tư vấn

B

bi.mit.bi

Thi khối A thì có vô vàn ngành nghề để em lựa chọn. Em phải nêu rõ là năng lực học tập hiện tại của em thế nào, và em yêu thích ngành nghề nào, đặc điểm về tính cách của em ra sao thì mọi người mới có thể tư vấn cho em được.

B

bont

em theo khối A nhưng mà h vẫn chưa có thấy là sau này mình làm cái gì đây .

ai thử chỉ 1 vài nghề hợp hợp em với , e tks n` @};-

Chào bạn

Đối với khối A thì hầu như các khối ngành đều tuyển như: Khối ngành An Ninh, Khối ngành Kỹ thuật, Khối ngành Kinh tế, Khối ngành Y dược,....
Hầu hết các khối ngành đều tuyển.
Việc lựa chọn một khối ngành phù hợp với bản thân em cần dựa vào đam mê sở thích của mình để mình có thể theo học một cách hiệu quả và tốt nhất.
Ngoài ra sau khi lựa chọn được khối ngành em lựa chọn trường để dự thi em cần phải dựa vào năng lực học tập của mình có thể thi tuyển và trúng tuyển vào trường học.
Chúc bạn có một lựa chọn thành công cho tương lai của mình.

N

nhoc_sp

Nếu bạn chưa biết chọn ngành nào thì mình xin giới thiệu ngành mình học nhé.Ngỡ đâu sẽ thu hút được bạn.
Mình là sv năm 3 Ngành sư phạm khoa Hóa của trường KHTN.lí do chọn trường thì ko hẳn là điểm vào trường thấp( mình thi đại học 24 đó) mà là bị thu hút bởi lời giới thiệu của 1 chị khoa Toán cơ - Tin học.Khi vào trường rồi thì cũng thấy thích thú.Thôi nói vào ngành sư phạm Hóa mình học nhé.Bạn sẽ đc giảng dạy bởi những giảng viên cực kì thoải mái,nhiệt tình và rất hòa đồng với sinh viên(cho điểm hơi phũ thôi).Chương trình học được chia làm 2 phần:
- 3 năm học đại cương các môn ngành Hóa bên KHTN
- 1 năm cuối học các môn chuyên ngành sư phậm bên Đại học Giáo Dục
Với 3 năm học bên KHTN,bạn sẽ đc tiếp xúc với cơ sở phòng thí nghiệm,dục cụ thí nghiệm,hóa chất một cách có lợi nhất cho việc học.Chương trình học khá nặng nhưng sẽ giúp ích nếu sau này bạn ko muốn đi theo sư phạm nữa.Ví dụ như trong chương trình học có bộ môn Hóa phân tích giúp bạn phân tích mẫu nước,mẫu đất,mẫu phân....bạn sẽ đc thoải mái nghiên cứu,tự mày mò về cơ chế cũng như các hiện tượng hóa học.Cơ hội thực nghiệm khá nhiều nên nếu sau này bạn có xin vào các nhà máy cũng ko bỡ ngỡ.
Chúc bạn thành công!

Top Bottom