Vật lí Vật lí 7, sbt

N

ngoc_no18

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vì sao ta nhìn thấy một vật?
A. Vì ta mở mắt hướng về vật.
B. Vì có ánh sáng từ vật truyền vào mắt ta.
Chọn câu trả lời đúng và giải thích (có thể là lí do tại sao không chọn đáp án còn lại)
Theo mình là câu B vì nếu mở mắt, hướng về vật mà không có ánh sáng từ vật truyền vào mắt thì ta ko thể nhìn thấy vật.

M

maitrang1403

Câu B đúng rồi đó bạn.
Ta nhìn thấy vật do có ánh sáng từ vật truyền tới mắt ta.

K

kirito.sao

Đúng rồi đó bạn. Nhưng mà vì ánh sáng chiếu vào vật hắt lại vào mắt ta nên ta nhìn thấy được vật đó

A

admin_1st

Câu B đúng nhé.
KLQ mình vừa làm bài này xong.

Không dùng quá 3 icon trong bài. - Đã sửa!

Last edited by a moderator:
N

ngocanhone

Ta nhận niết đk ánh sáng khi có ánh sáng từ vật truyền vào mắt ta:khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::M060::M060::M060::M060:

T

thaibao1062003@gmail.com

đúng rồi đó bạn. vì ta nhận biết đc ánh sáng khi có ánh sáng từ vật truyền vào mắt ta

S

sonthuytx@gmail.com

đúng rồi đó bạn. vì ta nhận biết đc ánh sáng khi có ánh sáng từ vật truyền vào mắt ta
tại sao kho chọn a vì nếu không có ánh sáng tù vật truyền vào mắt ta thì ta không thể nhì thấy vật
VD :tắt đèn phòng khéo rèm lại không thể nhìn thấy cái bút trên bàn
ta nhận biết được màu đen vì nó được đặt trước các vật tạo sự khác biệt về màu
ví dụ trên được loại bỏ tất cả các vật phát sáng chỉ còn thấy màu đen

B

baobadao2512

Đúng rồi đó bạn. Ta nhận biết được một vật khi có ánh sáng truyền từ vật đó vào mắt ta.

C

caibongcuanguoi

Đáp án b rồi, để nhìn thấy một vật thì cần có ánh sáng truyền từ vật đó đến mắt.

Phan Thị Xuân Huyên

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tư 2017
165
208
101
19
Quảng Nam
THCS Huỳnh Thúc Kháng
Chọn câu trả lời đúng và giải thích (có thể là lí do tại sao không chọn đáp án còn lại)
Theo mình là câu B vì nếu mở mắt, hướng về vật mà không có ánh sáng từ vật truyền vào mắt thì ta ko thể nhìn thấy vật.
đùng rồi bạn

Huyên Quỳnh Lệ htk

Banned
Banned
17 Tháng tư 2017
82
61
41
19
Tam Đại-Phú Ninh-Quảng Nam
B nha bạn, bạn đúng rồi đó

Top Bottom