Vật lí trao đổi kiến thức ' ai biết gì bày cho người không biết''

ế tại ai 01 lời giải

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
60
61
81
22
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

kì thi sắp đến LÝ là môn quan trọng chúng ta phải hướng tới điểm số (muốn có thì phải có kiến thức chắc
--cố lên các bạn ai chưa chắc lý phần quang học như mình cùng đăng bài cùng giải thích trao đổi thảo luận không spam tuân thủ nhé --- cố lên chúng ta sẽ làm được
++ trước hết muốn điêm thực hành cao chúng ta cần làm chắc hiểu câu C6 bài 43...
++các bạn cùng chiến thắng nhé 1,5 tháng cày .....chắc chắn sẽ có kết quả mãn nguyện

Thoòng Quốc An

Tôi yêu Hóa học | Mùa hè Hóa học
Thành viên
30 Tháng sáu 2014
969
1,264
251
Du học sinh
YALE UNIVERSITY
kì thi sắp đến LÝ là môn quan trọng chúng ta phải hướng tới điểm số (muốn có thì phải có kiến thức chắc
--cố lên các bạn ai chưa chắc lý phần quang học như mình cùng đăng bài cùng giải thích trao đổi thảo luận không spam tuân thủ nhé --- cố lên chúng ta sẽ làm được
++ trước hết muốn điêm thực hành cao chúng ta cần làm chắc hiểu câu C6 bài 43...
++các bạn cùng chiến thắng nhé 1,5 tháng cày .....chắc chắn sẽ có kết quả mãn nguyện
bạn thi Lý ở đâu, mk ở TP.HCM

Triêu Dươngg

Cựu Phụ trách nhóm Vật lí
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
Mk ko hiểu phần in đậm màu đỏ trên cho lắm. Điểm thực hành cao ko phụ thuộc hoàn toàn vào bài đó. Nếu vào thực hành về thấu kính thì nó sẽ vào dạng bài thực hành như bài 46 đó bạn. Hơn nữa phần thực hành ko nhất thiết phải vào cái đó, nó có thể vào điện, cơ, nhiệt... mà.
Còn bạn muốn hiểu về câu C6 thì mk cũng có thể giúp bạn.
Chúc bạn học tốt nhé!:)
bạn thi Lý ở đâu, mk ở TP.HCM
Cái này nên ib ở trang cá nhân hoặc đối thoại nha bạn. :D

• Like
Reactions: chi254

ế tại ai 01 lời giải

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
60
61
81
22
trình độ cơ bản thôi các bạn ''thứ nhất chắc kiến thức thi hk2 thứ 2 vào lớp chọn thế thôi ko phức tạp chuyên hay gì đó ??
tiếp tục với vấn đề ....đề ko khó bạn nào giải rồi xin đừng keo là nhàm chán
I 2 :

Một vật sáng AB đặt vuông góc với trục chính của 1 thấu kính có tiêu cự 40cm, A nằm trên trục chính.

Biết ảnh A’B’của AB cho bởi thấu kính cùng và nhỏ hơn vật 3 lần.

1/ Thấu kính là thấu kính gì? Trình bày cách dựng vật và ảnh đúng tỷ lệ. Tính khoảng cách từ vật đến thấu kính.

2/ Bây giờ đặt vật sáng có độ lớn AB = 30cm song song với trục chính của thấu kính nói trên và cách trục chính

của thấu kính 69.2cm, đầu B của vật cách thấu kính 10cm, vẽ hình và tính độ lớn ảnh A’B’của AB

cho bởi thấu kính. Lấy $\sqrt{3}\approx 1,73$. giải cho quen tay ---mình cũng giải

nguồn :ôn thi online .........

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
trình độ cơ bản thôi các bạn ''thứ nhất chắc kiến thức thi hk2 thứ 2 vào lớp chọn thế thôi ko phức tạp chuyên hay gì đó ??
tiếp tục với vấn đề ....đề ko khó bạn nào giải rồi xin đừng keo là nhàm chán
I 2 :

Một vật sáng AB đặt vuông góc với trục chính của 1 thấu kính có tiêu cự 40cm, A nằm trên trục chính.

Biết ảnh A’B’của AB cho bởi thấu kính cùng và nhỏ hơn vật 3 lần.

1/ Thấu kính là thấu kính gì? Trình bày cách dựng vật và ảnh đúng tỷ lệ. Tính khoảng cách từ vật đến thấu kính.

2/ Bây giờ đặt vật sáng có độ lớn AB = 30cm song song với trục chính của thấu kính nói trên và cách trục chính

của thấu kính 69.2cm, đầu B của vật cách thấu kính 10cm, vẽ hình và tính độ lớn ảnh A’B’của AB

cho bởi thấu kính. Lấy
≈ 1.73. giải cho quen tay ---mình cũng giải

nguồn :ôn thi online .........
Cái ảnh bạn đăng lên như thế nào vậy? Nó bị lỗi rồi. Nếu muốn sửa thì có thể gửi ảnh cho mk rồi mk đăng vào bài viết của bạn cho.:)

Triêu Dươngg

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
Top Bottom