[Vật Lí 12] quang sóng nè

N

nep

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

khi tính số vân sáng trong 1 khoảng MN nào đó thì có tính 2 vân sáng ở 2 đầu mút ko (trong trường hợp là vị trí MN đều là 2 vân sáng). Thầy mình bảo chỉ tính đoạn giữa nhưng thấy trên 1 số trang web thì tính cả 2 đầu mút ??? trả lời hộ mình nha :D

S

songlacquan

theo mình thì đề bài thường nói rõ cho học sinh hiểu phải tính kí rì
ví dụ bài trên, có từ "khoảng" thì chắc là kô tính :D

Q

quoatnumberone89

theo tớ đi thi người ta sẽ nói rõ khỏi cân khoảng hay đoạn trong đề thi của thầy tớ cho lúc nào cũng rõ ràng có lấy hay không khỏi pải cãi nhau

K

kyoletgo

bình thường ko nói thì là ko tính, còn nếu tính người ta thường thêm câu: kể cả 2 đầu mút ...

B

bobavodich

cao thủ cô đơn còn không thấy bóng........

cho dù đề bài có hỏi số vân sáng trên khoảng hay đoạn thì tôi nghĩ đều không lấy 2 đầu MN

N

nguyenvannam1

Re: quang sóng nè

có tính ở vị trí 2 đầu mút vì chỉ lấy cả 2 đầu mút thì mới xác định được đoạn MN

S

smileboom_32

ko tính bạn ạ mình đã làm nhiều bài kiểu này đều ko tính 2 đầu mút.bạn có thể tham khảo 1 số bài chuẩn trong quyển ngân hàng câu hỏi trắc nghiệm lý của nxb đại học sp hà nội

L

ledinhvanhuy

trong khoảng thì làm j tính 2 đầu mút . trong đoạn mới tính . đề thi không có tính mập mờ vậy đâu . ban nhớ lại khái niệm khoảng và đoạn trong toán học thì rõ ?

G

gjrl_0nljn3_1991

Trong khoảng thì chắc chắn không tính rồi. Nhưng thường thường nếu bài có 2 đầu là đầu mút thì chắc chắn đề sẽ ghi rõ trong khoảng hay trong đoạn. Trong đoạn có tính.

T

tupi

vấn đề ở đây là có thể MN không phải là những điểm đặc biệt ..không trùng vân sáng ,cũng không trùng vân tối vậy họ nói tính trong khoảng là đương nhiên. còn nếu trùng thì là tính trên đoạn ( bao gồm cả vân ở MN) và với đề bài này ta sẽ tính K ở M và N rùi từ đó suy ra số vân bên trong thế thui. hjhjhj ko bít đúng không nhỉ :D:D
các bạn nghĩ xem

Top Bottom