Vân cũng đang thương

9

995511

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

=((trong bài lỡ duyên kiều thật dáng thương nhưng mình cảm thấy vân cũng đáng thương khong kém.Nàng phải hi sinh hạnh phúc của mình để trả "tình'' cho chị.kiều đã dc cảm nhân hạnh phúc của tinh yêu còn vân thì sao nang phải lấy người yêu cuả chị .cảm giác như mình là chen giũa hạnh phúc của họ .Ngay khi đã là vợ của chang kim thì trai tim của chàng cung không ở bên cạnh mình.còn rất nhiều điều khiến mình thương vân.
ai cùng quan điểm với mình nào

P

phonglado187

Với mình thì Vân quá đáng thương ấy chứ , những hành động diễn ra sau này thì đều xuất phát từ việc bị ép duyên với Kim Nhan=> không được lựa chọn hôn nhân
Lúc mới về nhà chồng thì Vân cũng muốn làm 1 người vợ đảm , người mẹ hiền, mong 1 cuộc sống bình thường ( chồng cuốc đất, vợ dệt vải) nhưng do KN lại mong ước có công danh, đỗ đạt=> hai ước mơ khác nhau=> bi kịch của vân
Trong hoàn cảnh ấy thì Vân gặp Trần Phương, ngỡ là gặp được tri kỉ cảm thông cho nôĩ niềm của mình nhưng không ngờ là lại gặp phải một gã Sở Khanh. " Tôi không trăng gió mà gặp người gió trăng"=> Cô khong lẳng lơ nhưng cũng không có tình yêu với chồng, bị TP lừa gạt, ( kể ra nếu TP khôn gphải là kẻ như thế thì chắc chắn là khi lấy TP , Vân sẽ có cuộc sống hạnh phúc)=> Vân trở nên điên dại.
và cuối cùng cô đã chết rất đáng thương

Có thể bạn cho rằng là khi đi theo Tp thfi Vân là người phụ nữ không giữ vẹn chữ tòng, nhưng cuộc sôní khi ở với Kn thì có sung sướng j`? Cô đã nghe theo tiếng gọi của trái tim mình, dám vượt quá lễ giáo khắc nghiệt=> bản lĩnh, mạnh bạo chống lại pk.

Nói tóm lại thì Vân đáng thương ở chỗ:
- Cuộc hôn nhân sắp đạt không tình yêu
- Muốn làm một người vợ tốt nhưng khong được
- Dũng cảm vượt qua lễ giáo phong kiến

N

ngoisaotim

Mấy bạn ơi! Cho mình hỏi cái! Trần Phương là ai vậy???? Chuyện Vân- Phương là sao? Vân chết lúc nào? Sao mình đọc mà hem thấy?

Top Bottom