[Văn 9] Nghị luận về tệ nạn xã hội

X

xuanhieu123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:(
các bạn ơi giúp mình với hãy cho mình dàn bài văn với đề bài này với
Những tệ nạn xã hội như cờ bạc, ma tuý, văn hoá phẩm không lành mạnh,... gây ra những tác hại khôn lường.
Hãy viết bài nghị luận nêu tác hại của một trong những tệ nạn ấy để thể hiện rõ tư tưởng: " Hãy nói không với các tệ nạn xã hội."

Last edited by a moderator:
C

cool_strawberry

Viết về ma tuý đi,có nhiều cái để nói hơn đấy.
Ví dụ như ma tuý là gì. tác hại của nó như thế nào dễ nói hơn đúng ko?

V

vampire_knight_1710

Bạn nên nói về văn hoá phẩm không lành mạnh.Ví dụ như những cuốn sách có nội dung xấu và những bộ phim "đen".Đầu tiên bạn nên giải thích văn hoá phẩm không lành mạnh là gì?Sau đó nói đến tác hại.Hiện nay,tình trạng này đang xảy ra tràn lan.Cuối cùng bạn nêu cách giải quyết

C

cool_strawberry

Ban co the tham khao nhieu sach van mau co noi ve ma tuy.Van nghi luan thi xem van mau ko xau dung ko.Minh chi tom luoc y chinh thoi ma.

Last edited by a moderator:
T

tranthianhq

oh / theo mình nghĩ thì vấn đề tệ nạn xã hội ngày nay rất phổ biến . Viết về đề tài này bạn cần có nhữn số liệu cụ thể như : số người nghiện ma túy , HIV/ ADIS , những người đã tử vong.....

Top Bottom