về hình thức của bài tập khóa Lí VIP 2011

K

kien.vietnam2k

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em thấy bài tập của các khóa học khác trên hocmai đều ở dạng các file word hoặc pdf để học sinh có thể tải về máy và in ra ngồi làm rất tiện lợi. Vậy tại sao các bài tập đính kèm của khóa Lí VIP 2011 lại ko ở dạng đó? Khiến cho học sinh ko thể in ra mà ngồi làm 1 cách tiện lợi dc. Riêng với cá nhân em thì em ko quen ngồi vi tính đặt nháp lên đùi mà làm bài @-) Em thấy khóa Lí nên cho hs các bài tập đính kèm ở dạng file để hs có thể tải về in ra mà ngồi làm dc thì vừa thuận tiện cho hs mà em nghĩ việc đó với họcmai thì cũng ko có khó khăn gì hết. Em xin cảm ơn rất nhiều.

H

hocmai.vatli

Trả lời em

Cám ơn em về ý kiến đóng góp của em. Thầy cũng xin lỗi em về câu trả lời muộn này. Thầy xin trả lời em lí do tại sao khóa Luyện thi Đại học Đảm bảo môn Vật lí là đề tự luyện, làm trực tiếp trên máy tính.
Nếu đề được đưa dưới dạng file thì đúng là các em không phải ngồi máy tính, nhìn bài thấy đau mắt, nhưng khi bài được đưa dưới dạng đề tự luyện cũng có một số ưu điểm như sau:
Thứ 1 là: Việc làm bài trên máy tính sẽ giúp học sinh rèn luyện khả năng làm bài theo thời gian thực. Việc có đồng hồ tính giờ sẽ làm cho học sinh có cảm giác giống thi thật hơn. Còn nếu ngồi nhà em có thê làm 1 đề mất 2 giờ đồng hồ thì sao? Trong khi vào phòng thi các em có cảm giác lo hết thời gian.
Thứ 2 là: Sau khi làm bài học sinh có thể xem đáp án, điểm, lời giải mà hệ thống cung cấp. Mà không phải ngồi so sánh đáp án một cách thủ công.
Nên cách làm nào cũng có các ưu điểm riêng. Môn Hóa đính kèm file, và môn Vật lí làm trực tiếp trên máy tính. Như vậy sẽ giúp ích cho các em trong quá trình ôn luyện đại học.

Top Bottom