Sách Tuổi trẻ của chúng ta sẽ xanh mãi mãi

HMF Sách

Học sinh mới
Thành viên Test
22 Tháng mười một 2018
2
8
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào tất cả các bạn của diễn đàn.

Người ta thường nói “Thanh xuân là giai đoạn đẹp nhất của đời người, là giai đoạn đáng nhớ nhất” hay “Thanh xuân chỉ có một lần trong đời”… Thanh xuân sẽ trôi qua rất nhanh, tựa như thoi đưa, một lần thoi đưa là một lần thanh xuân dần biến mất. Vì vậy, chúng ta cần trân trọng những phút giây của tuổi trẻ.

Hãy yêu hết mình làm sao để không hối tiếc, Thanh Xuân khi được sống hãy sống hết mình vì Thanh Xuân.Thanh xuân luôn là khoảng thời gian tươi đẹp nhất của mỗi người, ở đó chúng ta có tất cả, tuổi trẻ, nhiệt huyết, hoài bão và cả tương lai. Nhưng thanh xuân cũng ngắn lắm, nhanh như một cái chớp mắt, quay đi quay lại bỗng nhận ra hóa ra thanh xuân đã trôi qua lúc nào mà bản thân chẳng hay biết.Tuổi trẻ của ta có xuân xanh hay không, có mãi mãi hay không, thì chốt cùng là do ý thức mỗi bản thân.Vậy muốn giữ cho những năm tháng tuổi trẻ ấy xanh mãi, có cách nào hay không? Câu trả lời ấy sẽ được Jinie Lynk giải đáp ở trong cuốn sách "Tuổi trẻ của chúng ta sẽ xanh mãi mãi"

Tuổi trẻ của chúng ta sẽ xanh mãi mãi là một cuốn sách hay về thanh xuân – quãng thời gian đẹp và ngắn ngủi của đời người, về những điều cần làm khi còn thanh xuân, về những khó khăn của chính chúng ta trong quãng đời ấy, về sự trưởng thành của con người trong thanh xuân vội vã vã về những cảm xúc rất đỗi riêng tư mà hầu hết ai cũng trải qua khi còn trẻ - tình yêu đơn giản chỉ là yêu thôi, như thế đủ rồi.

Khi thanh xuân ai cũng có rất nhiều những ước mơ để rồi năm tháng qua đi liệu có bao nhiêu điều trong số những mơ ước đó đã thành hiện thưc? Một câu hỏi đơn giản nhưng để lại rất nhiều suy ngẫm. Tác giả đã rất sâu sắc khi nhắc nhở chúng ta về những ước mơ ấy. Để rồi giúp chúng ta nhận ra rằng không có mơ ước nào có thể ngay lập tức trở thành sự thật. Tất cả đều phải qua một quá trình nỗ lực không biết mệt mỏi. Chỉ có những người can đảm nhất và dũng cảm nhất mới chạm được vào điều ước. Hành trình thực hiện ước mơ giống như việc tìm kiếm ánh sáng ở nơi cuối đường hầm. Muốn thấy được tia sáng lẻ loi nơi cuối đường hầm, đầu tiên phải học cách thích nghi với bóng tối trong đường hầm mù mịt và đầy rẫy những hiểm nguy. Làm được điều ấy là đã đến được một nửa của thành công. Một nửa còn lại phụ thuộc vào lòng kiên trì và cả trái tim liều lĩnh với những đam mê của chính bạn. Đường đến vinh quang chưa bao giờ dễ dàng với bất cứ ai nên đừng bao giờ vội nản lòng khi tất những điều tuyệt vời vẫn đang chờ bạn phía trước.

Khi thanh xuân chắc ai cũng từng suy nghĩ về những việc nên làm và không nên làm. Khi đứng trước một sự lựa chọn bạn đã chọn điều gì? Bạn có dám lựa chọn điều mình thích? Lời khuyên của tác giả gửi đến bạn đọc: hãy dũng cảm lựa chọn điều mình thích nếu có thể.

Khi thanh xuân đã bao giờ bạn rơi vào trạng thái chơi vơi, lạc lối giữa cuộc đời rộng lớn? Đã bao giờ bạn nghĩ một điều gì đó là tốt cho ai đó nhưng người ta khăng khăng không chấp nhận lòng tốt của bạn? Đã bao giờ bạn rơi vào một mối qua hệ mập mờ không rõ ràng? Tất cả những điều đó sẽ là những trải nghiệm quý giá cho thanh xuân của bạn.

Cái giá của thanh xuân chính là sự trưởng thành, bạn đã biết đến điều ấy chưa? Khi thanh xuân qua đi ai trong chúng ta cũng sẽ trưởng thành hơn trong suy nghĩ và trong hành động. Sẽ chẳng còn những bồng bột, giận hờn vu vơ. "Thời gian trôi qua sẽ mang theo một số thứ của em đi mất, nhưng hãy yên tâm rằng nó cũng sẽ trả lại cho em những điều tương xứng – Jinie Lynk."

Tuổi trẻ có sống mãi với thời gian hay không, thanh xuân qua đi rồi có thể lưu giấu lại mãi với tháng năm cuộc đời hay không, tất cả không phải do cuộc đời quyết định cũng không phải do bất kì nhân tố nào khác mà là ở chính bản thân mỗi người có sống hết mình ở những tháng ngày tưởng chừng dài nhưng chỉ nháy mắt là vụt qua ấy hay không.

“Thanh xuân cần có rực rỡ, muốn rực rỡ cần có cuồng nhiệt, muốn cuồng nhiệt buộc phải liều lĩnh, muốn liều lĩnh cần có can đảm cùng kiên cường. Chúc bạn sẽ có được một thanh xuân rực rỡ, một tuổi trẻ đáng nhớ. Và chúc cho tuổi trẻ của chúng ta sẽ xanh mãi cùng năm tháng.”

Các bạn ơi!!!! Cùng nhau đọc và chia sẻ cảm nhận của các bạn về cuốn sách "Khu vườn mùa hạ" nha
Sách - Người bạn vô giá số 6

Mùa hè này, Box Sách-Người bạn vô giá sẽ gửi đến tất cả các bạn đọc những cuốn sách thật ý nghĩa. Chúc các bạn đọc sách vui vẻ.

Còn bây giờ thì cùng nhau chia sẻ 1 chút về tuổi trẻ của chúng ta làm như thế nào để không trôi đi một cách lãng phí :).

Last edited by a moderator:
Top Bottom