Văn Văn và sinh học

Alone...

Học sinh
Thành viên
11 Tháng ba 2018
24
26
21
19
Hà Nam
Trung học cơ sở Nhân Thịnh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hãy nêu ý màu sắc,ý nghĩa có liên quan đến sự phát triển của cây xanh
Lưu ý: màu nào cây sẽ phát triển, màu nào cây sẽ ko phát triển. Nhiệt độ , ánh sáng như thế nào thì cây phát triển và ngược lại....
Nếu có thể thì hãy giúp em viết một bản thuyết trình dài nói về việc màe đã đề cập ở trên......
Em đag cần gấp......xin mọi người....em cảm ơn trc

• Like
Reactions: Phạm Đình Tài

Phạm Đình Tài

Cựu Mod Văn
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,998
4,049
461
19
Đà Nẵng
THPT Thái Phiên - TP Đà Nẵng
Hãy nêu ý màu sắc,ý nghĩa có liên quan đến sự phát triển của cây xanh
Lưu ý: màu nào cây sẽ phát triển, màu nào cây sẽ ko phát triển. Nhiệt độ , ánh sáng như thế nào thì cây phát triển và ngược lại....
Nếu có thể thì hãy giúp em viết một bản thuyết trình dài nói về việc màe đã đề cập ở trên......
Em đag cần gấp......xin mọi người....em cảm ơn trc
Mình không hiểu đề lắm, nêu ý màu sắc cây sẽ phát triển và không phát triển? Còn các điều kiện cụ thể như một bài thuyết trình thì cần biết được đó là loại cây gì, thì mới có cơ sở tìm thông tin, mỗi loại thực vật có những điều kiện riêng về sự phát triển mà ^^

xuanle17

Cựu Mod Ngữ Văn
Thành viên
14 Tháng chín 2018
804
1,014
181
25
Thừa Thiên Huế
Đh sư phạm huế
Theo mình thì tùy vào loại cây. Nếu như là cây xương rồng thì trong hoàn cảnh khắc nghiệt như nắng nóng cũng không khiến nó phải khổ sở, khô héo mà chúng ta càng thấy sự kiên cường của nó. Còn những loài hoa thì khả năng chịu nhiệt rất là kém. Thường thì những tác động của thời tiết thường có những tác động mạnh đến cây. Nhiệt độ tối ưu khảng 18 - 27độ tùy vào từng loài. Những mầm non thường có màu xanh lá, trông khỏe khoắn và tràn đầy sức sống. Còn màu xanh lục là những chiếc lá đã già rồi nhưng lại rất dẻo dai bởi nó là nơi chuyển hóa năng lượng cho cây.
Trên là một số hướng dân tuy nhiên chị cần một sự lựa chọn cụ thể để hướng dẫn e sát hơn trong việc miêu tả cây nhé!

• Like
Reactions: Bé Kem
Top Bottom