạn đang cần tìm phim bằng tiếng anh phải không?

strong brave

Banned
Banned
Thành viên
24 Tháng năm 2019
96
223
36
bạn có thể nói rõ không. Bạn đang cần tìm phim bằng tiếng anh phải không?

thưa ra mình muốn nghe phim english để tiếp thu nhanh nhưng mình chỉ thích xem mổi đấu vật mà tiếng ns của nó lại hét với lại sợ phát âm không chuẩn nên mình hỏi xem đấu vật có ảnh hưởng gì không

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
cho mình hỏi mình ko xem bóng đá mấy cái phim kia mình chỉ xem đấu vật ở trên youtube kênh WWE không biết được không tại vì nói toàn hét .mình sợ tiếp thu khó ai cho mình biết có được không ta
Ê bạn hiền,tớ nghĩ thế này,cậu cần phim để luyện tiếng anh,cậu cũng có thể xem bộ anime cậu thích cũng ok,nhưng lần này thì xem subtitles bằng TA thay vì vietsub như trước,một vài bộ chỉ có subtitles bằng TA ,nhưng cũng có những bộ người ta lồng hẳn TA.(nhưng tớ nghĩ cách này thuộc kiểu vừa giải trí vừa luyện tập sương sương thôi,chứ nghiêm túc học thì nên dùng cách khác )

Nguyễn Như Tuyết

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng mười một 2017
706
837
126
Bình Định
THCS Hoài Xuân
thưa ra mình muốn nghe phim english để tiếp thu nhanh nhưng mình chỉ thích xem mổi đấu vật mà tiếng ns của nó lại hét với lại sợ phát âm không chuẩn nên mình hỏi xem đấu vật có ảnh hưởng gì không
Cái này khó nha. Theo mình nếu bạn thật sự muốn nghe phim English để học thì nên chọn những bộ phim hoạt hình, phim ngắn. Chứ mấy cái chương trình ấy xem chủ yếu cho vui thôi chứ không luyện được mấy đâu. Đấu vật thì người ta nói rất nhanh. Có thể bạn sẽ không bắt kịp. Lúc thì phát âm không chuẩn như bạn nói ấy.

• Like
Reactions: strong brave

strong brave

Banned
Banned
Thành viên
24 Tháng năm 2019
96
223
36
Cái này khó nha. Theo mình nếu bạn thật sự muốn nghe phim English để học thì nên chọn những bộ phim hoạt hình, phim ngắn. Chứ mấy cái chương trình ấy xem chủ yếu cho vui thôi chứ không luyện được mấy đâu. Đấu vật thì người ta nói rất nhanh. Có thể bạn sẽ không bắt kịp. Lúc thì phát âm không chuẩn như bạn nói ấy.

xem về tình yêu của chán đá banh cũng chán có mỗi đấu vật mà lại như vậy kohông biết nghe nhạc bằng tiếng anh được không ta

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
  • Like
Reactions: strong brave