Trao đổi học tập

V

vuhoangmi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn nào học tốt phần giải phương trình và bất phương trình mủ và logarit thi cho mình hỏi những dạng nào thì mình nên đặt ẩn phụ, và những dạng nào mình nên nhóm thừa số chung, hoặc logarit hóa hai vế của nó? Mình không định hướng được nên giải bằng cách nào với một bài toán logarit như vậy.Mong các bạn giúp mình với.Mình cám ơn.:confused:

N

nguyenbahiep1

Các bạn nào học tốt phần giải phương trình và bất phương trình mủ và logarit thi cho mình hỏi những dạng nào thì mình nên đặt ẩn phụ, và những dạng nào mình nên nhóm thừa số chung, hoặc logarit hóa hai vế của nó? Mình không định hướng được nên giải bằng cách nào với một bài toán logarit như vậy.Mong các bạn giúp mình với.Mình cám ơn.

các phương pháp giải thì đã có dạng hết rồi cho nên cần làm nhiều bài tập sẽ dễ dàng nhìn nhận nhanh hơn

Với các phép loga 2 vế ta nhận thấy nó hay có trong những biểu thức tích và ko cùng cơ số

Các pp đặt ẩn phụ thường là các bài có cùng cơ số và số mũ của các biểu thức lớn

Nhóm nhân tử chung thì phải có cái nhìn tinh tế hơn và học thuộc và áp dụng công thức mới nhanh chóng tìm ra được

Top Bottom